ใส่กรองอากาศสแตนเลสถักให้น้องออนดี ไม่ดีแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย neon_8151, 10 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neon_8151

neon_8151 New Member Member

35
    0
    0
    ใส่กรองอากาศสแตนเลสถักให้น้องออนดีไหมครับ เห็นโฆษณาว่า ล้างได้ วิ่งดี ประหยัด
    เท่าที่สังเกตุดู มันดูโปร่งๆ ใส่แล้วมีผลเสียอะไรต่อเครื่องยนต์ไหม

2. Virussa

Virussa New Member Member

6
    0
    0
    น้องออนผมน้ำมัน+LPG ใช้กรองแสตนเลสแบบถักมากว่า 2 ปี ไม่มีปัญหาครับ

มีแต่ back fire แล้วฝาครอบกรองแตก

3. neon_8151

35
    0
    0
    เหมือนกันเลย ฝาครอบของผมก็แตกเพราะ back fire
    ทำไมถึงเป็นก็ไม่รู้ เปลี่ยนหัวเทียนทุกเดือน หก เจ็ดร้อยบาท
    แต่เวลาสลับน้ำมันไม่เป็น
    ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลย
    ใครมีวิธีช่วยแนะนำกันหน่อยนะคร้าบ

4. neon_8151

35
    0
    0
    up..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้