### กรองในตู้แอร์แบบนี้มันเป็นของรุ่นไหนครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    กรองในตู้แอร์แบบนี้มันเป็นของรุ่นไหน ผมซื้อมาเปลี่ยนเองแต่ไม่มีตัวกรองมาด้วย
    จะหามาใส่ก็ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนบอกเค้ารุ่นอะไร มี PART ด้วยก็ดี วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ

2. U1

U1 New Member Member

50
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่าเป็นของ CRV ตัวแรกรึเปล่า

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ตู้นอกของฮอนด้า ถ้าเป็นกรองของ ซิตี้ แอคคอร์ท ซีอาร์วี อีเอสจะยาวกว่าเยอะต้องตัดนะครับ จะกว้างกว่านิดๆครับ

พอดีเลยต้องเบิกของมิตซูบิซิของรุ่น ไทร์ตัน สเปสวากอน ซีเดียแลนเซอร์มาใช้ครับ เท่ากับกรองของฮอนด้าตัวนอกเลยครับ และ ราคาถูกว่าของเบิกศูนย์ฮอนด้าด้วยครับ ปล.ใช้อยู่ครับยังกับของตรงรุ่น อากาศดี แอร์เย็นช่ำกันไปครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวว่างแล้วผมต้องเข้าศูนย์มิตซูซะหน่อยแล้ว ถอดรอเลย

5. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    กรองแอร์ของมิตซูบิซิ มีขนาด ก/ย/ส บ้างเปล่าครับ ขอหน่อยครับ

6. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ไปบอก 0 ว่า ซื้อ เครื่อง แอร์ ของ ซีเดีย เหรอครับ

7. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ขออภัยที่เข้ามาตอบช้านะครับ

จัดไปโล้ดครับ ถูกและตรงรุ่นสุดแล้วครับตัวนี้ เพราะไปวัดกรองของฮอนด้าเกือบทุกรุ่นในศูนย์มาแล้วครับ:D

กว้างยางไม่มีข้อมูลเรื่องพวกนี้อ่ะครับ เพราะผมถอดกรองเก่าของตู้แอร์ตัวนอกไปวัดเอาเลยอ่ะครับ แต่พอดี เท่ากัน ไม่ต้องตัด ไม่ต้องต่อ เป่ะๆเลยครับท่าน

บอกซื้อกรองรุ่นอะไร ในศูนย์มิซซูก็ได้ท่าน เพราะข้างกล่อง มันบอกใส่กับ ไทร์ตัน ซีเดีย สเปสวากอนครับผม:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้