รบกวนสอบถามเรื่อง NEO VVL หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย VVL_Race, 15 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VVL_Race

VVL_Race New Member Member

2
    0
    0
    ผมวาง SR20ve มาครับใน B14 มีปัญหารบกวนหน่อยครับ

1.ตอนนี้มีอาการณ์ ช่วงชลอความเร็ว(รถติดๆ) แล้วรอบเครื่องไม่ค่อยลงจะค้างประมาณ 1200 รอบ บางครั้งก็เด้งไป 1500 รอบ พอรถใกล้หยุดถึงจะลงมาอยู่ที่ 800 รอบครับ

2.ช่วงที่เลี้ยงความเร็วที่ 30-60 กม. รอบเครื่องจะเร่งขึ้นไปที่ 2000 รอบ

ใครพอมีวิธีการตรวจเช็คหรือแก้ไข ช่วงแนะนำหน่อยครับ

อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไร ขอบคุณครับ ปู

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ช่วย upppppp
    อยากรู้เหมือนกัน..:D:D:D..แต่ RC นี่กว่าจะดูกว่าจะตอบได้แต่ล่ะครั้ง..ช้า..สุดๆ..

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    อยากทราบรายละเอียดเหมือนกันคร้าบบ อยากวางแต่กัวไม่จบอ่ะ :D:D:D

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    UP UP รอสาวก VVL ก่อนครับ

5. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ยังไม่เคยเป็น แล้วก็อย่าให้เป็นเลย แต่ที่ผมไปขขัยบปีก มาตอนจูนแก๊ส ก็อาการคล้ายๆแบบนี้นะ

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อาการรอบตีขึ้นที่ผมเจอ ส่วนใหญ่จะเป็นตอนที่ถอนคันเร่งวิ่งลงทางลาด

เหมือนกับเครื่องมันทำการคำนวณความเร็วของรถกับการกดคันเร่ง

เมื่อเราไม่ได้กดคันเร่ง แต่ว่าความเร็วเพิ่มขึ้นหรือความเร็วไม่ลดลง

เครื่องเลยสั่งให้เกียร์ทดลงเกียร์ต่ำเพื่อชลอความเร็ว รอบเลยสูงขึ้น

อาการจะเหมือนกับการใช้เกียร์ต่ำลงทางลาดของเกียร์ธรรมดา

ว่าแต่อาการรอบวิ่งไปวิ่งมาเนี่ย มันจะเกี่ยวกับตัวคุมรอบเดินเบาไหม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2009
  7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เป็นเพราะสุดยอดเทคโนโลยีของNISSAN MOTORครับ...มันซับซ้อนสับสน...บ้าๆบอๆ......55555...ของผมก้อยังผีเข้าผีออกเหมือนกัน...วิ่งๆไปรอบเครื่องไป3-4พันแต่รถไม่วิ่งครับ....อิอิอิ.....บางทีก็เหมือนมีคนช่วยเบครให้ซะง้าน...เสียดแอ้ดๆเอี๊ยดๆดึงเครื่องไม่ให้วิ่ง..ยังกะมันเจอแบ็งค์ร้อยตกข้างทางซะงั้นน่ะ...5555.........แต่อาการแบบนี้ลองเอาAC วาล์วออกมาทำความสะอาดก่อนสิครับ...เผื่อจะดีขึ้นนะ....หายไวไวนะครับ......ของผมคงอีกนาน...รอ2อย่างครับ...เกียร์ใหม่กะรถใหม่ครับ

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ทำความสะอาดลิ้นปีกผีเสื้อกับ ตัวคุมรอบเดินเบาดูก่อน

9. PeMhom

1,163
    3
    0
    อาการเหมือนกล่อง..เอ๋อ..หาสาเหตุได้ยังพี่

10. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    หาอยู่คับพี่หม่อม....

หานักศึกษาหน้าตาดีฝึกงานเป็นแม่บ้านแม่เรือนอยู่ครับพี่....อิอิอิ.....ม่ายช่าย.....หา2อย่างครับ...เกียร์กะรถคันใหม่ครับ.........:D:D:D

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    พูดงี้..ม่ายกัว..ท่านพยาบาล..แปลงร่างเป็น..พญายม..ยืมมีดหมอ..มาฝึกเฉือน..ซ้อมทักษะเหรอท่าน..:D:D:D

12. VVL_Race

VVL_Race New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

แล้ว AC วาล์ว มันอยู่ตรวไหนครับ จะได้ไปจัดการถูกที่

13. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อยู่ติดกับท่อรวมไอดีตรงกลางๆ อ่ะครับ มองเห็นง่ายหาไม่ยากครับ

14. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    หาอู่ตั้งรอบแล้วจูนเครื่องครับ น่าจะกาย

15. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ลองดูปลั๊กท้ายเกียร์ด้านซุ้มล้อซ้ายดูครับว่ามันยังอยู่มั้ย มีตัวเดียวครับตรงนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้