เครื่องหลวม ควร overhaul หรือเปลี่ยนเครื่องดี

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Than_Neon, 12 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Than_Neon

Than_Neon New Member Member

14
    0
    0
    พอดีว่าเติมน้ำมันเครื่องเต็ม แต่วิ่งไปประมาณ 2500 โล น้ำมันเครื่องเกลี้ยงเลย ดีที่เครื่องไม่น๊อคและเติมน้ำมันเครื่องทันก่อน แต่เท่าที่ช่างบอกมาจะต้อง overhaul เครื่อง เพราะเครื่องหลวม อยากขอคำแนะนำว่าควรจะ overhaul เครื่อง หรือเปลี่ยนเครื่องดีกว่ากัน ถ้าเปลี่ยนเครื่องกะจะเปลี่ยนเป็น 7A และท่านใดมีประสบการณ์ในการเปลี่ยนเครื่องมั้ยครับ

2. jojo_osk

jojo_osk New Member Member

10
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนอะครับรอผู้รู้มาตอบครับ

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    หาเครื่องเดิมมาวางดีกว่าประหยัดกว่าวางเครื่องใหม่

0816890154....pae_mo-on

4. พรพรหมรัตน์

พรพรหมรัตน์ New Member Member

38
    0
    0
    ลองตรวจสอบดูดีๆ ครับ ก่อนหน้านี้รถผมก็มีอาการกินน้ำมันเครื่อง ก็คิดจะ overhual เครื่องเหมือนกัน... แต่ไป ๆ มา ๆ กลับเป็นที่ตัวสวิตท์แรงดันน้ำมันครื่องมันรั่ว

ลองดูว่ามันยังมีกำลังอัดดีอยู่ใหม... เพราะก่อนหน้านี้รถผมก็กินน้ำมันเครื่องพอ ๆ กับของคุณเหมือนกัน
    งัยก็เอาใจช่วยนะครับ

5. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ลองดึงปลั๊กหัวเทียนออกมาดูว่ามีน้ำมันเครื่องแฉะอยู่หรือเปล่าครับ ถ้ามันแฉะน้ำมันเครื่องอาจหายไปจากที่เครื่องดูดเข้าไปทางรูหัวเทียนก็ได้ครับ ถ้าใช่ก็ซื้อกาวแดง RTV ราคาหลอดละ 100 เองครับเปิดฝา ถอดแคมแถวหน้าออกมา แล้วดึงปลอกหัวเทียนมาทากาวใหม่ดูครับ เสร็จแล้วถ้ารูหัวเทียนไม่แฉะแล้วน้ำมันเครื่องยังหายอยู่ก็ค่อยว่ากันอีกทีครับ ผมเพิ่งถอดมาทำเดือนที่แล้วเองครับ ทำเสร็จรู้สึกเครื่องเดินเรียบขึ้นเยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้