อุบัติเหตุคืนวันเสาร์ เส้นสะพานพระราม 5

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    เหตุเกิด 31 พ.ค. 51 เวลาประมาณ 01.40

ฟังวิทยุว่ามีเหตุเลยตามไป ไปถึงกู้ภัยถึงกันเยอะแล้ว กำลังใช้เครื่องตัดถ่างช่วยคนเจ็บออกมา

ตอนทุกคนช่วยคนเจ็บ ยืนรุมกันเต็มไปหมดจนไม่เห็นสภาพรถ
    พอคนเจ็บออกไปแล้วถึงได้แยกย้ายกันออกมา ภาพที่เห็นคือ Toyota AT171
    ตัวถังขาดกระจุย เหลือแค่เพียงตรงส่วนคนขับให้รอดชีวิตอยู่ได้

เมื่อดูตำแหน่งของป้ายปูนแล้วจึงพอเดาออกว่าพี่เค้าเข้าไปกระแทกป้ายในตำแหน่งให้รอดชีวิตพอดี
    ส่วนท้ายของรถฉีกออกเพราะฟาดกับเสาของป้าย ส่วนคนขับเข้าไปในช่องของป้ายพอดีเลยหยุดอยู่ตรงนั้น

ส่วนท้ายรถ

ดูเหมือนของพรีเมี่ยมแจกฟรีหรือเปล่าไม่แน่ใจ หรืออาจจะเป็นของแฟนให้หรือของลูก

ขอให้เจ้าของรถได้มีโอกาสได้เอาตุ๊กตาตัวนี้ไปให้คนที่เค้าตั้งใจว่าจะเอาไปให้ด้วยละกัน

คนขับตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง อาการน่าจะสาหัสจากแรงกระแทก
    ตอนยกกันออกมายังได้ยินเสียงคนเจ็บไออยู่นะ ภายในคงช้ำน่าดู
    ขอให้รอด และมีโอกาสได้เอาประสบการณ์ไปเล่าให้คนอื่นฟังว่า

" ขับรถอย่าให้เร็วเกินไป "

>>5W.AUTO CAR<<, ToPmAn และ NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ขอให้ปลอดภัยนะครับ

3. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ต้องระวังให้ดีๆๆ อย่าขับเร็วเกินน่ะ ขอให้หายไวไวครับ

4. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    ถึงว่า.....ขับผ่านไปแถวนั้น เห็นเศษกระจายเกลื่อนเลย

5. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ขับรถระวังกันหน่อยค้าบ

7. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ขอให้ ไม่ เป็น ไร มาก นะ . . .

ฟาด เคราะห์ ๆ . . .

8. ท้ายหลุดเลย...

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

10. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ขอให้ปลอดภัยครับ....

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ขาดครึ่ง

12. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    กระต่าย ๆจากบัตรเครดิตครับ พระราม 5 ถนนมันโล่งระวังกันหน่อยครับ

13. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    สภาพพพสุดยอดมากกเลยยอะครับบบ

14. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ตำแหน่ง พอดีมากๆ....

ยังไงขอให้ปลอดภัยนะคับ....

ดูแล้วคิดถึง City เจ้าของกระทู้เลยอะ

หุหุ

15. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    รถมันทำหน้าที่ของมัน อย่างดีที่สุดแล้วครับ สภาพนี้ความเร็วคงไม่น้อย

ขอให้คนขับ ปลอดภัยครับ

ปล. ช่วงนี้ฝนตกถนนลื่น ผมขับรถรถเกิดอุบัติเหตุทุกวัน ช่วงนี้ยกๆคันเร่งกันหน่อยคับพี่ๆน้องๆ

16. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    อันตราย+เกิดอุบัติเหตุบ่อยจริงๆแถวนั้น ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

17. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    น่ากลัว ยังดีไม่มีคนนั่งข้าง

18. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    โอ้ว หนักน่าดูเลยคับ.....

ยังไงขอหั้ยปลอยภัย นะครับ

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้หายไวๆนะคับ

20. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    พระราม 5 ตอนกลางคืน ถนนมันโล่งมากๆ น่าเย้ายวนใจให้ขับรถเร็ว แต่ถนนก็ลื่นมากๆด้วยเช่นกัน

ขับรถ ระมัดระวังด้วยนะคะ เข้าหน้าฝนแล้ว ถนนเมืองไทย น่ากลัวค่ะ

21. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ชนแรงมาก

22. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ขอให้ปลอดภัยครับ

23. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ขอให้ปลอดภัยครับ...

24. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    พระเจ้าเหนจากสภาพรถ ปาฎิหารย์มาก ที่รอดมาได้

25. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ขอให้คนขับปลอดภัยนะครับ

26. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ขอให้ปลอดภัยค่ะ

27. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    -ขอให้ปลอดภัยน่ะ

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไม่น่าเชื่อจริงว่า ส่วนที่ได้รับความเสียหายน้อยสุดอยู่ตรงคนขับพอดี..

ภาวนาขอให้ปลอดภัยเถอะครับ...

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  29. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ขอให้ปลอดภัยครบ 32 นะครับ

30. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    โชคดีมากๆครับ

ยังไง ก็ให้พี่เค้า หายไวๆน๊า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้