รบกวนพี่ๆครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย TonkHotto, 29 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0
    ไม่ทราบว่าใครพอหาพวกของเล่น 20valve ได้บ้างครับอยากได้แคมแต่งแบบ300++ กะพวกลูกสูบแต่งอะครับ รบกวนหน่อยนะครับ :sad: :sad: :sad:

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    cam 300 กว่า หากจะเล่นมาน้อยมากครับระดับรถแข่งใส่ทั้งนั้น หากจะใส่ก็ต้องทำส่วนอื่นตามแทบทั้งตัวถึงจะมัน (อันนี้งบก็ต้องมากตาม) หากจะเอาจิงๆผมสั่งให้ได้ครับแต่ต้องเช็คของก่อนครับจำราคาไม่ได้

หากเอามันๆงบไม่บานมากใช้ทนพอประมาณ(อยู่ที่คนขับ)
    เป็นผมเอาฝา20 valve มาแต่งแต่ท่อนบนดีกว่า(หาแคมstep ต้นๆ spocket แคม valve ชิมวาล์ว สปริงวาล์ว หลอดวาล์ว แยงport ) แล้วท่อนล่าง 7A 1800cc
    กล่อง e-manage คุมนิดนึงขับสนุกกว่านะครับใช้งานได้จิง แรงสบายๆ แบบ N/A

Note ทำเกิบตายโดนพวกผูกโบกินอยู่ดี(ซุบยัดโบ)

3. TonkHotto

131
    4
    0
    คับพี่ ขอบคุณนะครับ คือตอนนี้เครื่องเป็น20v+หัวฉีดสไลด์+กล่อง F con ส่วนตัวรถกะลังทำสีอยู่นะครับ(DXนะครับ) ก็เลยคิดว่าหาของ มาครบๆเลยทีเดียวดีกว่า ถ้าไม่รบกวนมากเกินไป ช่วยเช็คราคาแคม+spocket กะ ลูกสูบได้ไหมครับ ส่วนพวกชุดฝาเนี่ยมันเอาของพวก J ใส่ได้ป่าวครับ

4. ickkyi

ickkyi New Member Member

31
    0
    0
    ถ้า 20 ผมว่าทำแบบ พี่กัน ว่านะจะรุ่งแบบ ยั่งยืนคับถ้า แคม 300 กับ ท่อนล่างเดิมๆ ผมว่าเครียดนะ
    เท่าที่บอกว่า hi-comp 4age late model ที่เป้น 16v ข้างในนี่ สลับกับ 1jz ได้ แต่ผมไม่ชัวจริงๆ พักนี่ไม่ได้ศึกษาคับ

ลองดู step แบบนี้คับ
    http://www.billzilla.org/4agmods.htm

ผมว่าโดนเทอร์โบยัด แต่ผมว่า ฟืลลื่ง ลากถึง 10,000 + เนี่ย ผมว่ามันเจ๋งกว่า turbo อ่ะ
    พอทำ port ใหญ่ขึ้น compression มากขึ้น ท่อนล่างเลยสำคัญ
    ลองดูคับ อีกซัก สามสี่ปี เดี่ยวกลับไทยไป เฮฮากันคับ

เอามาคุยกันคับ ว่า set up แบบใหน ราคาเท่าใหร่ จะได้เป็น แนวให้คนรุ่นหลังทราบด้วยคับผม

สมาชิกท่านใหนทำไรเพิ่มมาโพส ด้วยนะคับ ค่าทำ ค่าของ ทำอู่ใหน
    ขอบคุนมากครับ
    อิ๊ก

5. pecx86

pecx86 New Member Member

60
    0
    0
    แคม TODA ไงครับ ยังเบิกได้อยู่นะครับ ลูก แหวน ก็มี

6. TonkHotto

131
    4
    0
    ฟิลลิ่งแบบ 10,000รอบนี่มันยากที่จะลืม จิงๆครับ:cry: :cry: :cry:

7. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    หาเบิกได้ที่ไหนคับท่าน แพงมากป่าวคับ :confused:

8. ickkyi

ickkyi New Member Member

31
    0
    0
    เบิกที่ อเมกาได้มั๊ง แต่พี่ เป๊กแกรวย ๆๆอิๆๆ
    เหอๆๆ ผมว่า ตัว 16v อาจจะไปรุ่งกว่าด้วยแหละ อิๆๆ
    รอ www.club4ag.com กลับมาก่อน ผมเคยเห็นมีคนๆนึงเค้าทำแคมขาย
    เหมือนว่าไปสั่งให้ crowler ทำไรเนี่ยแหละ นานพอควร

9. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ง่า....นึกว่ามีในไทยซะอีก...เทอร์โบแรงกว่าก็จริง..แต่ NA รอบสูงเสียงมันเร้าใจกว่าเยอะ :)

10. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ผนก็ว่างั้น หละคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้