เพื่อนๆในนี้ทำสีกันที่ไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 6 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ในความรู้สึกผมนะ อู่สีดีๆหายากจริงๆ หายากกว่าอู่ซ่อมรถเสียอีก ผมอยากขอคำแนะนำหน่อยว่ามีอู่สีที่ไหนบ้างที่ดี ไม่ดองงาน สีออกมาดีไม่มีปัญหาปูด คลื่น :(

2. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    หาด้วยครับ ผมเอาแบบ 2 หมื่นกลางๆอ่ะครับ แถวนนท์-ปทุม ก็ดีครับ

3. gm

gm New Member Member

48
    2
    0
    อยู่ติวานนท์ตัดใหม่ครับ งานดี ราคาถูก อย่าเร่งครับ มาตามคิว2อาทิตย์ ทิ้งรถไม่นัดก็3-4อาทิตย์ ถ้าเอาเร็วๆมีเงินเหลือก็ที่อื่นครับ ถ้าเข้าใจกันก็โทรมาครับ ยินดีรับใช้ มั่นใจว่างานดี

4. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    เอ้า อยู่ใกล้ๆนี่เอง เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรไปครับ

5. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    กำลังหาอยุ่เหมือนกันครับ

6. NEED RACING

NEED RACING New Member Member

14
    0
    0
    แนะนำครับ อู่ประไพยนต์เลยครับ เป็นอู่ธรรมดาๆมีแต่รถสปรอดเข้ามาทำตลอด
    เก็บงานเนียนมากๆครับ งานTRD ส่งทำที่นี้เกือบทั้งหมด และที่สำคัญราคาไม่แพงด้วยครับ

7. Bloatcherz

Bloatcherz New Member Member

10
    0
    0
    มาสเตอร์ปรี๊ดดดดดด บอดี้ เซอร์วิส ^o^

MasterPiece งานดี คุยง่าย สบาย ๆ กันเองดีงับ

เบอร์หาเอาในหน้าซื้อขายครับ​

8. CUCA

CUCA New Member Member

24
    3
    0
    ผมแนะนำที่ อู่ฉัตรทอง เกษตร -นวมินทร์ คับ ลองเข้าไปดูงานที่อู่ดู เนียนๆทั้งนั้น ทำที่นั้นสองคันแล้ว งานเนียน ราคา เหมาะสม

9. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    Monster Fixed

สีสวยงานเนียน คุ้มค่าทุกบาทที่จ่ายไป

10. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เอกการาจ คับ

11. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ขอแผนที่หรือช่วยแนะนำทางให้ทีครับ ขอบคุณครับ :sad:

12. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ผมทำที่ Master Piece

แชมป์คุยง่ายไม่เรื่องมาก คนที่เรื่องมากคือผมเองซะมากกว่า

:D :D :D

13. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สามัคคี

14. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18

ยินดีรับใช้ทุกท่าน ขอบคุณค้าบ :D :D

15. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    สุวรรณน้อยการาจค่ะ อยู่ในซอยนวลจันทร์ เกษตร-นวมินทร์
    รถในทีมทำไปแล้วหลายคันอยู่ค่ะ ร้านนี้เค้าทำสีStandardก็ได้
    ผสมใหม่ก็ได้อยากได้สีอะไรพี่เค้าพาไปผสมลองสีเด๋วนั้นเลยอ่ะค่ะ
    ผสมสีดูปองค์ค่ะ มีใส่เกร็ดด้วย ที่อู่รับเคลมประกันด้วยค่ะ
    รถแต่งเข้าไปทำเยอะค่ะ

16. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    แล้วก็มีอีกอันค่ะที่อยากแนะนำ คัลเลอร์เพอร์เฟค ในซอยลาดพร้าว41
    แต่ราคาค่อนข้างสูงนิดนึงอ่ะ

17. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มีแถวรังสิตมั่งมั้ยคับ

18. CUCA

CUCA New Member Member

24
    3
    0

อธิบายทางง่ายๆคับ ถ้ามุ่งหน้าจากเกษตจร -นวมินทร์ ตรงมาถึงแยกลาดปลาเค้า กลับรถใต้สะพานก่อนที่มันจะข้ามไปลงอุโมงอ่ะคับ พอกลับรถเสร็จ เลี้ยวเข้าซอย ที่ติดกับร้าน ส้มตำนัว เลี้ยวเข้ามา แล้ว ตรงเข้ามา เลี้ยวซ้าย อู่อยู่ขวามือ ถ้ามาไม่ถูก โทรถาม พี่คิด น่ะคับ 0816463889 :)

19. น่าเข้าไปลองดูเหมือนกันนะเนี้ย

20. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0

เห็นด้วยกับคุณอสูรลูกรัง อู่สีดีๆหายากจริงๆ ทำมาหลายที่ห่วยแตกทุกที่ หรือผมไม่ค่อยเรื่องมากก็ไม่รู้ เคยทำสีเสร็จ2วันสีปูด พอกลับไป
    มันบอกให้ไปเคลมประกัน ดูมันทำ

21. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ช่วย up แล้วกันครับ

22. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ผมทำ อู่ไทยรัตน์ ในซ.บางกรวย คับ เป็น อู่ประกันของ วิริยะ ด้วย
    งานออกมาเนียนคับ ใช้สีนกแก้ว เพราะส่วนใหญ่จะเป็นรถยุโรป แล้วก้อ เคยเห็นรถใน Integra Inc. ทำด้วย

23. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ขอบคุณทุกท่านค้าบบบ กะลังมองๆอยู่เหมือนกัน

24. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    -- Masterpic :D

25. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    masterpieceค่ะ สีบางดี ทำมาแล้วไม่เคยผิดหวังเลยค่ะ
    พี่แชมป์ก้คุยกันง่ายๆ รู้สึกว่าจะรับหลายประกันด้วยนะคะ
    <---คันเหลือง

26. EJ22NA

EJ22NA New Member Member

19
    2
    0
    มิน่าเง้าเงา จังตาแบงค์:D :D :D พ่นใหม่นิเอง

27. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รบกวนขอเบอร์อู่ Master Piece หน่อยครับ และไม่ทราบว่าอู่อยู่แถวไหนเอ่ย?? ลอง Search แล้วหาไม่เจอเลย

แล้วอู่ Color Perfect Garage เป็นยังไงบ้างครับ เรื่องสี เรื่องเก็บงานอะไรแบบนี้

รบกวนด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2007
  28. sumsam

sumsam New Member Lady Member

329
    4
    0
    เบอร์พี่แชมป์ อู่มาสเตอร์พีท 0896667996
    อู่อยู่แถวๆแจ้งวัฒนะ ติวานนท์ อะจ้า

29. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากครับ

30. jame038

jame038 New Member Member

5
    0
    0

อู่ประไพยนต์ อยู่แถวไหนเหรอครับ ขอแผนที่หน่อยนะครับ จะแวะไปชม:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้