ประกันรถ 3 Plus ชนไร้เงาคู่กรณีอดเคลม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Taseetong, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    วันนี้ ใด้ดูรายการ ร่วมมือร่วมใจ แล้วก็ใด้ฟัง เจ้าทุกข์คนนึงคับเกี่ยวกับประกันภัย ตระกูล 3Plus
    คือว่าเท่าที่ฟังเหตุการณ์ รถของเจ้าทุกข์ใด้ถูกรถที่เป็นคู่กรณีชน **หนักเอาการเหมือนกันคับ **แล้วไม่ใด้ติดแผ่นป้ายทะเบียนแล้วขับหนี้ไปโดยที่ เจ้าทุกข์ จำใด้แต่ ลักษณะรถใด้ แต่จำทะเบียนไม่ใด้เพราะว่า รถคู่กรณีไม่ใด้ติดแผ่นป้ายทะเบียน สาเหตุ ที่ เจ้าทุกข์มาร้องเรียน ก้ คือ ทางบริษทผู้เอาประกันภัย
    ของเจ้าทุกข์ ที่ทำประกันภัย 3 Plus ใว้ นั้น ทาง ประกันเค้าไม่รับผิดชอบคับ เหตุผลเพราะว่า
    เจ้าทุกข์ จำทะเบียนรถ คู่กรณีไม่ใด้ ** แบบนี้แล้วเค้าจะโฆณาใช้คำว่าผิดถูกจ่ายหมดลูกเดียว**
    ไปเพื่ออะไรละคับ ** ผมใด้ฟังแล้วก็ รู้สึกเห้นใจ เจ้าทุกข์คับ เลย เอามาให้ เพื่อนๆที่ทำประกันภัยประเภท 3พลัส ใว้ ใด้รู้กันใว้คับ **

(ปล. ผมไม่ใด้รู้จักเจ้าทุกข์เป็นการส่วนตัว และไม่ใด้มีส่วนใด้ส่วนเสีย และไม่ใด้เป็นหน้าม้าใดๆทั้งสิ้น แค่อยากให้อ่านใว้เป็นความรู้และอุทาหรณ์ )

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ชนประกันแม่มเรย

3. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ประกันมันมักออกกฏให้มันได้เปรียบอยู่เสมอแหล่ะครับ ทำใจ ต้องมีคู่กรณีเป้นรถเท่านั้น !!!

4. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    มันระบุเป็นดอกจันทร์แล้วข้อความเล็ก ๆ ไว้แล้วครับว่าต้องมี
    คู่กระณีเป็นยานพาหนะเท่านั้นครับ แล้วต้องอยู่ ณ ตรงที่เกิดเหตุ
    ด้วยถึงจะจ่าย หรือถ้าจำทะเบียนได้ มันก็จะตามหาครับ เราเสียเปรียบพอสมควรครับ

5. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    เป็นเทคนิคการค้าเค้า

6. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    พี่พง โทไปด่ามันดิ

7. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ด่าทำไมละคับ

8. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    3 plus นี่ไม่น่าทำเลยครับ ความเห็นส่วนตัวและจากประสบการณ์คนรอบข้างครับ

เพิ่มอีกนิดทำชั้น 1 สบายใจกว่า ซ่อมทุกกรณี

9. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ต้องศึกษาให้ดีครับเรื่องประกัน

ในส่วนของสามพลัส คู่กรณีจะต้องเป็นพาหนะที่ขึ้นทะเบียนกับขนส่งได้เท่านั้นถึงจะเรียกร้องได้ครับ

มีอะไรปรึกษาผมได้ครับ ยินดี

10. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ไม่น่าทำ เอาเปรียบทุกอย่าง เคยลงด่าไว้หลายเดือนแล้ว จะแคลมทีตุกติกมากๆ คนขาย คนเป็นเซลล์ เค้าก็ว่าดีแหละ แต่อยู่ที่ตอนแคลม บ.จะให้แคลมยังไง คนขายจะดูแลให้หรือเปล่า หรือพอซื้อกับมันแล้วก็หมดความรับผิดชอบเลย เป็นเรื่องของลูกค้าที่ต้องผจญชะตากรรมเอง

ผมเคยชนกับรุ่นน้องที่ไม่ได้เจอกันนานแล้ว คนแคลมถาม พวกคุณสองคนรู้จักกัน เราไม่แคลมให้ เพราะมีแนวโน้มว่าคุณจัดฉากมาชนกัน ไอ้บ้า...รถกรูแต่งขนาดนี้ รถมันอยู่ดีๆ จะเอามาชนกันเรื่องอะไร มีคิวแข่งอีก 2 วัน ซ่อมไม่ทันด้วย มันก็ถ่ายรูปไป แล้วข่มขู่อีกว่าถ้าตรวจสอบได้ว่า พวกคุณจัดฉาก คุณจะโดนฟ้องกลับ เรื่องใหญ่แน่ ยกเลิกแคลมแล้วซ่อมเองเหอะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลา โห...เก๋าจริ๊งโว๊ย แล้วกรูจะทำประกันหาเตี่ยมรึงเรอะ มีข่มขู่ลูกค้าด้วย

หลังจากนั้น จนท.แคลม ก็โทรเข้าข่มขู่รุ่นน้องผมอีก บอกให้ยกเลิกการแคลมเสีย มีฉะนั้นถ้าผลการพิสูจน์ออกมาแล้ว จะต้องขึ้นศาลสู้คดี ถ้าคุณแพ้จะต้องถูกดำเนินคดีตามกฎหมายสูงสุด (โห.....แคลมกันชน 2 พันกว่าบาทเนี่ยนะต้องขึ้นศาล) รุ่นน้องผมก็กลัวว่าเรื่องจะใหญ่ บานปลาย เลยแจ้งยกเลิกการแคลมไป แล้วอาสาออกตังค์ค่าซ่อมให้เอง แล้วค่อยเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟัง เวรแท้ๆ ทำประกันทำไมเนี่ย ถ้าเล่าให้ผมฟังก่อน ผมไม่ยอมเด็ดขาด

ผมไม่รับรู้หรอก ว่านี่เป็นบริการแย่ๆ ของ บ.แคลม ของ บ.ประกัน หรือของเซลล์ ทั้ง 3 ฝ่ายต้องรับผิดชอบร่วมกัน ไม่ใช่ไล่ให้ลูกค้าไปฟ้องเอาเอง โทรไป บ.ประกัน มันก็ว่าคุณคุยกับเซลล์ไม่ละเอียดเอง โทร.ไปหาเซลล์ เซลล์ก็ว่านั่นเป็นส่วนการบริการของ บ.แคลม โทรไปบ.แคลม มันก็ว่า ต้องดำเนินตามกฎหมายอย่างแคร่งครัด รักษาผลประโยชน์กันดีเหลือเกิน แล้วผลประโยชน์ของลูกค้าล่ะ

ปล. ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ผมไม่ได้บอกว่า ประกันของบริษัทอะไรนะครับ เพราะประกันแบบ 3+ มันมีเยอะแยะ เดี๋ยวจะมาฟ้องกลับผมอีก โอ๊ย...กลัวๆๆๆ เก่งแต่กับลูกค้า มรึงได้ตังค์ไปแล้วนี่ :mad::mad::mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้