++ ถามเรื่อง การติดตั้ง ground wire 7 จุดครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Hiccup, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hiccup

Hiccup New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ
    รถผม civic EK96 เดิมๆครับ
    พอดีได้ สายground wire แบบ7 จุดมา
    เลยอยากทราบหน่อยครับว่า ต้องยึดที่จุดไหนบ้าง
    เพื่อนๆ พี่ๆ พอจะมีรูปการติดไหมครับ
    ขอบคุณครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ground wire ของผมครับ แบบไม่สวยแต่คุณภาพ
    มองที่จุดยึดขั้วแบตลงมาที่ตัวถังสนิมกินเลย ไฟไม่ค่อยวิ่ง
    สายไฟของผมเส้นใหญ่กว่า สายกราวร์ขั้วลบอีก ทำกราวร์ดีๆไดชาร์จก็ชาร์จเร็วครับ
    ผมใช้ไม่ถึง 7 จุด ครับ ผมเอาเท่าที่จำเป็น ลองดู

1 เสื้อเกียร์
    2 ฝาสูบ
    3 เสื้อสูบ
    4 คอมแอร์
    5 ไดร์ชาร์จ
    6 ลิ้นปีกผีเสื้อ
    7 ไดสตาร์ท

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 07:02:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:01:58 ----------

ลืมอีกแล้ว

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=613382

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขออนุญาตยืมรูปเจ้าของด้วยครับ

4. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    สวยจัง ของผมกระจัดกระจายไปคนละทางเลยอยากจัดใหม่ให้สวยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้