สวัสดีครับ ขออนุญาตรายงานตัวครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย [-หนุ่ม-], 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ชื่อหนุ่มครับ ได้ NV มาวิ่งกับเขาซะทีหลังจากตามหาอยู่พักใหญ่ :D
    ...หลังจากได้รถมา เวรกรรมก็นำพาผมมาพบกับคุณเบิ้ม....
    ...จากนั้นชะตากรรมเจ้า NV ชองผมจะเป็นยังไง เชิญทุกท่านโปรดใช้วิจารณญาณในการชมครับผม
    ...ยังไงก็ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ...:D

NV Queen cab AT ปี 2000 ได้มา 18K ครับ
    ได้ก็จับ กล้วย 15" ยัดใส่ไป 4 หวีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2009
  2. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...จากนั้นก็ ส่งเข้าคอร์สทำศัลยกรรม
    ...เริ่มจากเปลี่ยนคานหน้าเป็นของแวนเพื่อใส่ไฟเต็ม wingroad ตัวนอกครับ
    ...ตามด้วยฝาโปรง และกันชนครับ

3. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...และก็ไปฟลุค ได้ฝา pulsar มาก็จับมารวมกับฝา wingroad ครับ
    ...ขั้นตอนคร่าวๆ ตามรูปครับ

4. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...เลาะฝา wingroad ออกจากโครง เจาะและเชื่อม สคูบของ pulsar ครับ

5. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...จากนั้น เอากระดูกของทั้งสองบาน มาเชื่อมกัน ก่อนติดโครง ทากันสนิมด้านในนิดนึงครับ จะออกมาหน้าตาประมาณนี้ครับ

6. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...อันนี้เป็น skirt B13 ver.2 ครับ
    ...ตามข้อมูลที่ได้มาเห็นว่าใส่ กับแวนได้พอดี
    ...แต่กับกระบะสั้นไปประมาณ 1.5" ครับต้องต่อนิดนึงครับ
    ...ส่วนความโค้งและจุดยึด พอดีครับ เนียน....:D

7. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...เสร็จแล้วจะออกมาหน้าตาประมาณนี้ครับ
    ...มีเพิ่มเติมคือ เปลี่ยนกระจังหน้าและ ใส่สปอยหลังคางานไฟเบอร์จาก YATT ครับ
    ...ส่วนสีผมใช้สีเทาของ FORTUNER ครับ

8. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...รูป skirt B13 ver.2 ใส่แล้วเป็นประมาณนี้ครับ
    ...ภานในแผงประตูตัวนอก+ทำสีคอนโซลเป็นทูโทนครับ จะได้เข้ากับแผงประตูนิดนึง

9. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...ที่เปลี่ยนแปลงก็ตามข้างบนครับ นอกนั้นเดิมสนิททุกอย่าง
    ...เพื่อเป็นแนวทางครับเผื่อท่านใด กำลังคิดจะทำศัลยกรรมเจ้า NV คันโปรด
    อาจได้ข้อมูลบ้างไม่มาก ก็น้อยละครับ
    ...งานนี้ต้องยกเครดิตให้"คุณเบิ้ม" +"คุณป๊อป" และชาว NV CLUB ทุกท่านครับ สำหรับ ข้อมูลทั้งหลายครับ
    ส่วนเรื่องราคา
    - ค่า part ตัวนอกชุดหน้า+ฝา+ประตู จัดโดยคุณเบิ้ม ~10000 -+
    - skirt B13 ................................................................2000
    - สปอยหลังคา YATT..................................................1200
    - กระจังหน้า 2 ช่องจาก yahoo japan.......................1500 (แพงโคตร แต่ความอยากมันครอบงำ)
    - ค่าดัดแปลง+ตัดต่อ+ติดตั้ง+ทำสีรอบคัน
    โดยอู่แมนการาจ ลาดพร้าว 71....................................29000

...ประมาณนี้ครับ...ขอบคุณทุกท่านมี่เข้ามาติ-ชมครับ...:D

ปล. อีกทีคุณเบิ้มครับ รอปอตไลท์อยู่นะครับ ด่วนครับด่วน.....อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2009
  10. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    แหล่มเลยเพ่..แล้วไฟหน้าเก่าทิ้งยังคับ...อิอิอิ

11. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

พี่เบิ้ม+ป๊อบ เขาขั้นเทพแย้ว...:D:D:D

12. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    สวยครับ หน้าตาสวยมาก อิจฉาจัง..............................ทะเบียนขอนแก่นด้วย

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    โอว ตัวนอก ทั้งคัน :D
    ทะเบียนก็นอก :D

ว่างๆ มามิตติ้งกันครับ :D

14. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    แหล่มจิงๆเลยจะเข้าขั้นเทพแล้วคับ
    เวรกรรมตามพูดจิงๆที่ต้องมาเจอ2เทพเอ็นวีคลับเรา คอยช่วยแจ๋วอยู่แล้วคับ
    กรอบไฟเบ้าและขอบยางสภาพยังดีอยู่ไหมคับแปลงทรัพย์สินให้กลายเป็นเงินดีไหมคับ

15. สวยมากครับ ขออนุญาติออกความเห็นนิดนึงนะครับ ถ้าเตี้ยลงกว่านี้อีกหน่อยและก็หาช่วงท้ายมาใส่อีกนิดผมว่างามสุดๆเลยครับพี่น้องครับ

16. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...ยังอยู่ครับ
    ...รถได้จากขอนแก่นครับ..........แต่ย้ายมากทม. แย้วพอดียังไม่ได้เปลี่ยนป้ายครับ
    ...ได้ครับ...ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยครับ :D
    ...ครับ เวรกรรมมีจิงนะครับทุกท่านระวัง 2 คนนั้นให้ดี อย่าไปดูรถเขามาก เด๋วกิเลสมา :D
    ...ส่วนไฟเบ้ายังดีอยู่ครับเด่วผมไปอัพรูปในห้องขายของใหดูนะครับ :D
    ...ครับเห็นด้วยสุดๆตามนั้น ตอนแรกกะจะหา ชุดโหลดให้ทันก่อนรถเสร็จ
    แต่หา ตรงรุ่นยากชะมัดครับ สงสัยต้องตัดสปริง+อัดน้ำมัน ตามสูตรครับ...ขอบคุณครับ

17. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    สวยๆๆๆเลยนะนั้น

ปล. ล้อที่ใส่นะเป็นล้อ หนึ่งในสามล้อที่ผมอยากได้ที่สุดเลยแต่ของผมติดเรื่องดิสเนี้ยละ เลยต้องไปโดน TE 37

อ้อสกูรนะถ้าไม่มีอะไรปิดนะมาเอาไฟเบอร์ปิดสกูรได้นะผมให้ฟรีผมไม่ใช้แล้ว กันน้ำเทใส่จานจ่าย โทรมานัดกันอีกที่ละกัน

18. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    หล่อจจัง

19. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หล่อวุ้ย!!!.......:D:D

20. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    สุดมากๆ ชอบๆ

21. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...ขอบคุณครับ ว่าแต่รถคุณป๊อบอ่ะใส่ล้อไรก็ได้ ใส่ล้ออะหลั่ย ยังหล่อเลยนะนั่น...:D
    ...แผ่นปิดสคูบผมน้อมรับเลยนะนั่น กะลังว่าจะตัดแผ่นยาง ปิดอยู่เลยครับ
    ทีแรกว่าจะเอาฝาไฟเบอร์ที่คุณป๊อบแนะนำ แต่มันติดตรงมันต้องใช้ฝา วิงโรด
    ครับ เพราะแปลงชุดหน้าด้วยครับ ยังก็ขอบคุณครับ เด๋วผมโทหาละกันครับ...:D
    ...ขอบคุณครับผม:D
    ...ขอบคุณครับผม:D
    ...ขอบคุณครับผม
    ยังไม่สุดหรอกครับยังอีกเยอะครับ ท้ายก็ยังโล่งอยู่ โช้คก็เดิมสูงซะเป็นกระบะส่งของ หยั่งงั้น เศร้า.....:cry:

22. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    จะเต็มสูตรและคับ เก็บอีกนิดดเดียวอิอิ โหลดก็จบแล้^^ ใช่เลยครับ ชุดโหลดตรงรุ่นนี่เซ็งเลยยย

23. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    งามๆ เลยพี่น้อง

24. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สวย ค้าบ

:)

25. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    สวย หล่อ หน้าตาดี...แหล่มเลย พี่น้อง

26. [-หนุ่ม-]

388
    2
    18
    ...ขอบคุณครับ:D

...ขอบคุณครับ:D อยากได้ไฟกลมแบบคุณไก่อ่ะครับ...หล่อๆ

27. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    สุดยอดครับ

28. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    งามเชี่ยว

29. สนใจโลโก้วิงโรดแท้ ติดฝากระโปง มั้ยครับ มีเหลือเกิน อยู่อัน

30. PL-7163

PL-7163 New Member Member

31
    0
    0
    โฮ..หล่อขึ้นเยอะเลย..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้