มีใครเคยเจออาการแอร์แบบนี้บ้าง...

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    มีใครเคยเจออาการแอร์รถแบบนี้บ้าง..
    เมื่อวานฝนตกรถก็ติดมากตามธรรมเนียมปฎิบัติของกรุงเทพ..:D
    ผมขับรถเปิดแอร์ตอนแรกที่ออกรถมาได้1กิโลแอร์เย็นสบายมาก
    มาสักพักสังเกตุรู้สึกว่าแอร์มันเริ่มอุ่นขึ้นนิดๆก็ไม่ได้สังเกตุอะไร
    แต่สักเกือบครึ่งชั่วโมงมีความรู้สึกว่าแอร์มันมีแต่ลมออกมาความ
    เย็นหายไปแต่มันก็ยังเย็นแต่น้อยมากๆ.(เหมื่อนแอร์ไม่มีน้ำยาแอร์)
    ตอนรถติดฝนตกนะครับ..ผมว่ามันผิดปกติแล้ว(คอมแอร์คงหนีกลับ
    บ้านไปก่อนแล้ว)ก็ปิดแอร์เปิดใหม่ก็ไม่เย็นเปิดแต่พัดลมคิดว่าน้ำแข็ง
    เกาะก็ไม่ใช่..งงล่ะคราวนี้ต้องเสียตังค์แน่.ตู..แต่ก็แปลกผมลองเปิด
    ไว้คอมก็ทำงานปกติ(ไม่อู้งาน)แต่ทำไม่ไม่เย็น...พอสักพักมันก็เย็น
    เป็นปกติครับ.เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น...งงงงงงใครตอบหน่อย..:confused:

2. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    รถคันเก่าเคยเปงแบบพี่วัฒน์คือมีสองอย่างพี่เท่าที่จำได้ปล็กมานไม่แน่นพี่เช็คดูก่องตรงใกล้คอมอะแล้วอย่างหน้าคลัดแอร์มานไม่จับแล้วกรณีมีน้ำยาแอร์นะไม่มีไรรั่วผมต้องเปลี่ยนคอมเชียงกงเท่าที่รถคันเก่าผมเคยเปงคราบพี่วัฒน์

3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ใช่ที่เค้าเรียกน้ำยาขาดช่วงหรือเปล่าครับพี่

แต่ดูแล้วทำไมขาดนานจัง

เปลี่ยน COM ดิ

4. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    เอ่อ...
    รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ
    เย็นอยู่ดีๆ ก็อุ่นขี้นมา แต่อุ่นแป๊บเดียว
    แล้วก็เย็นกลับมาเหมือนเดิม
    สักพักอุ่นขึ้นอีกล่ะ
    เป็นแบบนี้สลับกัน

แปลกดี แต่เห็นว่ามันยังเย็นบ้าง เลยเก็บๆ ไว้ก่อน
    ไว้จะมาติดตามคำแนะนำดีๆ ครับ

5. WATrover

611
    1
    0
    นั่นดิ..งง.พี่ใหญ่รู้ไหมครับ..

ผมงงเลยตั้งแต่ได้รถมาเพิ่งเคยเป็นนี่ล่ะ..
    ตอนแรกก็กะว่าคอมกลับบ้านเก่าเพราะ
    คอมมันมีเสียงดังมานานแล้ว.แต่ก็ยังเย็น
    อยู่เลยกะว่าใช้ให้มันพังไปเลยค่อยเปลี่ยน
    คุ้มกว่าแต่นี่ก็เกือบสองปีมันยังไม่พังเย็นดี
    แต่เมื่อวานเจออาการแปลกๆแบบที่ว่าเลย
    งง.สงสัยจะใกล้เสียแล้วจริงๆ......:D:D
    ทนใช้ให้มันพังไปดีกว่า....ค่อยเปลี่ยน...
    ที่ไมโลว่าน้ำยาขาด...ไม่แน่ใจเดี๋ยวลอง
    ส่องดู..แล้วอยากเติมน้ำยา+น้ำมันคอม
    แอร์มันเติมพร้อมกันได้ไหมเอ่ย......
    จะดูไอ้เสียงที่ว่ามันจะหายไหม....
    ส่วนสายปลั๊คต่อตามที่หนุ่มว่าไม่น่าหลวม
    เพราะผมจะเปิดฝากระโปรงตรวจทุกระบบ
    ทุกอาทิตย์ครับ...(บวกเอาคัดเตอร์บัตเช็ดเครื่อง
    ตามที่พี่ใหญ่ตั้งฉายาน่ะล่ะแต่เป็นเอาผ้าพันไม้
    แล้วเช็ดแทนสำลี):D:D:D

6. num 5083

69
    0
    0
    พี่วัฒน์ดูตรงตอนแรทามงานอะพี่วัฒน์ว่าหน้าคลัดคอมมานทามงานปะแล้วนำยาแอรืมานข้าวขุ่นมากปะถ้ามานขาวขุ่นมากแสดงว่าน้ำยาแอร์ขาดพี่ถ้าไม่ขาดมานต้องใสแล้วมีฟองอากาศนิดหน่อยอนุโลมน้ำยาขาวได้นิดหน่อยเพราะว่ารถมานแก่ปีแล้วๆๆๆๆ

7. num 5083

69
    0
    0
    เติมพร้อมกันไม่ได้พี่เท่าที่เหงช่างมานทามมานแว็กน้ำมันก่องแล้วเติมน้ำยาทีหลังจากประสบการที่เราดูช่าง
    มานทามนะคราบพี่วัฒน์

8. WATrover

611
    1
    0
    แทง..กิ้ว...หนุ่ม...

เดี๋ยวลองดูก่อนน้ำยาขาดไหมเพราะไม่เคยเติมเลย..
    บางทีอาจเป็นเพราะวันนั้นอากาศเย็นจัดด้วยน้ำแข็ง
    คงเกาะที่แผงคอยเย็น.....พี่ใหญ่บอกมาครับ..:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้