อยู่ดีดี รอบเครื่องมันสูงอ่ะคับ พอดึงตัว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ซ่อมมาเยอะ..., 12 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ซ่อมมาเยอะ...

ซ่อมมาเยอะ... New Member Member

25
    0
    0
    อยู่ดีดี รอบเครื่องมันสูงอ่ะคับ ประมาณ 2000 กว่าได้คับ พอดึงปลั้กตัวนี้ ปุ้บ เครื่องมันปกติเลยคับ เลยอยากทราบว่ามันคือตัวอะรัยคับ แล้วถ้าดึงออกเครื่องจะมีปัญหาระยะยาวรป่าวคับ รบกวนที่คับ:confused:

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตัวคุมรอบเดินเบาคัรบ

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ถอดออกมาล้างทำความสะอาดซะหน่อยครับหรือให้ร้านทำก็ได้ครับ

4. ซ่อมมาเยอะ...

ซ่อมมาเยอะ... New Member Member

25
    0
    0
    ถ้าไม่ใส่มันจะเป็นรัยมัยคับ

5. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ตัวACวาล์ว...ตัวนี้แหละครับที่ทำให้เกิดปัญหา....ไม่ใส่ก้อไม่ได้อีกแหละครับ....ถอดออกมาทำความสะอาดโดยใช้น้ำยาโซแน็กซ์ฉีดแล้วใช้ลมเป่าให้แห้งก็จะดีขึ้นครับ....ลองทำดูเองก็ได้นะครับ

6. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ ช่วยบอกวิธีถอดหน่อยสิครับ ขอบคุณครับ

7. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ แล้วขอวิธีทำความสะอาดอย่างละเอียดหน่อยครับ :D:D:D

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อาการนี้เป็นตอนใช้แก๊สรึเปล่าครับ..เพราะถ้าเป็นน้ำมันเวลาชักปลั๊กออกรอบมันจะตก..:confused::confused::confused:...เออ..เออ..รอบมันก็ตกนี่หว่าจาก 2000 เหลือ 1000 ..:confused::confused::confused:..งงวุ้ย..เอาเป็นว่าถ้าใช้น้ำมันแล้วเป็นอาการนี้ให้ชักปลั๊กออก..แล้วตั้งรอบให้อยู่ที่ 600-650 รอบ..เสียบปลั๊กกลับเข้าไปดูสิว่ารอบดีดขึ้นไปอยู่ที่ 1000 รอบรึไม่..ถ้ามันนิ่งมันเฉยไม่เกิดอะไรขึ้น..ให้ช่างถอดออกมาล้างแล้วลองใหม่..น่าจะหายแล้วล่ะ..ถ้าไม่หายก็ไปหาตัวใหม่มาใส่..:D:D:D..
    จริงๆแล้วเจ้าตัวเนี้ยเวลารอบเครื่องขึ้นถึง 1200 รอบมันก็หยุดทำงานแล้วล่ะ
    ถ้าเป็นตอนใช้แก๊สอย่างที่ผมว่า..ดูที่รอบเดินเบาของแก๊ส..ปรับตั้งมันเสียใหม่เดี๋ยวก็หาย..

แต่ของ SR นี่ไม่เคยแกะอ่ะ..ของ R10 เครื่อง GA มันมีปลั๊กอยู่ 2 ตัว..ตัวนึงคุมรอบเครื่องตัวนึงคุมรอบเครื่องเหมือนกันแต่รอบเครื่องเนี่องจากแอร์

9. ซ่อมมาเยอะ...

25
    0
    0
    ผมลองทั้งน้ำมันก็แล้ว แก๊สก็แล้วมันยังเหมือนเดิมเลยคับ ปัจจุบันถอดออกซะ วิ่งดีเลยงง nisan มันผลิตมาทำมัย เสียบแล้วมีปัญหา ถอดออกวิ่งฉิ่วเลย:confused:

10. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ดูดีๆนะครับ ถ้าเกิดมันเป็นปัญหาขึ้นมาจะกลายเป็นเสียน้อย เสียมาก เสียยาก เสียง่าย เอานะครับ
    ทางที่ดีแก้ปัญหาให้มันถูก แล้วใส่กลับเข้าไปจะดีกว่านะครับ... กลัวว่าจะมีปัญหาตามมาแล้วจะยิ่งไปกันใหญ่

11. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ตกลงว่า ถอดหรือไม่ถอดดี ครับ เดี๋ยวถอดเดี๋ยวไม่ถอด แล้วมันจะมีปัญหาไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้