ขอคำแนะนำเรื่อง Part Civic Coupe หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย DekDee_sk8, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    พอดีผมเพิ่งซื้อ Civic Coupe 2000 มาคับ

ผมอยากรู้ว่าเราสามารถใช้ Part ของรถรุ่นไหนมาแต่งมาแทนได้บ้างคับ

พอดีอย่างแต่งให้เท่อย่างพี่ๆบ้าง

ที่ผมเข้าใจคือ EK 99-00 และ EK9 ตั้งแต่ประตูไล่มาข้างหน้าใช่หรือเปล่าคับ

หรือผมเข้าใจผิดไปเองคับ -*-

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ก็ได้คะ เราก็แทบจะเป็นแฝดกับ EK แต่ว่าส่วนประตูหลังเราไม่มีเท่านั้นเอง 555+

แต่ประตูด้านหน้าก็ไม่น่าจะเท่ากันด้วยนะ เหมือนของ EK จะสั้นกว่า(ไม่แน่ใจนะ)

เดี๋ยวรอพี่ๆที่เค้าทราบทั้งหมดมาตอบดีกว่า แต่ส่วนหน้าน่าจะใช้ด้วยกันได้หมดนะ:D

3. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ใช่แล้วคับ ประตู EK 9 ใส่กะ คูเป้ไม่ได้(ถ้าไม่ซีเรียสยัดจริงๆก็พอได้นะ)
    ส่วนของ EK 4 ประตูใส่ไม่ได้เลยคับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หัวรถ ใช้กับ EK ได้หมด แต่ต้องตรงปี
    ภายในครึ่งคันหน้า ใช้กับ EK9 ได้ทุกอย่าง
    ช่วงล่าง EK ใช้กันได้หมด
    ท่อ coupe กะ 4ประตูใช้ กันได้ แต่ 3 ประตูกะ4ประตูไม่ได้ ต้องแปลงนิดนึง

5. DekDee_sk8

191
    0
    0
    พอดีผมจะเปลี่ยนไฟหน้า อยากได้ของ EK9 ก็สามารถใส่แทนกันได้ใช่ไหมคับ

ภายใน EK9 รวมถึงแผงประตู, เบาะและพรมด้วยหรือเปล่าคับ

ขอบคุณงับพวกพี่ๆใจดีชาว SI (^/\^")

6. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ู^
    ^
    ^
    ถูกคร๊าบบ แต่ก็ต้องเอาของตัว 99-00 หรือตัว Lev ด้วยนะครับ :)

7. DekDee_sk8

191
    0
    0
    พอดีผมเห็นหางหลัง DC2 ทรงสูงสวยดี พอดีผมมีหางหลังตัวที่ติดมากับรถอยู่แล้ว(มีไฟด้านท้าย)

เห็เค้าว่ารูยึดไม่ตรงกันเหรอคับ แล้วถ้าเป็นหางหลัง Mugen สามารถใส่แทนกันได้เลยไหมคับ

หรือว่าต้องแปลงรูเจาะเหมือนกัน ค่าติดตั้งหางหลังประมาณเท่าไหร่คับ ต้องทำสีไหม ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้