หาพวก Thermo กับสายไฟ มาต่อเกจ์วัดเองนี่หายากมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย paobig, 16 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paobig

paobig New Member Member

28
    0
    0
    หาพวก Thermo กับสายไฟ มาต่อเกจ์วัดเราเองนี่หายากมั๊ยครับ
    พอดีจะซื้อต่อมือสองคนอื่นมาแต่สายไฟกับ Thermo เค้าหายไป
    พอมีร้านแนะนำมั๊ยครับ แล้วพวก Thermo แบบแยกขายนี่ควรจะราคาเท่าไหร่เหรอครับ
    ขอบคุณครับ

2. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    ไม่รู้อ่ะครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    น่าจะหายากอ่ะครับ ส่วนมากเกจ์วัดมันจะมาเป็นเชตพร้อมเซนเซอร์เลยอ่ะ

4. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เรื่องติดไม่น่ายากแต่หาของนี่ท่าจะยากนะครับ

5. aradene

aradene New Member Member

51
    2
    0
    พวกนี้มีความต้านทานอยู่ครับ แต่ละตัวมันจะมี Spec บอกและอาจจะไม่เท่ากัน
    ผิด spec เกจก็จะขึ้นไม่ตรงครับ หาแบบครบๆ จะดีกว่า

เคยต่อ Thermo sensor เอง หมดไปครึ่งวันเพราะสอดสายเข้าตัวรถยากมากกกก

6. paobig

paobig New Member Member

28
    0
    0
    ผมเจอ auto gauge มือหนึ่งแต่ไม่มีสายไฟกับ sensor ได้ water temp, volt, RPM + Pillar 2900 บาท
    แต่ซื้อ temp sensor แยกมาใส่ 1500 บาท
    แล้ว volt กับ RPM นี่ใช้สายไฟธรรมดาเดินได้เลยมั๊ยครับหรือว่าต้องหาของเพิ่มอีก
    คุ้มมั๊ยครับเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้