ถามความเห็น ระหว่าง R33 GTR กับ JZA80(500hp+) ลำไหนคุ้มค่าเงินกว่ากัน...รบกวนหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนในนี้แหล่ะ, 12 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออภัยในความจำเจเรื่องคำถาม ไม่ได้ป่วนนะ กำลังจะออกรถ เจอกับตัวนั่งคิดหนักอยู่ เพราะราคาสูสีกัน ถามตัวเองชอบฟิวไหน

ไม่พ้นคำว่าแรง แน่นอน แต่ใช้งานก็นิดนึง มีรถบ้านคันอื่นใช้ เน้นรับสาวมั้ยก็นิดนึง ส่วนมากโคโยตี้ (มันก็นั่งหมดทุกรุ่นอยู่แล้ว-"-)

ซูปร้า ตัวเลือกเยอะ บอร์ดี้จัดว่าสาวเหลียว เครื่องก็ต่อยอดได้ง่าย ใครก็ทำได้ เพราะไม่ได้ทำแข่ง สเตปง่ายๆสบายๆ

GTR33 บอร์ดี้กับภายใน ความคิดผมว่าเป็นลองซูปร้า แต่ความสะใจในบล๊อกrbและขับสี่นี่ดิ ไม่เคยลองจริงๆ

ประเด็นเลยและกัน รถซื้อมาต้องใช้ยาวๆ แต่ผมเป็นขี้เบื่อ อยากทำนู่นเปลี่ยนนี่ และก็รถคงต้องผ่อน แน่นอน คงดาวล้าน+

ปัญหาเลย เอาคันไหนดีวะเนี่ยที่ คุ้มๆ ยาวๆ เงินทองกับเรื่องความชอบนี่มันสวนทางกันจริงๆ พิมยาวมากเลย โทดที รบกวนช่วยคิดนิดนึง :)

1. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ในความคิดผมนะ...ถ้าจะเน้นแบบคุ้มๆ ก็คงต้องยกให้ Supra ซึ่งดูอะไรก็ง่ายไปซะหมด ส่วนถ้าจะเล่น GT-R ต้องเป็นคนที่ใจรักในรุ่นนั้นจริงๆ อ่ะครับ

ปล.แต่ถ้าโดยส่วนตัวแล้ว RB 26 Only ครับ

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ถ้าพูดถึงภายนอก Supra น่าจะแต่งได้หลากหลายกว่า ชุดแต่งหาในบ้านเรามีให้เลือกเยอะกว่า สาวมองว่าเป็นรถ Sport มากกว่า Skyline แน่นอนคับเพราะ Skyline แทบทุกตัวมันจะดูเป็นรถคูเป้เสียมากกว่า

แต่พูดตรงๆก็คือ Supra เกร่อกว่ามาก ผมเจอแทบทุกวันครับ ส่วน Skyline ไม่ว่าจะ R32-34 นี่หาดูกันยากยิ่ง R33 ยิ่งหาดูยากครับ พวกเล่นรถอย่างเราๆเจอก็หันแน่นอน

ส่วนเรื่องเครื่องนี่ทำให้แรงได้ทุกตัว อยากแบบไหนก็จัดแบบนั้นครับ

:D

3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ตัวไหนก็หล่อ เป็นผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน งั้นเอา Supra เครื่อง rb26 แล้วกัน

4. td

td New Member Member

45
    0
    0
    รับสาวๆเลือกซูปร้าครับ สาวเห็นสาวกรี้ด
    รับหนุ่มๆเลือกจีทีอาร์ครับ หนุ่มเห็นหนุ่มเหลียว

5. 33 ครับ เอาเป็นว่าดูตำนานของ NISSAN ละกัน:D

6. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    จากที่อ่านดูนะครับ............ประเด็นหลัก

1. เปลี่ยนรูปแบบได้บ่อยๆ (สำหรับคนเบื่อง่าย)
    2. ใช้งาน ยาวๆ แต่ไม่เน้นใช้ประจำวัน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ.....ส่วนตัวมากๆ

ถ้าเลือกแค่ 2 ตัวนี้ เอนเองไปทาง Supra เพราะ R33 ดูอ้วน เทอะทะ (ขออภัยครับ สำหรับผู้ที่ขับ R33 อยู่)

Supra แต่งได้หลายแนวมากกว่า ชอบแนวโหด ดิบ ก็ มี Top Secret ให้เลือก หรือจะเป็นแบบ GT

ชอบแนว เรียบร้อยหน่อย TRD3000GT ก็ดูดีไปอีกแบบ หรือจะอลังการงานสร้างคงไม่พ้น Veilside

ส่วนเรื่องเครื่อง ไม่มีความเห็นละกันครับ เพราะไม่เคยใช้

7. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อยากเก๋า R33

อยากหล่อ Supra

ส่วนตัวให้ Supra ครับ ขับหลังอยู่เเล้ว+รถสวยเเต่งขึ้นดูเป็นรถสปอต

เรื่องความเเรง ทั้ง 2 ตัว ใส่ได้เต็มๆ เหมือนๆ กัน

คะเเนนที่ผมให้

Supra 10

R33 7

เเต่ถ้าเป็น R34 ไม่ต้องคิดเลยครับ 34 เเน่นอน อิอิ ชอบมาก

8. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    Supra อะแต่งได้ทรงหลายแบบดีสวยด้วยๆๆๆๆ

9. เรื่องแบบนี้ อยู่ที่คนชอบครับ ส่วนตัวเลือก GTR ครับ(ถ้ามีตัง) จบ...

10. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าเป็น R34 ผมเลือก Skyline แบบไม่คิด แต่ราคาก็ต่างกันหลายล้านอยู่

แต่ถ้าเป็น R32 หรือ R33 อย่างที่ถามมา ผมเลือก Supra คับ

11. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เป็นผมเลือก skyline แฮะ
    ไม่ใช่ไรผมชอบเสียงเครื่อง rb
    ชอบ skyline มีประโยชน์ใช่สอยมากกว่า
    นั่งได้หลายคนพอได้ ครับ
    สรุปมีเงินโดน skyline ถ้ามีเงินกว่าเลือก nsx
    ถ้ามีเงินมากกว่านั้นเลือก ferrari มีเงินมากกว่านั้นไปอีก
    bugatti veron ครับ เอิ๊ก

12. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    คุณ จขกท ถ้ามีงบสอย 2 คันที่ว่าได้ ไม่ลองมองไปยัง Silvia S 15 ไว้เลือกอีกสัก Choice หรือคับ? เหตุผลก็คือ ไหม่กว่า ไม่เกร่อ และได้ทรง Sport เต็มตัวไม่แพ้ Supra

:D

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0

ตามที่ได้กล่าวมา ซูปร้าน่าจะเข้าประเด็นมากที่สุดคราบ

ไปได้ในหลายๆๆทาง มีชุดแต่งมากมายทั้งญี่ปุ่นและอเมริกา

แต่ถ้าถามส่วนตัวจิงๆๆ ชอบ R33 คราบ 6เม็ดขับ4 ไม่ธรรมดานะ

จะบอกให้ อิอิ

14. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    33 คับ.....ส่วนชอบขับสี่คับ...

15. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    Supra

16. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ระหว่างขับ4กับขับ2 ให้ความรู้สึกในการขับต่างกันมากๆนะครับ ลองขับยังครับ แล้วจะได้คำตอบ ครับผม

17. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    R33 แน่นอนครับ ขับ4

18. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    33 ครับ.....

สาวที่หันมามอง 33 นั่นน่ะ ส่วนใหญ่ เธอ ไม่ธรรมดาแน่ๆ

Supra สาวมอง ส่วนใหญ่ เห็นว่าเป็นรถสปร์อท เท่านั้นเอง

แต่ ซูปร้า ก็มีของเล่นให้เลือกมากมายเลยจริงๆ

(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

19. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    สองตัวนี้ เลือก Supra ครับ

ถ้าชอบจิงๆ ก้อ R34 ครับ

์NSX กับ RX-7 ก็ชอบครับ

20. ลูกกลิ้ง

ลูกกลิ้ง New Member Member

67
    6
    0
    อืมส่วนตัวผมใช้R33 ขับขึ้นลง กทม.-เชียงใหม่ ก็ถือว่าดีนะครับในเรื่องห้องโดยสาร นั่งสบายถ้าไปกันสี่คนไม่ปวดไม่เมื่อย ในย่านความเร็วสูงก็โอเคนะครับ มั่นคง..เผลอๆฝนตกผมเปิดขับสี่วิ่งลุยฝนไม่กลัวถนนลื่นอีก(ออฟชั่นเสริมของHKS) แต่เรื่องเครื่องยนต์RB26แสตนดาร์ดไม่แรง ปัญหาค่อนข้างเยอะ(ปล.หรือผมคัน..ทำมันเยอะเกินไป) ใจจริงก็อยากมีซูปร้าไว้อีกสักคันนะครับ เพื่อตัดปัญหาของคุณผมแนะนำให้ซื้อทั้งสองอย่างเลยละกัน

21. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    SUPRA ง่ายกว่า เด่นกว่า(สำหรับคนทั่วไป) แล้วแต่ชอบเลยครับ...

22. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    33 ครับ

23. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0
    อยากมีตังชื้อ จัง เลย อะ

24. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ชอบs15ครับ........ลองเผื่อใจ ดูๆไว้บ้างนะครับ
    ผมว่า นน.ก็เบา ทรงเพรียวสวยลู่ลม แต่งwide body d1ก็เข้าท่าดี

25. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0

คิดเหมือนกันเรยยย :):):):)

26. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ขอ Supra ละกัน R33 ก็ ok

27. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เคยขับ R33 GTR ของนายคนนี้ ชอบ เสียง RB26 กะชอบ Feeling เทียบกับอีตาปรือผม ( ซึ่งจริงๆ แล้วไม่อยากเทียบเพราะเป็นมวยคนละรุ่น ) สิ่งที่แตกต่างอย่างชัดเจน คือ ความนิ่งของช่วงล่าง ความเงียบ และ ความกว้างของห้องโดยสาร เวลาเข้าไปนั่งแล้ว มันไม่เหมือนกับนั่งในรถ Coupe แต่เหมือนกับนั่งในรถ Sedan แต่สำหรับ Supra เคยแค่ด้อมๆ มองๆ :D ฉะนั้น ถ้าถามผม ผมเลือก R33 GTR กับ RB26DETT STD ครับ :cool:

28. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ซูปร้าคับผม

29. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    ซื้อทั้ง 2คันเลยครับ

สนุกคนละแบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้