อู่ทองดำดีเซลได้ออกมารับผิดชอบแล้วคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย dewzaa, 24 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dewzaa

dewzaa New Member Member

8
    1
    0
    ผมดิวเจ้าของร้านธนสัญญ์ คลัทช์ อยากแจ้งให้พี่น้องชาว RC WEB ทุกท่านทราบว่าโอมได้ได้ออกมารับผิดชอบในเรื่องที่เกิดขึ้นแล้วนะคับ ผมขอขอบคุนพี่น้องชาว
    RC WEB ทุกคนนะคับที่เป็นกำลังใจให้ผมจนเรื่องจบลงด้วยดีคับ แต่คนที่แย่ที่สุดคืออารม์น้องชายโอมนะคับได้โทรมาคุยกับผมว่าถ้าพี่ชายผมยังไม่จัดการให้ผมจะรับผิดชอบเอง อาร์ทองดำดีเซล อยู่จังหวัดพิจิตรคับ ได้รับผลกระทบไปด้วยเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2010
    ek_standard ถูกใจสิ่งนี้
  2. motortrack

motortrack New Member Member

145
    0
    0
    เลวจิงๆๆ

3. oNOBARo

oNOBARo New Member Member

209
    1
    0
    เลว ยัน เล็บ

คุณน้อง เอาไปโพสในเวปมันเลย แล้วเอาลึ้งมาลงด้วย

ไปเจอ ลึ้งนี้มาครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=444886

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2010
  4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ผมก็พึ่งโดนไปคับเเบบนี้เลย ส่งของไปให้เเล้วตังยังไม่โอนมาสักที . . . โทรไป-บอกจะโอนให้คับโอนให้คับ ปากหนะพูดเเต่ไม่ทํา เซ็งกับคนพวกนี้คับ

ปล. ครัชใช่มันส์มากคับ คุณ ดิว........ผมตั้มชัยภูมินะคับ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เรื่องดังพอสมควร ยังไงขอให้จบกันด้วยดีคับ

6. dewzaa

dewzaa New Member Member

8
    1
    0
    พี่ต้นคับลิ้งที่พี่เอามาให้ดูโดนหนักกว่าผมอีก แย่จัง ดีคับตั้ม เราหัวอกเดียวกัน

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อ้าว.. เป็นซะงั้น!

8. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เฮ้อๆ สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เป็นงั้นไป เหออะๆๆ

10. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    นึกว่าใคร...

11. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ชื่ออู่นี้ คุ้น ๆ นะเนี่ย

เหมือนเคยมีลักษณะแบบนี้มาแล้ว

12. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ชัดเลยพี่ดิว..ผมก็โดนมันนี่แหละ

ผมโอนเงินไปจะซื้อเทอร์โบกับมัน เห็นว่าเค้ามีของที่อยากได้ พูดจาดีน่าเชื่อถือก็เลยโทรคุย เป็นอาทิตย์ยังไม่ได้ของเลย

พูดกลับไปกลับมาอย่างพี่ว่าจริงๆ สุดตรีน บอกจะโอนเงินมาคืน เราไม่เชคก็ไม่โอนมาซักที หลอกให้ไปเชคตั้งหลายรอบ

สุดท้ายผมโทรไปบอกถ้ายังไม่คืนผมจะแจ้งความดำเนินคดีแล้วนะ มันรีบโอนมาให้เลย คืนแค่ 5000 แต่ที่ผมโอนไป 6500

ผมก็ทำใจอย่างน้อยก็ได้มาเงินคืน ถึงไม่เต็มจำนวนแต่ก็ยังดีกว่าสูญเปล่า ลำพังนักศึกษาคนนึงจาเก็บตังทำรถแต่ละทีมันก็เหนื่อยอยู่นะ

ฝากไว้ด้วยแระกันครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จำผมได้ป่าวพี่ พี่จำผมไม่ได้หรอก ผมถามไปงั้นแหละ ลูกค้าพี่ออกจาเยอะ

ที่ผมสั่งคลัทพี่ไป2รอบแระ คลัทใช้ดีมากครับ

พี่อาจจะจำได้ก็ได้ ที่พี่ส่งของให้ผมผิด แล้วผมต้องรีบใช้รถผมโทรไปบอก พี่กลับส่งของชุดใหม่มาให้ผมก่อนอีกชุด ซึ่งรวมๆราคา ก็ 5000 กว่า แต่พี่กล้าส่งมาก่อน ผมนับถือน้ำใจจริงๆ ทั้งที่ของที่ผมส่งกลับยังไม่ถึงพี่เลย แถมยังตีกลับมาที่อู่อีก เพราะไม่มีใครไปรับที่ NTC แต่ผมก็ได้ส่งกลับไปคืนอีกรอบ สรุป HAPPY ทั้ผู้ซื้อ ผู้ขายครับ

ปล. ธนสัญญ์ คลัทช์ แจ๋วจริงลองดิ่

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เห้อ เอาใจช่วยทุกๆท่านครับ เหนื่อยแทนจริงๆ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้คับ

15. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เรียกง่ายๆว่า ... ครับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2010
  16. น้องดิวโดนคนโกงเงินบ่อยอะ สู้ๆ อย่าเอาเปรียบใคร แล้วอย่าให้ใครมาเอาเปรียบปะเดี๋ยวพาไปนวดกระปู๋ข้างร้านพี่เป็ด:D:D

17. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    แย่ครับ แบบนี้ทำมาหากินไม่ขึ้น

18. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    วงการเดียวกัน ไม่น่า เลย ตัวแขน ขาตัวเอง

19. waris

waris New Member Member

301
    0
    0
    อีกแล้วหรอ

20. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เหมือนเคยได้ยินเรื่องแบบนี้ เป็นครั้งที่ 2 แล้วครับ ระวังกันหน่อยนะครับ

21. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
  22. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    คดกินไม่นาน...

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขอให้ได้ตังค์ไวๆๆ คับ

อู่อย่างนี้ไม่น่าจะอยู่นาน

24. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    แย่ครับ-*- ถ้าคิดในแง่ดีเงิน 2500 ซื้อสันดานคนได้ผมว่าก็คุ้มครับ ^ ^

25. NPI - SHOP

NPI - SHOP New Member Member

53
    1
    0
    ชื่อนี้เคยมีข่าวแบบนี้มาแล้วหลายครั้ง

26. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    มาอีกแล้ว

จากคดีก่อน...จวบจนถึงกระทู้...เป็นเครื่องการันตีได้ว่า

...เลวเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ

27. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    หยาบ

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จบกัน

29. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    คราวที่แล้วก็เมกก้า ไฟ งานนี้เรื่องครัช นี่ไม่รวมที่ลูกค้า มาโพส ไว้อีกน๊ะเนี่ย

30. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เกรียน+เรื้อน ค้าขายแบบนี้ล่มจมแน่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้