มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเล่มทะเบียนครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Evolutionism, 18 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Evolutionism

Evolutionism New Member Member

12
    0
    0
    ชื่อรุ่นในเล่มทะเบียน ระบุเป็น lancer แต่ตัวรถได้แจ้งเปลี่ยนเครื่องและระบบขับเคลื่อนแล้ว จะมีปัญหาอะไรไหมอ่ะครับ :confused:
    เนื่องจากเห็นของบางคันระบุเป็น evolution เลย

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตามกฎหมาย ถือว่าเราแจ้งดัดแปลงสภาพและระบบขับเคลื่อนถูกต้อง
    ไม่มีปัญหาอะไรครับ

จะมีข้อเสียคือ
    1. ถ้าลงเล่มเป็น Evolution เวลาเจอตำรวจขอตรวจเอกสาร พอเห็นรุ่นรถเป็นอีโว มักจะไม่สนใจอะไร
    แต่ถ้าเป็น Lancer ตำรวจจะขอดูเอกสารต่างๆตามมา เพื่อพิจารณาว่าแจ้งดัดแปลงสภาพครบถ้วนหรือไม่

2. เวลาเข้าไฟแนทซ์ ลงเล่มอีโว จะจัดได้เยอะกว่าครับ

3. Evolutionism

Evolutionism New Member Member

12
    0
    0
    แล้วถ้าอยากจะทำให้เป็น evolution เลยต้องทำอย่างไงบ้างครับ :D

4. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    อยู่ที่กำลังภายในของคนทำทะเบียนครับผม++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้