ขอสอบถามเกจ์วัดความร้อน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย โง่, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โง่

โง่ New Member Member

9
    0
    0
    คือค่าความร้อนปกติมันต้องอยู่ที่กี่Cตอนเปิดแอร์ด้วยนะและไม่ครวเกินกี่C สำหรับไมตี้ทำโบ
    ขอบคุณครับ

2. รอหมอคับ อิอิอิ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    รอหมอด้วยคนคับ

4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ความร้อนปกติ+ตอนเปิดแอร์โดยประมาณ 80-85 องศา เกจ์ที่รถจะขึ้นตรงกลาง ถ้ามีโบผมว่าไม่ควรเกิน 95 อาศานะครับ

เพราะเครื่อง 2l ความร้อนมันจะขึ้นเร็วมาก ถ้าไม่ดูเกจ์วัดให้ทันมันจะฟาดจนสุดอย่างรวดเร็วจนคุมความร้อนไม่ทัน ( น่ากลัวมากๆ)

แนะนำเรื่องวาวล์น้ำครับ ของไมตี้เดิมๆ จะเปิดประมาณ 82 องศา หาที่เปิดเร็วกว่ามาใส่จะช่วยเรื่องความร้อนได้พอสมควรครับ

5. ว่าตามเลยคับ

6. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    คามรู้จิงๆเลยคับ

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามเซียนไมตี้เลย

8. โง่

โง่ New Member Member

9
    0
    0

9. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    รออัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    รถผมขึ้นกลางแล้วก็ไม่ขึ้นอีก

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืมมม.......มาหาความรู้คับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เติมหลอเย็น น่าจะช่วยรักษาระดับความร้อนได้
    ที่สำคัญแผงระบายต้องไม่อุดตัน
    ส่วนใหญ่เกจจะขึ้นอยู่ตรงกลางก็ พอแล้วครับเรื่องอุณหภูมิอย่าคิดมาก
    ผมเคยวิ่งตลอด 6-8 ชม ไม่ดับก็ยังขึ้นเลยตรงกลางไปนิดเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้