ถามเรื่องวิธีการแดมป์หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Steakknife, 1 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    การแดมป์ประตูหน้าเนี่ย เราควรจะเจาะช่องลำโพงที่แผ่นแดมป์
    หรือควรวางลำโพงไปบนแผ่นแดมป์เลยดีกว่ากันครับ

2. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    ควรเจาะช่องไว้ด้วยครับ ให้มีพื้นที่หลังลำโพงไว้บ้างเพื่อให้เป็นตู้ครับผม

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    งบเหลือๆเเดมป์นอกในเรยครับเเผ่นนึงแดมป์ด้านนอก เเล้วเอาเเผ่นเเดมป์ทับสเปเซอร์ อีกเเผ่นเเปะด้านใน

4. BIG MAX

BIG MAX New Member Member

25
    0
    0
    แดมป์ นอกใน ได้ mid low ดีๆๆเลยคราบ

5. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    ^ ตามด้านบนครับ ทำมานานแล้วใช้แค่ 5" ตัวหน้าเท่านั้น

6. Steakknife

108
    1
    0
    แฮ่ๆ นึกภาพไม่ออกครับ ยังไงอ่ะครับ นอก-ใน

7. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    นอกคือ ฝาด้านที่ปะแผงประตูครับ ด้านในคือภายในช่องโปร่งภายใน
    ประตูตัวแผ่น body รถเลยครับ งงปะผมเองก็เริ่มงงแล้ว 5555

8. Steakknife

108
    1
    0
    อ่อ เข้าใจล่ะครับ ก็สรุปว่าโดนฝาละ 2 แผ่นน่ะซิครับ

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้างบเหลือก็ 2 แผ่นไปเลยคับ แต่ถ้าธรรมดาแผ่นเดียวก็โอเคในระดับนึงแล้วนะคับ ถ้าเราไม่ได้ต้องการความเงียบของห้องโดยสารขนาดนั้น

ถ้าใส่ทุกประตู 2 แผ่น เพิ่มน้ำหนักรถขึ้นมาเยอะเหมือนกันนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้