การจูนสามารถเรียกบูสท์ได้มากน้อยแค่ไหนครับ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    สืบเนื่องจากกระทู้>>>>>http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=614170

ก็อยากจะถามพี่ๆครับว่า การจูนสามารถทำให้บูสท์มาเร็วขึ้นได้มากน้อยแค่ไหนครับ

(กรณีใส่แคมเดิม) เพราะขอพักโปรเจ็กนี้ไว้ก่อน กะจะจูน(ได้แค่ไหนแค่นั้น)แล้วขับเสต็ปนี้ไปก่อน

คิดว่ายังไงก็ต้องจูนครับ เพราะว่า น้ำมันหนามาก(เป็นกระบะโมปั๊มกันเลยทีเดียว:D)

chai import และ ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  1. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ช่วยได้เยอะเลยล่ะครับ:D:D:D

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    การที่จะมาไวมาช้า โข่งหลังเทอร์โบเป็นตัวกำหนดเลยคับ รวมทั้งการมีแคมเพื่อเรียกให้มันมาเร็วขึ้น จูนเป็นส่วนประกอบนะผมว่า ยกตัวอย่างเช่นถ้าแคมเดิม แล้วใช้โข่งเบอร์ใหญ่ จูนยังไงมันก็ไม่มาเร็วหรอกคับ

ส่วนเรื่องจูนหรือไม่จูน ยังไงมันก็ต้องจูนคับไม่งั้นก็วิ่งไม่สมบูรณ์ จะปล่อยไปแบบนี้แล้วรอแคมมาใส่แล้วค่อยจูนก็คงไม่เหมาะคับ ยิ่งวิ่งไม่ได้ดีเข้าไปใหญ่

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    การจูนพอช่วยได้ครับแต่ไม่มาก ต้องดูตามโข่งหลังเทอร์โบด้วยใส่ใหญ่มากไม่แมทจูนยังไงก็เรียกบูสรอบต้นไม่ได้ ถ้าจูนเนอร์ดีๆเดี๊ยวเค้าจะช่วยดูเทอร์โบให้อีกทีครับว่าพอช่วยได้มากน้อยแค่ไหน :D:D:D:D

4. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    แวะเข้ามาดูครับ

5. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ช่วยได้เยอะครับ มาไวกว่าเดิมเยอะ อยุ่ที่ประสบการณ์ของคนที่จูนด้วย ว่าเก๋าเกมส์แค่ไหน

6. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ + ให้ทุกท่านแล้ว

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เก็บความรู้คับ :D

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แรง กันใหญ่ แล้ว คิคิ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แวะมาเก็บ ข้อมูลครับ

10. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    + เพิ่มเติมนะครับ +

การจูนสามารถเรียกบูส มาเร็วได้จริงๆ เนื่องจากการะจุดระเบิดในช่วงการทำงานนั้นๆ ทรงพลังมากขึ้น แรกดันการคายก็ย่อมมีมากขึ้น

แต่ก็อย่างสมาชิกที่บอกครับ ขึ้นอยู่กับ คนจูนด้วย ว่าจะ เก๋า ได้แค่ไหน

11. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    + เพิ่มเติมนะครับ +

การจูนสามารถเรียกบูส มาเร็วได้จริงๆ เนื่องจากการะจุดระเบิดในช่วงการทำงานนั้นๆ ทรงพลังมากขึ้น แรกดันการคายก็ย่อมมีมากขึ้น

แต่ก็อย่างสมาชิกที่บอกครับ ขึ้นอยู่กับ คนจูนด้วย ว่าจะ เก๋า ได้แค่ไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้