ขอถามเรื่อง air intake charger

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มันช่วยอะไรได้มั่งอะครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เท่าที่เคยเห็น หลักการมัน เป็นท่อ By Pass เอาอากาศเข้าเครื่อง ไม่ผ่านลิ้นปีก ไม่ผ่านกรอง

ถ้าเครื่องไม่ได้ เปิดพอร์ทมา อากาศก็เข้าเครื่องเท่าเดิม

ดูแล้วไม่มีประโยชน์ อากาศก็ไม่ผ่านกรอง เอาฝุ่นเข้าเครื่องเปล่าๆ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มาเก็บความรู้ครับ

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ทำปากรับลม ใหญ่ ๆๆ จะ ดีกว่า air intake นะคับ ผมว่า :eek: ในรูปไม้รู้ใหญ่ไปหรือเปล่า หรือ ทำ บายพาส ใส่ Blower ก็ น่าจะดี ช่วยรอบต้น ได้ ไว้เป็นแนวทางคับ

5. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    สวยด้วย แรงต้นด้วย ไม่ทราบว่าค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าราคาไม่แรงไปก็อยากไปทำ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เยี่ยมยอดคับน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้