หัวเพลามือ 1 ก๊อป กับมือ 2 เชียงกง อันไหนดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    จะเปลี่ยนหัวเพลาขับ มือ 1 ในเว็บของไต้หวัน ขาย 800 รวมยางกันฝุ่นด้วย กับมือ 2 เชียงกงแต่เท่าไหร่ไม่รู้อยากทราบว่าเปลี่ยนอันไหนดีครับ เลือกไม่ถูกอะ เข้าไปดูในเว็บก่อนได้นะครับ ของมือ 1 จะดีไหมhttp://www.weloveshopping.com/template/e6/s_product.php?page=2&shopid=6101&groupproduct=74998

1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ความคิดผมนะ ผมเลือกมือสองเชียงกงครับ ได้ทั้งเส้น ราคา 1000 - 1200 บาท ( เค้ารับประกันด้วยเสียเปลี่ยนได้ )
    มือหนึ่งมันก็ดีครับ
    เมื่อวาน ผมเพิ่งไปซื้อ ยางหุ้มเพลาขับตัวนอกของผมมันขาด ร้านสว่างยนต์วรจักร ของเทียบตีตรา Japan 150 บาท

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ซื้ของเซียงกง แล้วเปลี่ยนจารบี และยางหุ้มเพลาก่อนประกอบครับ
    ใช้ได้ยาวๆเลยครับ

3. แล้วเชียงกงเนี่ยมันที่ไหนครับ เพราะผมอยู่ใกล้ปทุมวัน มีร้านแนะนำมั้ยครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แถวเชียงกงปทุมวันนั่นแหละครับ เดินดูเอาครับเลือกสภาพสวยๆยางหุ้มเพลาไม่ขาด

5. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เอ่อ...เคย เจอมากับตัวเองครับ...ครั้งนึง(ครั้งเดียวเลยครับ) ฉุกเฉิน เลยต้องไปเปลี่ยนเพลาที่ร้านเหลือง-ดำ
    ห้างโลตัส (เกือบ 2 ปีแล้วนะ) ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร เลยเปลี่ยนครับ ข้างซ้าย รู้สึกหลายพันนะครับ...

หลังจากนั้น ยางหุ้มเพลาขาดครับ ได้มีโอกาศรู้จักกับร้านพี่กล้า....ก็เลยไปนั่งดูเค้าทำ โอ้แม่เจ้า...เพลาที่เพิ่ง
    จะเปลี่ยนได้ 4-5 เดือนนี่แหละครับ เกลี่ยวรูดไปหมดเเล้ว...ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ว่าของยี่ห้อไร ขอโทษที
    ตอนนี้ หลังจากนั้นมาก็เปลี่ยนของเซียงกงอ่ะครับ เพราะจะได้ยกชุดเลย ยางหุ้ม นอก-ใน ของแท้ด้วย...ถูกอีก

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    คิ ด ว่ า ไ ม่ น่ า จ ะ ใ ช่ หั ว เ พ ล า ใ ห ม่

เ เ ต่ เ ป็ น . . . หั ว เ พ ล า บิ ว ม า ก ก ว่ า

7. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ผมเปลี่ยนมาเป็นของใหม่นะ 1300 มั๊งถ้าจำไม่ผิดร้านเพื่อนกันน่ะเขาบอกว่าดีกว่ามือสองเชียงกงแน่นอนก็ยังใช้อยู่นะจะปีและยังปกติอยู่ครับ

8. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ถ้ามันเอาหัวเพลาบิว...มาขายราคาใหม่...ก็.....ล่ะครับ ดีนะ ที่ไม่เข้าไปทำอีก(ตลอดชีวิตตตต)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้