เพื่อนๆประกันภัย ของอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 15 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เพื่อนๆประกันภัย ของอะไรบ้างครับ ที่ผมดูไว้ก็มี MSIG กับ กรุงเทพ
    ไม่ทราบว่า 2 บริษัทนี้เป็นไงบ้างครับ แล้วมีใครพอแนะนำได้บ้างครับ
    ชั้น 1 นะครับ
    ขอบคุณมากครับ

WiN_WiN และ Mor ถูกใจสิ่งนี้
  2. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ผมใช้ 3พิเศษครับ ของมิตรแท้...

Mor ถูกใจสิ่งนี้
  3. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ผมใช้ชั้น 1 ของกรุงเทพ อยู่ครับ

ราคาแพงหน่อย แต่การบริการใช้ได้ครับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    กรุงเทพดีคับ แต่แพง ผมทำกับ AIG คับ แต่ช่วงนี้ก็ข่าวไม่ดีเยอะ

bern_drangkab และ Mor ถูกใจสิ่งนี้
  5. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    ไม่รู้ว่าอันไหนดีครับ
    แต่ขอแนะนำว่าอย่าใช้ของ ไทยพาณย์สามัคคี นะครับ
    ทำงานช้ามาก ๆ ทำงานไม่เป็นระบบเลยครับ

6. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ผมใช้ 3 ธรรมดา ของ Asia

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รถที่บ้านใช้สินมั่นคงครับ

หาอู่ซ่อมยาก อู่ในเครือต้องรอคิวเป็นเดือนอ่ะครับ

คราวหน้าคงไม่เอาแล้วครับ

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    liberty ชั้น 3 ครับ ไม่เคยซ่อมอ่ะครับเลยไม่รู้เปนไง แต่เคยได้ยินข่าวเน่าๆมาเยอะ
    เหนว่าตอนนี้ปรับปรุงโครงสร้างองค์กรใหม่ ไม่รู้จริงไหม

9. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    Liberty นี่โคตร...ครับ รถผมเคลมสีรอบคันรวมอะไหล่ทั้งหมดเกือบ30000 มันจ่ายให้11000 ที่เหลือให้ผมออกเอง มีสีเก็บรอย ไฟหน้า สปอร์ตไลท์ ทุกสิ่งอย่างมันเป็นคนตีราคา บอกที่เหลือคิดเป็นค่าExcess ดูมัน ...

ผมเลยบอกงั้นเอาไปทำให้หน่อย มันบอกได้... แต่พี่อาจต้องรอประมาณ3เดือน(จ่ายเบี้ยปีละ25000 นี่หรือคือการตอบแทน) ที่สำคัญอู่ในเครือมันไม่มีใครรับแล้ว อู่ที่รับอยู่ก็มีรถรอคิวค้างอยู่เกือบ60คัน ยังบอกอีกว่าบริษัทค้างที่อู่อยู่อีกล้านกว่าบาท

อยากเห็นสภาพบริษัทเป็นยังไงลูกค้าเป็นยังไง ว่างๆลองเข้าไปนั่งดูได้ตรงพัฒนาการอ่ะ ลูกค้าเข้า10 หน้าบึ้งหลับซะ8 ลองดูได้ ยิ่งตอนผมไปนี่ ขนาดสำรองจ่ายก่อนยังต้องไปจี้เกือบเป็นเดือนกว่าจะเบิกได้ แล้วยุ่งยากโคตร

อีกเคสเป็นพ่อค้าตลาดสดขับกระบะนิสสัน(เคลมอยู่โต๊ะข้างๆ)ประกันชั้น1เหมือนกัน ชนหน้ามา พนักงานตีราคาประเมินมาค่าซ่อมประมาณ หมื่นกว่าๆ พ่อค่าตาใสก็โอเคซ่อมเลย แต่ก็ต้องชะงัก เพราะเบื้องบนตีค่าExcessมา8000 โอ้วก็อดผมฟังอยู่ข้างๆยังตกกะใจ แล้วเค้าจะทำป.1เพื่อเหวอะไรกันวะ

พนักงานก็น่าสงสาร เห็นแล้วก็เห็นใจ วันนั้นเค้าบอกเลย น้องพี่ดันให้เต็มที่แล้วนะ ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน ข้างยนยื่นมาให้แค่นี้พี่ก็ไม่รู้ทำไง แต่พี่จะพยายามที่สุดละกันเพราะวันนี้พี่ก็ทำอาทิตย์สุดท้ายแล้ว อีกซักชั่วโมงต่อมาเห็นพนักงานที่ต้องวิ่งออกไปเคลมก็รวมตัวกัน เพราะเงินเดือนพวกเค้าก็ไม่ได้แถมจะโดนปลดกันอีก

ที่สำคัญเค้าเดือดร้อนกันเป็นแถบ แต่เจ้าของมีเงินออกรถใหม่ป้ายแดงสบายใจเฉิบ ไม่รู้ตอนนี้เปลี่ยนรึยัง เรื่องที่เกิดก็หลายเดือนละ ยังไงก็ภาวนาให้เดี๋ยวนี้ดีกว่าแต่ก่อนละกัน

10. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เคยใช้ของคูเนียก็โอเคดีนะคับ

11. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    ตอนนี้ใช้ ของกรุงเทพครับ ยังไม่เคยเครม

แต่แต่ก่อนใช้ msig ก็ดีนะครับ อะไหล่แท้หมด ไม่เรื่องมาก

ปล. เมืองไทยประกันภัย ก็เคยใช้นะครับ เครมไฟsport light civic es 04 ไปทีเพราะโดนขโมย แต่บริษัทไม่ให้ไฟซึ่งเป็นอะไหล่แท้ จะเอาของไต้หวันมาให้แทน ทั้งๆที่ไฟผมไม่ใช่ของแต่งเป็นอุปกรณ์มาตราฐานติดรถตั้งแต่ออก ถ้าเอาแท้ต้องเพิ่มเงินเอง อย่างเซง ครับ โทรไปคุย มันก็อ้างนั่นนี่ บอกทางบริษัทมีนโยบายให้อะไหล่เสมือนของเดิม เลยไม่ต่อแม่งเลย เปลี่ยนมาใช้ กรุงเทพประกันภัยแทน ก่อนเปลี่ยนก็เครมเก็บซะรอบคันเอาให้คุ้มเลย

bern_drangkab ถูกใจสิ่งนี้
  12. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    ส่วนตัวนะครับ ผมว่า กรุงเทพดีมากเลย เพราะเคยใช้ แต่แพง จริงๆคับ ผมทำกับกรุงเพทแล้วรู้สึกดีครับ เคลมในรอบปี 2 ครั้ง
    ปริการดีมาไว้ด้วยไม่เรื่องมาก เหมือนเราคือพระเจ้าจัดการให้หมด อย่างของผมชนครั้งแรก แม็กบินก็เปลี่ยนให้ใหม่ กบัคิ้วล้อเป็นลอยเปลี่ยนให้ และคู่กรณีอาการหนักกว่า ครั้งที่ 2 ชนมอไซ ผมพาคนเจ็บไป รพ. ก็จ่ายให้ คือค่าใช้จ่ายที่ รพ. 2คนจบที่ 9500 ที่ รพ.จะไม่รับแต่เจ้าหน้า รพ. บอกว่าถ้าของ ประกันกรุงเทพรับ แต่อื่นที่อื่นไม่แน่ใจนะ ขึ้นอยู่กับ รพ. นั้นๆด้วย ถ้า รพ. ไม่รับ ผมได้จ่ายสด 9500 แน่ๆ

อันนี้ประกันเดินเรื่องให้เราหมด ส่วนเรา นั่งเล่นเฉยๆ บริการเราทุกอย่าง
    ผมว่าคุ้มกับที่เราเสียไปแพงๆ

13. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ดีทั้งสองที่อะครับ ทั้ง MSIG แล้วก็กรุงเทพ

ถ้าทำชั้นหนึ่งอยู่แล้วแนะนำให้ทำไปเรื่อยๆนะครับถ้าขาดต่อนานแล้วอายุรถเกินเนี่ยจะต่อลำบาก

ส่วนรถปีใหม่ๆไม่เกิน 7 ปีเนี่ยช่วงนี้แนะนำไทยวิวัฒน์ครับซ่อมห้างแล้วเบี้ยถูกด้วยครับ

ยังไงปรึกษาผมได้ครับทุกชนิดทุกบริษัท เบอร์โทรในลายเซ็นเลยครับ ไม่ทำกับผมไม่เป็นไรครับยินดีให้คำปรึกษา

14. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0

จิงๆ ช้าโคดๆ

15. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    กรุงเทพ อีกเสียงครับ บริการดีมากๆ

16. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    กรุงเทพเหมือนกันครับ ทำมา 3 ปีละครับ แพงนิด แต่ชัวร์ครับ ตอนนี้เอาสามห่วงมาขับ จะจับทำป.ชั้น1 แต่ทำไม่ได้ เลยทำ 3+ ของกรุงเทพแทน แพงกว่าจ้าวอื่นเหมือนกัน 8,700.- ได้ ทุน 200,000 แต่เพิ่มรถหาย กะไฟไหม้มาให้ด้วย

ชอบจริงๆบริษัทนี้

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ใช้ของธนชาตคับ

18. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0

ถูกต้องนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆ

เพื่อนผมโดนทำชั้น1อยู่ไปโดนมอไซร์ชนที่พัทยา

รอมันมาเป็นชั่วโมงเลยครับ

แถมพูดจากวนTEENหมาไม่รับประทานอีก

19. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เจเนอราลี่ ชั้น1 เลย

เคลมอะไหล่ไต้หวันแทบทุกชิ้นเลย รอไหล่นานมากๆ ถึงมากที่สุด

ให้โบรคเกอร์ และ อู่ช่วยตาม เขาแจ้งมาว่าถ้าอะไหล่พวก กันชน ฝากระโปรง ของแท้ใหม่มันแพง ประกันรอของไต้หวัน(อะไหล่ฟอร์ด)

รถชนมาด้านหน้า รถจอดอู่ 2 เดือนกว่า รออะไหล่อย่างเดียว รอประกันถ่ายรูปแล้ว ถ่ายอีก

ตอนที่ชน ญาติเอาไปชนที่แถวสุพรรณ ชน 08.30 เช้า แจ้งไปทันที ประกันมาไวมาก 11.30(ประมาณ) มาใกล้เที่ยงเลย.............

ตอนนี้ใช้ LMG ค่ะ

20. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เมื่อก่อนใช่ LMG นี่โดนกะตัวเลย ขับรถไปเที่ยวกับเพื่อนที่กาญจณบุรี แล้วไปชนกะมอไซต์ตอนบ่าย 1 ผมก็โทแจ้งประกันแม่งเฮ้ยกว่าประกันจะมาหาผม 6 โมงเย้น ผมโทแจ้งบ่าย 1 แม่งมา 6 โมงเย้นสุดตีนคับ พอมาถึงก็เขียนๆๆผมก็ถามว่าพี่ม่ะไปดูน้องที่นอนที่โรงบาลหรอแม่งพูดว่า ช่างเขาเหอะเดียวประกันก็เครียเอง แล้วเด็กที่นอนอยุ่ที่โรงพยาบาลก็แบบว่าสาหัสมากแล้วดูแม่งพุด ผมถามว่าทำไมพี่มาช้า แม่งตอบผมว่าเขาแจ้งมาผิดที่เลยไปผิดจังหวัดดูมันพูด พอถึงตอนเครมเด็กที่ผมชนต้องตัดนิ้วเพราะนิ้วขาดแต่ยังไม่ขาดหมดหมอเลยต่อไปแล้วมันเน่าเลยทำให้ต้องตัดไป 1 นิ้ว แต่ในประกันมันบอกว่าถ้าเสียนิ้วประกันจะรับผิดชอบให้นิ้วล่ะ 100000 บาท แต่มันกลับบอกว่า นิ้วมันเน่าอันนี้ลองเครียกะนายก่อน แสรด ประกันเชี่ยมาก ไม่รุมีใครโดนแบบผมมั่งป่าว

21. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ตอนนี้กรุงเทพฯก็ดีจริงๆอย่างที่ว่าครับ
    แต่ส่วนตัวใช้เอราวัณทุกคันครับ

22. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ผมใช้กรุงเทพอะครับ บริการดีนะ เบี้ยมันก็ไม่ได้แพงกว่าที่อื่นแบบสุดลูกหูลูกตา เพิ่มมานิด แลกกับบริการที่ดี ของดีมันก็ย่อมมีราคาเสมอ

23. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ขอแนะนำ วิริยะ กรุงเทพ สินมั่นคง แพงหน่อยแต่บริการ+จ่ายเงินดี
    และมีหลายประกันที่แย่ควรศึกษาให้ดีก่อนทำครับ บางที่ไม่จ่ายเอาดื้อๆครับ

24. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ผมชอบวิริยะครับ

25. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่มิตรแท้ครับ

26. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เทเวศ กะ LMG ครับ LMG เพิ่งใช้ปีนี้ ครั้งแรก ไม่รู้เป็นไงมั่ง

เทเวศ ใช้มา 3 ปี เคยเคลม ก็ OK บริการ OK ในระดับนึงนะครับ

27. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ใช้ชั้น 1 วิริยะ บริการดีมากๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้