ไปเที่ยว ไปเที่ยว ......โดดไป.....โดดมา.......หลายกระทู้จัง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Original, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ช่วยกันลงมติ หน่อยครับ อยากไปแบบหลายๆคันนะ
    นัดล่วงหน้าสัก 2-3 เดือนก็ได้ครับ

เอาที่พร้อมกันมากที่สุดครับ

เริ่มจาก เสนอ วัน เวลาที่เหมาะสมกันก่อนดีไหม เช่น 1-2วัน หรือ 2-3 วัน ศุกร์-อาทิตย์ ฯลฯ

จากนั้นสถานที่ ก็ดูจากช่วงเวลา ที่เราจะไปกัน ว่าเป็นที่ไหน จะใก้ล ไกลว่ากันอีกที
    แต่ก็ไม่ควรไกลมากนะครับ เพราะอาจเป็น ตัวแปรหลักของปริมาณสมาชิก ที่จะร่วมเดินทางด้วย
    แล้วเลือกออกมา เหลือ 2 ที่ แล้ว ลงมติกัน ดีไหม

สำหรับพี่ๆ ที่เข้ามาอ่านกระทู้ บ่อยๆก็ช่วยบอก กันต่อๆไปกับสมาชิกท่านอื่น ที่ไม่ค่อยได้เข้ามาในบอร์ด

ช่วยกันทีครับ มันจะได้เกิดขึ้นสักครั้ง

--------------------------------------------------------------
    ส่วนผม ขอเสนอ
    ช่วงออกพรรษาแล้วครับ ประมาณเดือน ตุลาคมครับ 2-3 วันครับ
    อากาศกำลัง เย็นสบาย หมดฝน
    อีกประมาณ 3 เดือนข้างหน้า ทำให้มีเวลาเตรียมตัว ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง เตรียมความพร้อมของรถ
    และ เลือก ............. ผู้ติดตามสำหรับ ..........................
    -------------------------------------------------------------

คุณwewit................หาวันพักผ่อนสัก 2-3 วันไปเที่ยวด้วยกันนะครับ
    น้องภูมิ..............คิดว่าช่วงเดือน ต.ค. คงลางานไปด้วยกันได้นะครับ
    พี่ใหญ่................. ช่วยเสนอเข้ามาหน่อยซิพี่
    พี่เจี๊ยบ............. ช่วยกันดันหน่อยครับ มีรางวัลให้ 1 แบนครับ
    พี่WAT............... เข้ามาเสนอที่กระทู้นี้เลยพี่
    พี่กบ.............. หาทำเลเจ๊งๆ ให้หน่อยครับ
    พี่ทู............... อยู่ที่ไหนเข้ามาช่วยกันหน่อยซิพี่
    นายบี๋............. เข้ามาช่วยกันเสนอหน่อยซิ
    นายโท................. หาวันว่างๆมาเลยครับ
    นายเล็ก.............. รถยกเข้ามาช่วยอีกแรงนะครับ
    นายโอมห์............... ว่างจากงานเข้ามาช่วย UP ด้วยนะครับ
    น้องนัด................. รีบหาสาวๆ มาเผื่อพี่ๆ ให้ครบทุกคน นะในวันเดินทาง
    นายเอ้................... ก็ใช่ย่อย ย่องไปชวนคลับอื่นให้ด้วยนะครับ
    คุณหนุ่ม................ไปด้วยกันนะครับ
    น้องไนซ์820.................ถ้ามีการเดินทาง ต้องไม่พลาดนะครับ
    พี่หนุ่ม ทหารเรือ..................ไปด้วยกันนะพี่
    น้องฟิลม์.............เสนอมาเลยว่าจะไปไหน....เอาที่ไม่ไกลมากนะน้อง..........หรือลองเสนอมาก่อนนะ
    พี่ที่หนึ่ง............ไปด้วยกันนะครับ
    นายโอ๊ค............รถแฟนก็เสนอวันว่างเข้าด้วยนะครับ จะได้ไปด้วยกัน
    น้องเปิ้ล...............ขวัญใจพี่ๆ เพื่อนๆ หลายคน ในชมรมอย่าพลาดนะครับ ไปด้วยกัน
    คุณเลสพัทยา.................ถึงจะอยู่ไกลหน่อย แต่ทริปที่จะไป อาจไปทางตะวันออกก็ได้นะครับ ลองเสนอสถานที่มาดูครับ
    คุณบ๊วย..............ก็เข้ามาช่วยกัน UP ด้วยนะครับ
    นายหนิง.............กว่าจะถึงวันนั้น คงพร้อมทั้งกายและใจแล้วนะครับ ไปด้วยกันนะครับ

โปรดทราบ น้า น้า ท่านใด ที่มีค่านายหน้า ต้องรอวันเดินทาง นะครับ 555555+++++++++++++
    -------------------------------------------------------------------------------
    ยังมีอีกหลายคน ขอทำงานก่อน พอนึกออกแล้ว จะมาลงชื่ออีก
    ถ้าเพื่อนๆ ท่านใดที่ผมยังไม่ได้เอ่ยถึง ก็เข้ามา UP ได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2009
  2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    555++เอิ๊กๆๆ..อิอิอิ...

ต้องซื้อแม่เหล็กยี่ห้อพี่ใหญ่/พี่เจี๊ยบมาช่วยดูดล่ะมั้ง..555++
    :D:D

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ตุลา กู สอบ โว้ย 24-25 สองวันเลย

4. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    รักดีเหลือเกิน...สอบแข่งกับลูก(เตะตัดขาไว้ก่อนว่ามีลูกแล้ว)

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    แหม่ !!!

นัดดูเปนคนงั้นจิงหลอเพ่ !!!

55555

เพ่คิดกันไปเองอะจิ อิ อิ

6. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ไปด้วยฮับ อัพๆๆๆ
    น้องนัดตี้ อย่าลืมเผื่อพี่ทูด้วยเน้อ!!
    (พี่ทูมันแย่ ...พะพี่แพ้เด็กปีสี่):eek::eek::eek:

7. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    แวะมาUP เพื่อจะเอา 1 แบนนี่แหละอย่าลืมนะเจอมาไหร่ทวงเมื่อนั้นนายmilo ชื้อติดรถไว้เลยก็ได้5555555
    ป.ล.จัดกันไปเลยต้นเดือน ก.ค.นี้แหละยิ่งนานวันไฟหมดอดไป

8. WATrover

611
    1
    0
    ดีๆๆๆพี่เจี๊ยบพูดถูก...

เอาต้นเดือน กค.นี้เลยพี่ 3-4นี้ก็ได้..ครับ...
    ใครสนใจตอบด่วนๆๆๆ...(ถึงยังไงผมไป1คันอยู่แล้ว):p

9. barague

barague Guest

0
    0
    0
    แหวะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.

10. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    เอาแบบ ชะอำ หัวหิน อะไรแบบนี้ ใกล้ดี

ไม่เหนื่อยกับการเดินทาง จะได้มีแรง !!!

2 วัน 1 คืน กำลังดี แบบไปเสาร์เช้าตรู่ กลับ อาทิตย์เย็นๆ

11. bunphot2000

555
    0
    0
    เอางี้ไม๊ ก.ท.ม.-บางแสน-8ริ้ว-ก.ท.ม .ไป2จังหวัดเลย งบประมาณเศรษกิจพอเพียง โทษทีนึกได้ก็มาเลยอ่ะ 4/7/52-5/7/52
    เช้าวันเสาร์ 8โมงพร้อมกันที่จุดนัดพบบนทางด่วนใก้ลทางลงด่วนบางนา หลังจากนั้นยกขบวนกันไปบางแสนก่อนถึงบางแสนนิดหน่อย
    แวะรัปทานก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยๆกันก่อนรองท้องอ่ะ 10.00น.พร้อมกันที่แกแลคซี่..เอ้ยไม่ใช่พร้อมกันที่วงเวียนชายหาดบางแสน พักผ่อน
    พูดคุยเช่าโต๊ะผ้าใบนินทาพรรคพวกตามสบายตามชายหาด ใครอยากเล่นน้ำทะเลมองสาวๆเล่นเจ็ตสกีหรือแอบไปนวดตามใจ
    อาหารกลางวันจัดการกันเอาเองตามชายหาดบางแสนนะ 4โมงเย็นออกเดินทางมา8ริ้ว ถึงที่พักประมาณ5โมง17.00น.
    พักทีโรงแรมGrand royal ค่าที่พักห้าร้อยห้าสิบห้าบาทพร้อมอาหารเช้า 18.00น เตรียมตัวออกไปทานข้าวที่ร้านบ้านน้อย อาหารอร่อย
    มีดนตรีเล่นครบวงให้ฟัง บรรยากาศธรรมชาติดี ดนตรีเล่นเหมือนคอนเสริท์เลย หลังจากอิ่มกันแล้วใครใคร่อยากไปไหนก็ไปต่อกันเช่น
    ไปโยนโบว์ลิ่ง ไปเที่ยวเธค ไปตลาดนัด ตามจัย..............เช้าวันอาทิตย์ รัปทานอาหารเช้าที่โรงแรม 9.00น เจอกันที่ล๊อบบี้เดินทางไป อ.บางคล้าไปวัด
    โพธิ์เพื่อไปดูค้างคาวที่เยอะมากจริงๆ(เตรียมกล้องไปด้วยละกัน )ต่อด้วยเที่ยวตลาดน้ำบางคล้า
    12.00น นมัสการหลวงพ่อโสธรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่หลายๆท่านเคารพนับถือ พร้อมชมความงามของวัดโสธรที่ว่าอลังการที่สุดในโลก
    แล้วล่องเรือชมแม่น้ำบางปะกง แวะรับทานอาหารบ่ายที่ตลาดร้อยปีบ้านใหม่ ร้อยปีจริงๆนะ
    ค่าล่องเรือตกประมาณคนละ100.มั้งหลังจากนั้นบ้านใครบ้านมัน555......ขากลับถ้ายังไม่สะใจ แวะเที่ยวตลาดร้อยปีคลองสวนอีกที่ก็ได้นะ สำ
    หร บท่านที่กลับทางบางนา..............
    ใครอยู่ต่อก็มาบ้านผมละกัน อันนี้ข้อเสนอนะ ใก้ลบ้านตูอีกแย้ว ไกลบ้านไม่มีPower หวะ เอามาเป็นขอเสนอนะอย่าว่ากันเลยด่าได้..5555555555
    วันนี้ วันคล้ายวันเกิดลูกสาวผมที่อยู่เชียงใหม่เศร้าหวะ....รักลูกนะน้องน้ำ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มิถุนายน 2009
  12. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ไปครับๆๆๆๆๆ เรื่องที่เที่ยว ผมว่าใกล้ๆ ก่อนก็ดีครับ

ถ้าอยากไกล ไปเกาะลันตาไหม บ้านอาก๋งผมเอง :D:D:D:D

ว่าแต่พี่เจี๊ยบ 10.00 โมงนี่มันยังไม่เปิดไม่ใช่เหรอ

13. opel_bacardi

opel_bacardi New Member Member

19
    0
    0
    ไปฉะเชิงเทราก็ดีนะค่ะ ชอบชอบ

:cool::D

14. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    โอเค๊เลยน้าเจี๊ยบ แจ่ม ทริปง่ายๆ สั้นๆ แต่ได้ใจ

ราคาดีมากมายยยยยย

4-5 ก็โอนะ เด๊วผมจะได้เคลียงานเเรยย

15. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0

พี่บี๋ แล้วคอนเสริต ของเราละ 4 กค 52

16. WATrover

611
    1
    0
    เอาก็ได้พี่..เจี๊ยบ..

เอาแบบนี้ก็ได้ครับ...พี่รวบรวมรายชื่อเลยครับ..;);););)

17. bunphot2000

555
    0
    0
    4-5 วันที่ 4พรรคพวกเราติดคอนเสริท์อัสนีย์กันหลายคนแล้วผมต้องไปเล่นback upให้ด้วย5555
    เอางัยเดี๋ยวคุยกันดูละกันครับ

18. caba

305
    0
    0
    ไม่มีบัตรหวะคู่เขย

หาได้่ปะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:01:14 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:00:58 ----------

ไม่มีบัตรหวะคู่เขย

หาได้่ปะ

19. WATrover

611
    1
    0
    up....up...up....

พี่เจี๊ยบเอาโปรแกรมที่พี่บอกเลย......;)

20. Original

322
    0
    0
    วันที่ 4 เลิกงานแล้วจะตามไป
    เริ่ม 10:00 น.ใช่ไหมแล้วจะตามไปสมทบ ที่บางแสนใช่ไหม OK. จัดไป

ชวนพี่ใหญ่ไปให้ได้นะ ลุงเจี๊ยบ

21. WATrover

611
    1
    0
    ฮ่ะ..ฮ่ะ..ฮ่ะ..ฮ่ะ..ฮ่ะ..ฮ่ะ..ฮ่ะ......

ตกลงผมจะไปวันที่4เช้า-เย็นกลับ.อ่างศิลา-บางแสน-เขาเขียว
    ...เจอกันครับใครจะไป...(ไปหาของทะเลกินอ่ะครับ)
    ออกเดินทาง.8.00น.เส้นทางมอเตอร์เวย์พักรถPTTมอเตอร์เวย์
    บางประกง-ออกมอเตอร์เวย์ด่านพานทองเข้าตัวเมืองชลบุรีแวะ
    อ่างคิลาเขาสามมุข-แวะหาของทะเลกิน-นั่งเล่นชายหาด-บ่ายๆ
    ไปเขาเขียว-แวะหาเพื่อนเก่า...เดินทางกลับ......:D
    ปล..ไมโลถ้าไปโทรหาก็ได้ถ้าถึงแล้ว.......(ผมไปจริงๆนะนัดเพื่อนแล้ว)

22. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ผมไปด้วย ขอเสียงคนอื่นด้วย

23. caba

305
    0
    0
    ถ้าไปกันผมก็ไปก๊าบบบบบบบ

24. WATrover

611
    1
    0
    up....up...up....

หกล้มซ่ะแล้ว.....

25. Original

322
    0
    0
    ล้มแล้วก็ลุกซิ
    เพราะบอกไว้ล่วงหน้า ว่าน่าจะไปซักเดือน พ.ย. 52
    หรือ ธ.ค.52
    ก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้