อดีตรถซิ่งคันแรกของหลายๆ คน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 1 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    พอดีวันหนึงผมเปิดไปเจอรูปนี้มา ดูแล้วรู้สึกถึงวันวานในสมัยตอนเป็นเด็กๆ ผมมีความสุขเสมอที่คิดถึงมัน เลยอยากให้เพื่อนๆ ลองชมดูเผื่อจะคิดเหมือนผม

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  2. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    classicมากๆ รูปนี่กี่ปีแล้วครับ ของผมสมัยก่อนมีแต่จักรยานHaro Master แอบเอาน้ำยาเคลือบสีรถเบนซ์พ่อของCarlack 68

มาลงประจำ เบรคหน้า Dia comp,ล้อAraya, แล้วก็ใส่Rotor ตรงคอไว้เล่นท่า เดี๋ยวนี้จอดเก็บเข้าโกดังไว้แล้ว แต่ยังสามารถขี่ได้อยู่

เพียงแต่ต้องเติมลม ใส้ไก่ขาดหมดแล้วมั้งเนี่ย

3. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    ของผมก็ haro เหมือนกันครับ

4. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เฟรมคันแรกที่ใช้ก้ diamond back นี่แหละ..
    ยังพอจำได้ GT freestyle, Araya 7x, ตะเกียบ tank , ได shimano
    สองล้อ ยัน สี่ล้อ แต่งมันลูกเดียว....:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2008
  5. KongZ

KongZ New Member Member

14
    2
    0
    ของผม ตอนนั้น Haro เหมอืนกานฮะ แต่ง แฮนด์ แต่ง โครงขัดมันทุก วัน เบรคหลังย้าไปอยู่ล่างเป็นตัวสีดำๆ ติดrotorตรง ขอเหมือนกานฮะ ตอนแรก บิด คว่ำ ประจำ

เฮ้อ คิดถึง.... เพราะ เจารถที่รักของผมมานถูกขโมยไป ตอนไปตลาดครับ T_T

6. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ของ ผม เป็น Haro เล็ก โดนขโมยเหมือนกัน เซ็ง เลย

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมก้อแต่ง Haro ครับตอนนั้น แต่มีขโมยมาขโมยพวกน็อต กลึง จุกลม หายประจำครับ

8. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    Haro สนิมกังครับ

9. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    :DนึกถึงจิงๆเกือบตายเพราะจักรยานLOLLOL

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมก็ชอบมากครับ มีหลายเเบบเลย ทุกวันนี้เก็บฝุ่นจับเลย

- Harley แฮนสูงๆ เบาะมีพิงหลัง ล้อหน้าเล้กหลังใหญ่ อิอิ เท่ห์
    - Schier อะไรซักอย่างสะกดไม่ถูก 3 ล้อ กระบะข้าง เหมือนรถไอติมครับ
    - BMX เเบบในรูปเลย เบาะน้ำเงิน
    - Haro ขายน้องไปเเล้ว

ตอนนี้เลิกเล่นเเล้ว เสียดาย อิอิ

11. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
  12. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ชั่วโมงนั้น Haro อย่างเดียวคับ โครตเท่ขอบอก
    :cool::cool:

13. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ผมก็ใช้ Haro เหมือนกันครับ

14. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ...เหมือมผมเลย Haroเหมือนกันไปซื้อที่ วรจักร โดนเเม่งขโมยน๊อตกลึง จำได้เลยของเเท้ต้องหัวสีทอง เเต่ผมทันยุดที่ยังไม่มีโรเตอร์น่ะ.....เวลาผ่านไปหมาตัวไหนไม่รู้เเม่งขโมยยกคันเลย....

15. A31-GTS

A31-GTS Member Member

53
    1
    8
    HARO เหมือนกันครับ พังหลายรอบซ่อมหลายครั้ง ตะเกียบหักประจำ ตัวถังขาด ล้อดุ้งยางแตก โดนด่าบ่อยๆ 5555

16. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    haro เหมือนกันครับ....โดนโขมยตอนไปเล่นเกมแถวบ้าน ออกมา มันหายไปไหนหว่า....ร้องไห้เป็นอาทิตเลย....

17. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    จำได้ว่าตอนนั้นขี่บีเอ็มครับ บีเอ็มเอ็กซ์นะ อิอิ

18. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ห็ น เ เ ล้ ว นึ ก ถึ ง ต อ น . . . . . . เ กื อ บ ต า ย เ พ ร า ะ จั ก ร ย า น

. . . . ห น้ า เ เ ห ก . . . เ เ ข น หั ก . . . . :D :D :D เ ห อ ๆ ๆ

19. Uncle AE 101

Uncle AE 101 New Member Member

3
    1
    0
    สมัยก่อนนี่ตั้งแก๊งค์กันทั้งซอยเลยล่ะ ดูแล้วอยากกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง

20. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    คันแรกจริงๆ นี่ เฟสสัน เลย

แล้วค่อย bMX

พอโตนิดๆ นี่ต้อง Haro ตัวถังโครเมี่ยมด้วย จำได้ว่าซื้อมาประกอบเอง ตัวถังราคา 450 บาท

แล้วอย่าลืม ต้องขับจักรยานปล่อย 2 มือด้วย ไม่งั้นไม่เท่นาขอบอก

21. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    อ่านแล้วคิดถึงเมื่อก่อน

22. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    สมัยหนุ่มๆเลย

23. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    KUWAHARA...กับท่า อีเกิลทำให้ผมต้องใส่เผือก...555+++ กี่ปีแล้วนะ

24. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    จำได้ว่าแว๊นจักรยานทั้งวัน..ข้าวปลาไม่ค่อยกิน..:D:D:D

25. tor_cef-thai

tor_cef-thai New Member Member

19
    0
    0
    haro ก้าบบบพี่น้องงง

26. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ดูจากรูปคนที่โพส หน้าจะอายุใก้ลๆเลข3 หรือไม่ก็ 3 กลางๆแน่นๆเลยครับLOL

ส่วนผมเมื่ก่อนขี่ PK Liper ครับ แข่งสมัยในสนามกีฬากองทัพอากาศครับ

27. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    โหสุดยอดเลยคับ ของผมคันแรก ไดม่อน แบล๊ค ตอนเล่นคลอส
    แล้วก้อเปลี่ยนมาใช้ KUWAHARA
    โตขึ้นมาหน่อยก้อHARO ใช้คลอสเตอร์เบรค สมัยก่อนต้องหาซื้อเก่าญี่ปุ่น
    แปลงใส่ดิสเบรคหน้าอีก มีอีหลายย่างจำมะได้แร่ะ
    คิดถึงเพื่อนๆสมัยนั้นมากเลยเห็นรูปเก่าๆเล่นซะน้ำตาคลอ

28. สมัยก่อนกว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้สัก ห้าพันเนี่ย เก็บกันเป็นปี
    ได้ฮาโร่โมเต็มมาคันนึง ปั่นอยู่สองอาทิตย์ จอดไว้ในบ้านแท้ ๆ
    มันยังปีนเข้ามาขโมยซะได้ เซ็งสุด

29. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ไม่มีใครใช้ "เฟสสัน" บ้างหรอครับ :D

30. Rx7

Rx7 New Member Member

1,135
    0
    0
    ยุคนั้นมี Haro กะ GT กะเค้าด้วยเหมือนกาน *-*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้