ขอความรบกวนเรื่องแผงไฟหน้าปัทดิจิตอลครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย piakfalcon, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. piakfalcon

piakfalcon New Member Member

8
    0
    0
    ไม่ทราบว่ารถของสมาชิกท่านอื่นๆจะเป็นเหมือนผมหรือป่าวครับ คือว่าเวลาปกติไฟตรงแผงหน้าปัทดิจิตอล มันสว่างทั้งหมดเลยทั้งไฟส่องหมายเลยกิโล ไฟหมายเลยรอบ แต่ถ้าเปิดไฟหรี่และไฟหน้า ไฟพวกนี้จะดับเหลือแต่ไฟวัดรอบหรือไฟที่เป็นดิจิตอลนะคับ อาการนี้มันปกติหรือป่าวครับ เพราะผมเข้าใจว่ามันน่าจะสลับกันนะคับ:confused:

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    อาจจะมีการเดินสายอะไรสลับมั้งครับเพราะถ้าเป็นปกติ ตอนกลางวันสว่างแค่หลอดดิจิตอล ตอนกลางคืน หลอดดิจิตอล
    และไฟส่องตัววัดระยะทางต้องสว่างด้วยเวลาเปิดไฟครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้