หาอะหลั่ยให้น้องพี

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย superyo, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superyo

superyo New Member Member

2
    0
    0
    อายุอานามของน้องพี Nissan Presea ( R11) ก็มากแล้วสมควรแก่เวลาที่ต้องเปลี่ยนอะหลั่ยที่ละชิ้นค่อยๆเปลี่ยนมันไปวันนี้ล้างรถมาเจอไอ้คิ้วยางสเตนเลสประตูหลังถูหน่อยเดียวเยินซะงั้น เข้ามาค้นในกระทู้ก็ไม้รู้มันเรียกอะไรกันแน่บ้างเรียกขอบประตู บ้างเรียกขอบกระจก เลยงง!! แนบรูปมาด้วยจะได้ไม่สับสน ที่ต้องการเปลี่ยนทั้งหมายเลข1 และหมายเลข2 หาซื้อได้จากที่ใหนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ พี่ๆในคลับที่รู้ช่วยบอกที

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2009
  2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เห็นในหน้าซื้อขายมีลงขายไว้อ่ะครับเเต่ไม่รู้ขายไปหรือยังลองหาดูครับ

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เป็นกันเยอะครับ ของก็หายาก ,,, ของใหม่ก็แพงโคด :sad::sad:

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมมีชิ้น 1 ครับ สภาพสวย สนใจโทรมาครับ :D:D:D

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ชิ้นที่ 1 เห็นมีขายอยู่ มันเป็นเป็นคิ้วประตู จากประตูหน้าถึงประตูหลัง

สภาพดีๆ ต้องหาหน่อย มาพร้อมกับ weather guard ราคาประมาณ 2500

ส่วนชิ้นที่ 2 เนี่ย ไม่รู้จะหามาจากไหน สงสัยต้องซื้อทั้งประตู อิอิ :D

แก้ปัญหาโดย ซิลิโคนดำ + กระดาษกาว + ฝีมือ + กองเชียร์ สามารถทำได้ทั้งชิ้นที่ 1 และ 2

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    คันนี้คุ้นๆ..มีซันรูฟใช่ป่ะ..:D:D:D

7. pOR...

836
    2
    0
    :eek::eek::eek::eek: รถเทพอีกแล้ว อยากเทพบ้างอ่า :cry::cry::cry::cry:

8. superyo

superyo New Member Member

2
    0
    0
    พึ่งกลับมาจาก Site งานครับวันนี้มีคนแซวว่ารถเทพ ปกติก็เป็นเทพอยู่แล้วครับทำงานอยู่ชั้นบนโน้นนนนนนน ช่วงนี้ทำงานหนักมากต้องแข่งกับเวลาแข่งกับสภาพอากาศ แข่งกับตึกข้างๆของเขากำลังขึ้นชั้น 16 ของผมชั้น 17 แล้ว ดูดิใครจะถึงชั้นที่ 27 ก่อนกัน ตามให้ทันนะเฟ้ย เช็คข่าวกรมอุตุ 3 เวลาหลังอาหาร จะทิ้งให้ลูกน้องอยู่ก็กลัวจะดังเป็นข่าวออกโทรทัศน์ เหมือนโรงหนังชื่อดังที่นั่งร้านถล่ม กลัวจริงๆครับ กลัวว่าเวลาเกิดเรื่องขึ้นแล้วกลัวการสูญเสียมากกว่า ไม่อยากให้เกิดเลยต้องรีเช็ค อยู่ตลอดเวลา ทิ้งภาระไม่ได้จริงๆครับจรรญาบรรมันค้ำคออยู่ วันนี้กลับถึงบ้านก็เร็วหน่อย ปกติก็ราวๆตีสอง เข้ามาเช็คกระทู้ในคลับ หาอะหลั่ยให้น้องพีม๊กจ๊ก คิดว่าจะโทรไปหาคุณ ปอ ออ ปอ ก็กลัวโดนด่าโทรมาหาพระแสงอะไรตอนนี้ฟะ พรุ้งนี้ว่าจะโทรไป(ยืมตัง) ซะหน่อย ขอบคุณทุกข้อความที่ฝากไว้นะครับ รักษาสุขภาพกันทุกคนอากาศเปลี่ยนบ่อยๆ
    ปล.ฝากเว็บเช็คราคาอะหลั่ยทุกยี่ฮ้อ ทุกรุ่น ฝากเพื่อไว้ใช้คราวหาอะหลั่ย www.autoatone.com

9. pOR...

836
    2
    0
    โทรมาได้เลยพี่ ผมไม่ด่าหรอก เพราะไม่ได้รับ หลับไปแล้ว :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้