แนะนำแอมป์ + ลำโพงหลังด้วยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย www, 5 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. www

www Guest

0
    0
    0
    VIGO 4 ประตู ครับ ตอนนี้ใช้ ฟร้อนท์ Alpine 9846 ลำโพงคู่หน้าขนาด 5 นิ้ว ของ
    MB QUART รุ่น CX 213.05 (โดมทอง ) ลำโพงหลังใช้ของเดิมที่ติดรถมา อยากเปลี่ยนลำโพงหลัง ที่ไม่ใช่ของ MB QUART แต่มีแนวเสียงไปกันได้กับ MB QUART งบไม่เกิน 5 พันช่วยแนะนำด้วยครับ และถ้าเพิ่มแอมป์ 4 แชลแนล งบไม่เกิน 8 พัน ชอบสไตล์ เน้นรายละเอียด ใสๆ นุ่ม ไม่บาดหู ควรเล่นของอะไรดีครับ

2. audiofreak

audiofreak Guest

0
    0
    0
    MB QUART ผิดรุ่นหรือเปล่าครับเคยเห็นแต่215.03เเต่รุ่น213.05เนี่ยไม่เคยเห็น
    เเต่ถ้าเป็นรุ่นที่ผมว่าไป ลำโพงหลังที่น่าจะเข้ากันได้ดีน่าจะเล่นเป็นลำโพงเเกนร่วมของsoundstreamรุ่น xts6.5ก็ได้ครับราคาเเค่2000กว่าเล็กน้อย เเล้วเอาเงินไปโปะซื้อพาวเวอร์เเอมป์ดีดีสักตัวดีกว่าเผื่ออนาคตเราเพิ่มซับด้วย ที่เเนะนำอย่างนี้ก็เพราะว่าให้เล่นเป็น Frontstage rearfeelน่าจะดีกว่าครับลองดูพาวเวอร์เเอมป์ของsoundstream ตัว4ch. สักตัวครับเสียงก็น่าจะออกมาตามที่คุณชอบครับ

3. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    ต่ออีกคำถามนะครับคล้ายๆกัน
    ในรถเก๋งครับ คู่หน้าใช้ morel millenium 6.5" แยกชิ้น มีตู้ซับ 8" อยู่ด้วย คู่หลังถ้าไม่ใช่รุ่นเดียวกะหน้า จะเอาแค่แกนร่วมธรรมดา ควรเป็นตัวไหนดีครับ ที่ให้เสียงไปแนวไกล้เคียงกันกะคู่หน้า มีเพื่อนแนะนำว่าเลือกเป็น 6*9 เพราะซับแค่ 8" ดีมั้ยครับ
    ปล.มีพาวเวอร์ ขับแค่ซับ อย่างเดียวนะครับ หน้า หลัง ใช้ไฮพาวเวอร์จากฟร้อนท์เอา

4. sky_74

sky_74 New Member Member

17
    0
    0
    morel pulse รวมชิ้น 5 1/4;" หรือ 6 1/2;"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้