ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เปา4G, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    คือใช้ e-car ครับว่างเครื่อง4g63t มาครับโมประมาณเกือบ300ม้าครับเ ปลี่ยนปีกนกอีโวแล้ว คานอีโว แต่ช่วงล่างยังไม่ได้เปลี่ยน อะไรมากมายครับ....ควรทำช่วงล่างอะไรดีครับ-ใส่อะไรดีครับ.......
    แล้วทำอะไรกับช่วงล่างให้มันดี ๆ ได้บ้างอะครับ.....ประมาณราคาให้ด้วยนะครับ

แต่ล้อ ผม ขอบ 15 นะครับ เพราะผมชอบ ต้นอะครับ แล้วควร ใช้ ยางอะไรดีครับที่มันออกตัวได้ดีๆครับ

แล้ว ครัช ใช้ อะไรดีอะครับ :D ประมาณราคาให้ด้วยนะครับ

ช่วย แนะนำหน่อยนะครับ:D

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    re01-r ครับ ผมใช้อยู่เนื้อยางดีจริงๆ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หาโช้ค ดีๆ สักชุด เบรค อีโว และ ก็คลัช ก็พวก os orc ใช้ดีหมดและคับ แต่กะเหนื่อยนิดนึง

แต่ถ้าขับหน้า ผมว่าแผ่นเดียวกะโอเคและ ไม่ได้โมหนักมาก

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ชอบยางเกาะๆ ออกตัวดี ที่มีขายตอนนี้ มี Yoko AD08 GoodYear RS Sport BS RE11 federal 595 RsR Falken Rt615 กับตัวใหม่ล่าสุด Nitto NT05 (ไม่แน่ว่ามี 15 รึเปล่า) ราคาคงว่าแถวสามพันกว่าถึงห้าพันนิดๆ แล้วแต่ยี่ห้อที่เลือก
    ครัช อย่างดิวว่า แผ่นเดียวก็พอ เพราะม้าไม่เยอะ และยางเล็ก น่าจะ Load ไม่เยอะ
    ส่วนช่วงล่าง มีเยอะมาก หาตัวไหนได้ ลองโพสถามจะดีกว่าครับ

5. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    ขอบคุณมากๆครับ.....

อยากเข้า คลับ ด้วยนี่ รถต้อง เป็นแบบไหนบ้างครับ :D

6. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้