สปริงโหลดยี่ห้ออะไรเตี้ยที่สุดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย civic+te37, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic+te37

civic+te37 New Member Member

2
    0
    0
    คือผมมีโช๊ค kayaba super special อยู่ อยากหาสปริงโหลดมาใส่
    เเต่อยากได้เตี้ยๆหน่อยครับ เพราะใส่ล้อขอบ 15อยู่ไม่อยากให้รถมันดูลอยๆ
    หรือใครมายี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ

2. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    tein เตึ้ยกว่า eibach and H&R แต่ไม่รุเตี้ยสุดหรือยังคับ

3. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    tanabe DF น่าจะเตี้ยนะครับ

4. apex เตี้ยคับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    SHEEP DOG เตี้ยมาก ๆ แข็งด้วยครับ เคยไปร้าน พี่เหน่ง แต่ไม่เอา
    เปลี่ยนเป็น TANABE ซึ่งสุงกว่า มาจับคู่ กับGAB ใส่แล้วสุงกว่ายาง ครึ่งนิ้ว
    กำลังดีครับ มีไม่สตรัทปรับเกลียว ครับ

6. sinlapachai

sinlapachai New Member Member

25
    0
    0
    ----------------------------------------------------------
    อยาก"ด้สปริงโหลดมือ 2 ของ H&R หรือ EIBACH .ใครมีบ้างครับ

7. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    ผมใช้ tanabe df อยู่อะ กับโช็คเดิม ek96
    หน้าลงมา 2 นิ้ว หลัง 2.5 นิ้ว
    ยาง 195/50-15 มันก็ไม่เตี้ยมากเท่าไรนะ

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

เคยใส่ Sheep Dog ครับ

ความเตี้ย ไม่ถือว่าเตี้ยมากน่ะ ขนาดใส่ยาง ซีรี่ 55 ยังไม่อมยางเลย

9. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ข้อมูลเยอะจริงๆเลยท่านนี้ นับถือ นับถือ :D

10. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ของผมใส่ Sheep Dog ยังไม่เตี้ยเท่ารถพี่กุ้งเลย

โช๊คตัว LEV มันต่ำกว่า 96 เยอะมั้ยหว่า

11. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  12. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    merwede เตี้ยสุดๆ ครับ

เรียงตามลำดับความสูงนะครับ
    h&R สูงสุด
    Eibach
    apex
    sheep dog
    merwede เตี้ยสมใจแน่

รถผมเคยใส่ h&R Eibach merwede มาแล้วครับ

13. WITSANOWA

953
    23
    0
    เรียนถาม คุณ กุ้ง ด้วยนะครับ สงสัย จังครับ
    ขอแจ้งรายละเอียด ตอนไปติดตั้ง โช๊คเมื่อ 3 ปีที่แล้วมา
    เป็นยี่ห้อ GAB SUPER
    -SHOCK ABSORBER FOR HARD SUSPENSION
    HI-PERFORMANCE PRODUCT BY WINGS
    MADE IN JAPAN ลักษณะ สีแดง ด้านหน้า ปรับ 4 ระดับมี
    ปุ่มด้านบน 4 สี ขาว เหลือง เขียว แดง ครับ

ด้านหลัง มีปุ่มลุกบิด 8 ระดับ สีดำ ให้เลือกครับ

"ผมซื้อมาจาก พี่เหน่ง DRIVER MOTER SPORT เป็นมือหนึ่ง
    ครับ กล่องยังอยู่ที่บ้านเลยครับ สีแดง ขาว เข้าใจว่าแก่ฝากเพื่อนหิ้วมาเอง

ตอนนั้น พี่เหน่ง เอา สปริง 3 ตัวมาให้เลือก คือ
    1. SHEEP DOG
    2. TANABE รุ่น ..........PRO STREET "ไม่แน่ใจว่าใช่ จำไม่ได้ครับ"
    3. RS*R

ผมเลือก TANABE เพราะดูสภาพใหม่สุด 85 เปอร์เซนต์ มือสองครับ
    ส่วน SHEEP DOG , เป็นทรงหลอด เตี้ยสุด แข็ง ล่ำ ๆ ลำตัวหนากว่านิด
    นึงครับ ส่วนRS*R สภาพเก่ามาก เลยไม่เอาครับ

เมื่อเทียบด้วยสายตา ปรากฏว่า SHEEP DOG เตี้ยกว่า TANABE
    ประมาณ 1 นิ้วเศษ ๆ ครับเลยไม่เอามาใช้ เพราะ เมื่อ ลองประกอบเสร็จ
    """""""""ความสูง เท่ากันกับ รถคุณ กุ้งที่อยู่ในรุปเลยครับ"""""""""""
    คือเอานิ้วชี้กับกลาง สอดเข้าไป จะชน บน ล่าง ซุ้ม กับ ล้อยางพอดีเลยครับ

ผม"""เลยนั่ง ชั่งใจ ถ้าเอา SHEEP DOG ลงใส่คงติดแน่ ๆ เลยครับ"""
    เลยไม่เอามาใช้ ไม่ทราบว่าSHEEP DOG ออกมากี่รุ่น นะครับ อาจจะไม่
    เท่ากัน ทุกรุ่นก็ได้นะครับหรือ มีอะไรจะแนะนำเพิ่มเติม ยินดีมาก ๆ ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ทุกท่าน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2009
  14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตอบไม่หวาดไม่ไหว

15. WITSANOWA

953
    23
    0
    ไม่เยอะหรอกครับ อ่านดีดี จะเป็นการเล่าว่าผมใส่ยี่ห้ออะไรอยุ่
    และ สรุป ตอนท้ายไงครับ ว่า ถาม แค่ 2 ข้อ

1. SHEEP DOG มีกี่รุ่นกัน แน่ เพราะผมไปเจอแบบเตี้ย มาก ๆ
    สงสัย ต้องแวะไปดู ในหนังสือ ร้าน พี่เหน่งใหม่ อีกสักรอบ นึง

2. ขอคำแนะนำเพิ่มเติม แค่นั้นเองครับ (ถ้ามี):)

ขอบคุณครับ

16. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลย

17. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    พี่ครับ apex ใช้ดีมั้ยครับ คู่กับโช้คเดิมอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้