บรรยากาศ "กระป๋อง" รีเทิร์น(ฉบับกระเป๋า)มาแล้วจ้า

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย veeravich, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2552 บรรดาพี่น้องพร้อมใจเพราะ "มีเหตุ" ว่าจะต้องมาเจอกับระดับเทพ....ตื่นเต้นดีแท้

ช่วงวอร์มอัพเทิร์นแรกวอร์มก็ยังดีดีๆ อยู่ แต่พอตีธงเท่านั้นล่ะ ฝนเทลงมาซะ...หืมมมมม

ทำให้เปียกไปตามๆ กันทั้ง พี่โป้ง จารย์นัท แพตตี้ อาร์มโมอีแมก และตู่

พี่ไก่เล่นปิดทางเข้าพิทกระทันหันทำเอาแพร่ดไปตามๆ กัน

จากนั้นไม่นาน นัทเชียงใหม่ ก็เดินเข้ามาพร้อมกับพี่ Rexxx (ไม่รู้ว่ามาพร้อมกันรึเปล่า)

จากนั้นนัทเชียงใหม่ไม่พูดกับใครลงไปหวดเหมือนกับที่พี่ไก่บอกล่ะว่า "มันมาขับแก้บน"

ก่อนที่จะเข้าสู่ "กระป๋อง" ฉบับกระเป๋าที่มีรถเข้าร่วมอุดมการณ์ 7 คัน ในวันที่ฝนพรำ

2. veeravich

300
    5
    0
    รูปถ่ายนี่ต้องขอขอบคุณ นายเค เป็นอย่างสูงครับที่พยายามถ่ายทุกรายละเอียดจริงๆ

ว่าแล้วเราก็โพสซะอิอิ

เริ่มจากการให้เกียติผุ้สูงอายุล้วงปิงปองจับเบอร์รถและกริดกับผุ้สูงอายุอีกคน อิอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:06:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:05:03 ----------

คุณแพตตี้ก็ลองของกะเค้าด้วย

3. veeravich

300
    5
    0
    ต้องบอกว่าตำนานอย่างพี่ Rex ก็มา (ดีนะที่ตำนานถ้าตำไม่นานก็คงไม่มา อิอิอิ)

อ้าว..โหน่ง RCA ก็มาครับ

จารย์นัทเตรียมพร้อมตลอด

ตาเค้าจับมั่งแล้ว อีนัทเชียงใหม่ทำเป็นจับคนสุดท้าย แล้วเป็นไงล่ะ ได้อยู่หัวแถว ถูกเป็นผุ้ล่าก่อนเลย

4. veeravich

300
    5
    0
    กริดสตาร์ทเราก็ให้ผุ้อาวุฒโสเป็นผู้จับให้นะครับ

แหม่...มีเลขาจดรายละเอียดเหมือนแข่งจริงเลยน๊า

5. veeravich

300
    5
    0
    อ่า...เบอร์ทุกคนเรียบร้อยนะครับเดี๋ยวเรามาคุยกติกากัน

ชนได้ ดันได้ แซะได้ เบียดให้เข้ากองยางเลยก็ได้ ทุกอย่างได้หมดครับ ฟรีสไตล์ แต่ข้อห้ามคือ ห้ามโกรธ เท่านั้นเองครับ

6. veeravich

300
    5
    0
    ไปกันเป็นกระจุกครับตั้งแต่รอบแรกยันรอบสุดท้าย

วิชามารวิชาแพะจากร่นพี่สู่รุ่นน้องในครั้งนี้เชื่อได้ว่าเค้ายังปล่อยของออกมาไม่หมดแน่นอนครับ

7. veeravich

300
    5
    0
    ต้องขอขอบคุณทางสนามที่จัดกิจกรรมย่อมๆ อย่างนี้ขึ้นมาครับ ดูแล้วมีชีวิตชีวาขึ้นอีกเยอะเลย [​IMG][​IMG]

ในครั้งนี้นอกจากเปลี่ยนสนามแข่งคาร์ทเป็นลานรถบั๊มพ์แล้ว ยังเห็นคาร์ทบินได้ แถมไฟแลปอีกต่างหาก [​IMG][​IMG]

ขับกันโหดๆ ทั้งนั้น ตอนแรกผมเองกะจะเบียดและแกล้งนัทเชียงใหม่กับพี่โป้งให้เข้ากองยางซะหน่อย แต่เค้าเอาตัวรอดกันได้ [​IMG][​IMG]

แต่ดันโดนเอาคืนจากคนกันเอง [​IMG][​IMG]

อีตาจารย์นัทนี่ล่ะ เล่นซะผมเข้ากองยางเต็มๆ ยางขึ้นมาบนหน้ารถตัวเองไม่พอกลิ้งไปขึ้นหน้ารถ แพตตี้ อีก [​IMG][​IMG]

โอ่ยยย...งานนี้เสร็จปุ๊บสนามปิดพอดี นักแข่งทุกคนทำตัวดี๊ดี ขับรถเข้าไปเก็บให้เรียบร้อย [​IMG][​IMG]

แต่พี่ไก่บอกว่าไม่ต้องเนียนครับ ถ้ามีอะไรเสียหาย วันเสาร์รอรับโทรศัพท์ดีดีละกัน ฮ่าๆๆๆๆๆ [​IMG][​IMG]

ส่วนผม...ปิดเครื่องล่ะจ้า อิอิอิ(ล้องเล่งน๊า)[​IMG][​IMG][​IMG]

สนุกมากมายครับ จะให้ดีมีบ่อยๆ นะครับ อาทิตย์ละวันก็ยังดีหลังเลิกงานมาออกกำลังกายกัน[​IMG][​IMG]

หรือล็อควันกันก็ดีนะครับให้เป็นวันแข่งกระป๋องแห่งชาติกันไปเลยก็ได้จะได้มากันเยอะๆ ครับ อิอิ [​IMG][​IMG]

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณเจ้าของกล้อง และ ผู้ลงรูปและบรรยายความมันในครั้งนี้ด้วยคับ...:D

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    "สัญชาตญาณ"นักแข่งกระป๋อง มีอยู่กับทุกท่าน
    จงเอามาใช้.....................;);););)

10. k_nortuss

k_nortuss New Member Member

22
    1
    0
    ยืนเชียร์ข้างสนาม งานนี้มันส์สุด สนุกสุด และฮาสุดๆครับ ( น่าจะเป็นอันหลังซะมากกว่า) ขยาดยืนดูยังมันส์

คนในสนามคง climax :D:D:D (ขอ อภัยที่รูปไม่ชัดครับ)

11. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ง่า....

อยากเล่นม่างงงงงงงงงงงงง

12. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    อย่าง ฮา ........................

พี่ไก่ สั่งปิด PIT ............ เมื่อฝนตก ตั้งแต่รอบแรก ยางยังไม่ทันร้อน
    สนุกมั้ยครับ ..... รถสนามขับฝน

...............................กระป๋อง ไม่ใช่ กะแป๋ง

ดัน ตรูด พี่ เล็ก ...... มัน ดี เนอะ

พี่ตู่ ซัด กองยาง กะเด็นมาข้างบนแขนผม

มาได้ไงเนี่ย ...... ดีนะที่มันคอบหัว
    เดี๋ยวจะฮา มิใช่น้อย

คืนวันศุก โหดดีคับ
    ได้เห็น รถ คาท บิน แบบ on track
    พี่นัท ชม. ..... รถเช่าบน
    พี่77ยะ ......... บินได้สวย มากๆคับพี่
    พี่เต้ยบอก "ถ้าอยากเร็วให้ลองบินดู" แต่อย่าบินบ่อยนะเดี๋ยวจะไม่มีรถขับ

วันเสา เข้าไป สนาม พยายาม หลบหน้า โปรโมเตอร์ (พี่ไก่)

แต่ก็หลบไม่พ้น ........ แกไม่พูดว่าอะไร ก็แสดงว่า รถ ไม่เปนไรมั้ง

แต่เหนแกว่า รถ พี่โป้ง มี ปัญหานิดหน่อย

มิน่าเล่า นัดกันไว้วันเสา ว่าจะมาฝาดน่องไก่ กัน

ผมก็เลยกินกันกับพวก สมภาร เลย

13. กำนัน

กำนัน New Member Member

63
    1
    0
    เป็นไงเป็นไง..นี่แค่เริ่มต้นนะ
    เสียดายนักล่ามาไม่ครบ งั้นสนุกกว่านี้อีก
    เป็นการเริ่มต้นที่ดี..แหมคุณโป้งกลัวมากเลยเหรอ
    เข้าไปไกล้ๆหน่อยเดียวหักหลบจนเกือบถึงกองยาง
    นัดกันยังไงก็มาแต่มาช้าไปนิด
    เอาใหม่วันแข่งไหมคับ..สงสัยเจอธงดำ

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    รอบแรกก็โดนเข็นในทันทีโดย อาจารย์ REXX กินกองยางซะอิ่มเลย.....:D:D:

แต่มะเข็ด.....:cool::cool::cool::cool:

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อ่าวแล้ว ลุงกำนัน มาดูผมตอนไหนหละ....ไมมาแล้วไม่มาทักเลย....โห...

16. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    น่าสนุกจังเลย ผมเพิ่งกลับมาจาก ตจว.เลยอดไปดูเลย

17. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    ลุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ศุก หน้า เเจออออกัน

ไม่ใช้สแตนอิน
    ไม่มีล็อก คันเร่ง
    out door เปียกเป็นเปยีก
    แฉะ เป็น แฉ่ะ
    อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด
    ถึงเวลาก็ต้องจ่ายย (รถพัง)

พี่ ตู่
    เรียก แพทริค ก็ ได้นะ
    แพทตี้มันยังไงๆๆๆ อยู๋ นา
    อาราเบี้ยนเมาสาดดดดดดดดดดดด

18. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D สนุกสนานกันไปนะ...ความสนุกแล้วเป็นการเอาตัวรอดจากผู้ล่า
    มันสนุกใช่ไหม ใครสนใจจะเล่นติดต่อสนามเลย
    จะมาเป็นกลุ่ม หรือเดี่ยวๆ ขอเชิญครับ

19. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อยากเล่นมั่งอ่า T_T

อยากจิกตูดตาลุงโป้งค๊าบ หุหุ

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไอ้จิกผมอะไม่ว่าไรหรอก.....:D
    แต่ผมกลัวว่าต้นมัวแต่จ่องจิกผมอยู่ ชาวบ้านเค้าจะ เขี่ย
    ท่านทิ้งไปซะก่อนอะเดะ ไม่ทันได้จิกผม.........อิอิ

:D:D:D:D

21. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    เสียดายวันเสาร์ต้องไป อบรมเรื่องประกันแต่เช้า เลยขี้เกียจเข้าไปขับ

รอบหน้าขอเล่นด้วยนะครับ :D

22. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เรียนเชิญ...:D:D:D:D:D

23. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    งานเลิก 20.30 น. ไม่ได้เข้าไปเลย เสียดายจัง -_-!

24. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    แหมเราก็รอไอ้ทิด Bank อยู่นานไม่ได้ลงไปเจอมกันในสนามตั้งนานแล้วนะเนี่ย คราวหน้าเว้ยเพื่อน

ผมบอกแล้วเวลาลงไปขับกระป๋องนี้ผมขับไม่เหมือนหน้าตานะ อิ อิ หนุกหนานครับๆ อย่าซีเรียส เซียนตู่ ขออภัย เวลาแข่งไม่มีญาติพี่น้องและเพื่อนฝูงนะ :D ทุกคนต้องเอาตัวรอดให้ได้นี่แหละความมันส์

คราวนี้นังไม่ได้เข้าไปนัวร์กะนายแพททริค กะ โหน่งเลย เข้าไม่ถึงๆ ส่วนตาโป้งนี่จิ้มไม่ทันหลบเร็วจริงๆ แถมแข่งจบเค้าจะขับมาจับมือคุยกันแอบไปชนตานัทเชียงใหม่ซะงั้น 5 5 ดวงซวยเลยไปตกอยุ่กะเซียนตู่ซะ อิ อิ แต่สุดมันก็อีตอนบู้กับนัทเชียงใหม่นี่แหละ สุดเลยจริงๆ ตลอดทางตลอดเกมส์ ไอ้ดอกเบรคหลอกโค้งสุดท้ายก่อนหน้าพิทที่โดนเข็นกลางลำขวางหน้าตลอด 2 รอบเลย

สำหรับนักล่านี่ Level สูงเกินเราทำไรเค้าไม่ได้เลยซักแอะ สงสัยเราต้องไปฝึกฝน เก็บค่า EXP ก่อน คราวหน้าจะไปสู้กะนักล่าใหม่

25. veeravich

300
    5
    0
    ตามความรู้สึกผมคิดว่าเราได้มิตรภาพบนความโหดอ่ะนะ(ซาดิสม์กันรึเปล่า) 555 [​IMG][​IMG]

ชนกันเบียดกันสุดๆ (คอผมเคล็ดยังไม่หายเลยอ่ะ55) ไม่มีแม้คำขอโทษแต่ก็ไม่มีใครโกรธกันแถมลงมาแซวกันอีก[​IMG][​IMG]

นี่ถ้ามีการจัดการแข่งขันอย่างนี้แบบชิงถ้วยกันขึ้นมาจริงๆ จะเป็นไงมั่งเนี่ย อิอิอิ [​IMG][​IMG][​IMG]

อย่างที่จารย์นัทว่าอ่ะ ลงไปไม่มีคำว่าเพื่อน(แต่เล่นกรูซะยางกระจายเรย55555)ทำให้เราได้เรียนรู้อย่างดีอ่ะ [​IMG][​IMG]

อยากให้ระดับเทพในอดีตมาเล่นโชว์จิงๆ นะครับ แล้วให้รุ่นใหม่ๆ (อย่างเค้า)ดูกันก่อน ว่าของจริงเป็นอย่างไร และเจริญรอยตาม [​IMG][​IMG]

ปล. ได้ครับท่านแพรททริค...แหม่...หมั่นส้ายยยยย 5555 แล้วมาเรียกผมพี่อ่ะ ยังไงเนี่ย ผมยังหน้าเด็กอยู่เรยนะค๊าบ 55 [​IMG][​IMG][​IMG]

26. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    คราวนี้มันบู้แบบบู้แหลก แต่ว่ามันส์โคตร คราวหน้าแบบเอาอันดับดิจะได้บู้แบบตุกติก อิ อิ เดี๋ยวเจอลูกพิงออกแทรค :D

งานนี้ไม่ได้สนับสนุนให้ตุกติก หรือชนแหลกนะ แต่เพื่อความมันส์ผสมความฮาและเป็นการหาประสบการและวิธีแก้สถานการเวลาแข่งน่ะ อิ อิ เวลาเจอนาทีฉุกเฉินจะได้หลบหลีกทัน คราวหน้าเอาใหม่ๆ มันส์ๆ

ปล.อย่ามัวเล็งคันหน้าครับพี่น้องเพราะทั้งคันหน้าและคันหลังเค้าก็เล็งเราอยู่เหมือนกัน 5 5 5

27. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แล้วเจอกัน.........:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้