ไปเลี้ยวเป็นไปหรี่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pkanonwe, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    รบกวนภามหน่อยครับว่าทำไฟเลี้ยวเป็๋นไฟหรี่ทำยังไงครับ อยากรู้จะได้ไปทำบ้าง ขอบคุณค๊าบ:D

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ก็ถ้าแบบที่ผมทำ ก็ต้องเปลี่ยน หลอด กะขั้ว ใหม่ให้เป็นแบบ ที่ใช้กะ หลอด สองไส้ อ่ะครับ

ของผมใช้ของ Honda มาแปลงใส่เอา ประมาณ 80 บาทมาทั้งหลอดทั้งขั้วเลยครับ แล้วก็ตัดต่อสายเอาเลย

ลองเทสก่อนด้วยนะครับว่าเส้นไหน ไฟสว่างน้อย กะ สว่างมาก เพราะจะมีสามสาย แล้วก็ลองไล่สายดูว่าอันไหน ไฟ หรี่ ก็มาต่อกับสว่าง

น้อย ส่วนอันที่สว่างมากก็ต่อเข้ากับสายไปเลี้ยวอันเดิม + กะ -

ปล.งงมั้ยครับ ผมก็มึนๆอยู่ ประมาณนี้แหละครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามนั้น หาขั้วหลอด 2 ใส้ กับ หลอดไฟเบรค มาใส่ :D

4. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับเดี๋ยวจะไปลองทำดูแล้วจะมาแจ้งผลนะครับ:D:D:D

5. hizobea

hizobea New Member Member

32
    1
    0
    ขั้วที่ได้มาต้องแปลงมั้ยครับ หาตามร้านแบบไหนอะคับ จะทำมั่งแล้ว

6. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ของผมตัดเขี้ยวล๊อคออกข้างนึง
    ใส่ได้เลย หมุมล๊อคได้ด้วย

7. hizobea

hizobea New Member Member

32
    1
    0
    ขอบคุณคับ กะโคมไม่ต้องทำไรนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้