น้ำมันเกียร์ P11 ใช้เบอร์อะไรดีครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ให้เจ้า P11 นาน จะเอาไปเปลี่ยน แต่อยากถามก่อนว่าใช้เบอร์อะไรดีครับ
    ขอบคุณครับ :D

2. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    dexron2-3ก็ได้จร้า

3. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อ๋อ,,,แล้วมันต้องใช้กี่ลิตรอ่ะครับพี่อั้ม

ปล. รุปน้องเอลฟ์อีกแล้ว ใจละลายยย น่ารักกกก :D

4. obeya

314
    1
    0
    ใช้แกลลอน4ลิตรอะแต่อย่าเติมหมดนะเหลือไว้ประมาณลิตรนึงแล้วติดเครื่องพอให้เครืองอยู่ในอุณหภูมิปกติแล้วเลื่อนเกียร์ขึ้นลงสัก2-3รอบแล้วดึงก้านวัดมาดูว่าได้ระดับหรือยัง(ไม่ต้องดับเครื่องนะ)ดูว่าที่ก้านวัดน้ำมันถึงขีด HOT รึยังถ้ายังก็เติมให้พอดีนะอย่าเกินหละเดี๋ยววิ่งไม่ออก
    ส่วนรูปขอนึดนึงคนมันเห่อ..555:D

5. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    โห,,,อย่างละเอียดเลย ขอบคุณพี่อั้มมากเลยครับพี่ เดี๋ยวไปลองดูครับ :D

6. obeya

314
    1
    0
    ตอนเทอย่ารีบเทนะเดี๋ยวมันจะหก..555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้