ประกัน 3+ ดีไหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Dae Postcard, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ตอนนี้ใช้ชั้น 1อยู่ใกล้ต่อแล้ว จะเปลี่ยนเป็น 3+ จะโอเคไหมใครใช่อยุ่บ้าง ขอความเห็นหน่อยครับผม

2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ดีครับ3+เด๋วนี้มีแบบไม่เสียค่า ส่วนแรก2000แต่เบี้ยประกันจะสูงกว่า3+ธรรมดา
    ประมาณ7500 บาท นะครับ แต่ต้องชน ยานพาหนะ อย่างเดียวนะครับ
    แต่ก็มีไอ้พวกที่ ทำที่เป็นอุบัติเหตุชนกันแล้วเรียกเครมประกันเหมือนกันครับ อิอิ ใครว่ะ

3. ใช่ใคร แต่ผมไม่มีคับ คิดว่าจะมีและ อิอิอิอิอิอิ 3+

4. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    555 จัดฉาก

5. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    น่าสนใจ อ่ะ 3+

6. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เอาให้เนียนละกัน

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมว่าดีนะ ผมก้อใช้อยู่

8. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
  9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    พาดพิงครับ...

10. ผมใช้3ธรรมดา เพราะไม่คิดว่า3+จะซ่อมรถเราได้ดี กัวเจอการซ่อมแบบไม่เหมือนเดิมล่ะยุ่งเลย

11. Dae Postcard

3,222
    14
    0
    ลองไปอ่านดูมาแล้ว ถ้ารถเราเสียหลักคว่ำเอง เราต้องจ่ายเอง

น่ากลัวเหมือนกันนะเนี่ย

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ดีครับ3+

13. p4ep4o

p4ep4o New Member Member

10
    0
    0
    p4ep4o : ของผมใช 2+ ของ Asia ราคา 79xx บาท
    มีมากกว่า 3+ ตรง ประกันรถหายและไฟใหม้ด้วย
    ที่สนใจเพราะ.......กลัวรถหายอย่างเดียว !!!!!!!

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีประกัน 3+ ดีครับ ประหยัด

15. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    อ้าวเหรอ ไม่รู้ว่าต้นทำอย่างนี้เป็นอ้าว มะรู้จิงๆ อิอิ
    ถูกต้องครับ มันเป็นประเภทระดับครับ ประเภท1 2 3+ 3
    มันก็คือเค้า เอาแยกตัวประกันมาให้ซื้ออะครับ
    เหมือนประกันชีวิตที่มีแยก อุบัติเหตุให้ซื้อ อะไรอย่างนั้นอะครับ
    เพราะเศรฐกิจปัจจุบัน มันหาคนทำประเภท1ยากนิดนึ่ง

16. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    พี่คร้าบ ถามนิดนึง ถ้าไฟหน้าร้าว เราจะเครมได้มั้ย แต่ไม่รู้ว่าร้าวได้ไง

ใช้ประกันชั้นหนึ่งอ่ะครับ

ต้องเสียตังป่าวหรือทามแบบพี่เค้าจัดฉากว่าชน จะได้ไม่เสียอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:06:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:06:34 ----------

พี่คร้าบ ถามนิดนึง ถ้าไฟหน้าร้าว เราจะเครมได้มั้ย แต่ไม่รู้ว่าร้าวได้ไง

ใช้ประกันชั้นหนึ่งอ่ะครับ

ต้องเสียตังป่าวหรือทามแบบพี่เค้าจัดฉากว่าชน จะได้ไม่เสียอิอิ

17. apple_auto

apple_auto New Member Member

67
    1
    0
    ถ้าชั้นหนึ่งหน้าจะได้นะผมก็เคย
    ขนาดฝากระโปรงโดนลูกลังเป็นรอยยังได้เลยครับ:sad:

18. Dae Postcard

3,222
    14
    0

เครมได้หมดครับ ชั้นหนึ่ง

แต่ถ้าไม่มีคู่กรณีเราต้องเสียค่าอะไรซักอย่างเนี่ยล่ะ ประมาณ 1000-2000 บาท

แล้วแต่บริษัท และอยู่ที่เราคุยเป็นด้วยครับผม

19. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ผมก้อว่าจะทำเหมือนกันคับ

20. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    เครมได้100%ครับ แต่อยู่ที่ว่าค่าไฟหน้ากับการเสียประวัติ เพื่อไปลดค่าประกันปีต่อไป
    มันคุ้มไหมนะครับ หรือลองหามือสองแท้เปลี่ยนเอาก็ได้ครับ
    จัดฉากชนมันเป็นสิ่ง คนดีๆเค้ามะทำกันนะครับ555+(เค้า3+ครับต้องรถชนรถ)
    ของคุณประเภท1 ประกันได้ทุกกรณี ทุบไฟขุดรถรอบคัน ไปแจ้งความว่าโดนแกล้ง
    เครมทั้งคันไปเลยครับ ถ้าคิดจะทำประกันปีสุดท้ายพอดีอะครับ จัดไป

21. Dae Postcard

3,222
    14
    0
    ตกลงทำชั้นหนึ่งแล้วครับ เพราะแฟนผมขับด้วย.....

22. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    ตามกำลังครับ มีสภาพคล่องทางการเงินเยอะ ก้ทำประเภท1ไปครับ ดีที่สุดแล้ว
    ส่วนตัวผมสภาพคล่องมะค่อยจะดี ประเภท3ธรรมดาพอ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้