ถ้ามีเงินติดลำโพงคู่เดียว ควรติดหน้าหรือหลัง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย CyberDOG, 2 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    ถ้ามีเงินติดลำโพง6 นิ้งแยกชิ้นแค่คู่เดียว ควรติดหน้าหรือหลังดีล่ะครับ

2. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    เปนผมจะติดคู่หน้า เพราะส่วนใหญ่นั่งไม่เกินสองคน แล้วคนฟังส่วนมากก้อคือผมที่เป้นคนขับ

3. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    หน้า....................

4. buraphaboy

buraphaboy New Member Member

9
    0
    0
    คู่หน้าสิครับ คงไม่มีใคร หันหลังฟังเพลง จริงป่ะ

5. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ไว้ข้างหน้า มิติเสียง เวทีเสียง ก็จะอยู่ด้านหน้าครับ

6. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    ตามนั้น:)

7. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ไว้ข้างหน้า คู่เดียวก็พอครับ
    เมื่อก่อนผมมีลำโพงใส่ทั้งหน้าและหลัง แต่พอได้ลำโพงตัวใหม่มาทาง
    ร้านบอกว่าใส่แค่คู่หน้าคู่เดียวก็พอ คู่หลังให้เอาออก ก็เลยลองดู ปรากฎ
    ว่าเสียงดีครับ ฟังสบาย มีมิติ เสียงไม่มั่วด้วยคือไม่แย่งกันดังอ่ะครับ :)

8. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ตามที่พี่ๆข้างบนบอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้