แย่แล้ววว....เครื่องฮีทคับ...วาล์วน้ำเจ๊ง...ใครเคยเป็นมั่งครับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Duke of wellington, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Duke of wellington

Duke of wellington New Member Member

20
    0
    0
    คือว่า....รถผมเกิดฮีทขึ้นมาอ่ะครับ แต่เครื่องไม่ได้ดับนะครับ อาการก็คือเร่งไม่ขึ้น พอดูเกจ์ความร้อน ไอ๋หยา เกือบสุด....เลยดับเครื่อง รอเครื่องเย็น ถอดวาล์วน้ำมาดู จิงๆด้วย...ซี้แหงแก๋ มันตายซะแล้ว...เลยเปลี่ยนใหม่...สตาทเครื่องเทสดูติดด้วย.....เฮ่...ดีจัยนิดหน่อย.......ดูความร้อนก็ขึ้นปกติ...แล้วยังงี้เครื่องผมมันจะมีปัญหาอย่างอื่นตามมาไหมครับ...ฝาสูบจะโก่งป่าว...เสื้อจะร้าวไหม...:cry::cry::cry::cry:

ปล.พังก็ดีนะจาได้วางB18...อิอิ...แต่มันยังวิ่งได้...เลยใช้มังไปก่อง...;);)

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ถ้าเครื่องไม่ฮีทจนดับอาจไม่โก่งคับแต่ก็ไม่แน่ลองใช้ไปก่อนคับแล้วพยายามเช็คน้ำบ่อย ๆ ^^

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เปิดฝาหม้อน้ำแล้วลองสตาร์ทรถทิ้งไว้สักพัก คอยดูว่าน้ำมันดันออกมาหรือเปล่า ถ้าไม่ดันก็ไม่เป็นไร
    แต่ถ้าดันก็งานเข้าครับ หรือถ้ามีฟองลักษณะคล้ายฟองของกาแฟ ลอยขึ้นมา ก็งานเข้าครับ
    ขอให้โชคดีครับ

4. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    ตามท่าข้างบนเลย

ถ้าโก่ง ก็ ปาดฝา เปลี่ยนประเก๊น โอเวอร์ฮอลมั่งครับ

ผมโดนมาแว้ว กะ วาลว์ตันเนี้ย

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช้ดูก่อน ถ้าไม่ฮีทอีก ก็น่าจะอดB18

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เคยฮีทเหมือนกัน เครื่องเดิมลาโลกไปเลย -.-

7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ไม่โก่ง แต่มันจะไม่สนิทเหมือนเดิม

อยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนเลยครับ ทำไมต้องรอเครื่องพัง เครื่องเก่าขายได้นะ

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เคยเครื่องฮีท เหมือนกันคะ แต่ดับเครื่องทันก่อนเครื่องดับ

แต่ที่วาเคยเป็นคือตัว sensor ที่สั่งให้พัดลมหมุนมันไม่ทำงาน

พอเปลี่ยนก็หาย แต่ให้ดีควรสังเกตเวลาขับรถด้วยคะ ก่อนออกก็ดูระดับน้ำในหม้อน้ำด้วย

ปล.เปลี่ยนหม้อน้ำไปแล้วตอนเชค 80000 กิโล

9. snipersorng

snipersorng New Member Member

11
    1
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ฝาโก่งเลย งานเข้า ต้องโอเวอร์ฮอลใหม่ ไม่มีเงินวางเครื่องใหม่ ก็ต้องซ่อมใช้ไปก่อนครับ

10. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เช็ค ดู ครับ แต่ผม ว่าไม่น่าเป็นอะไร มาก

เพราะเรารู้ตัวก่อน ไม่ปล่อยไว้นาน

11. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    เครื่องตัวนี้ เบาะบางมากครับ

12. mde40313

mde40313 New Member Member

51
    1
    0
    เป็นอย่างที่บอกเลยอะครับ

งานเข้าอย่างนี้ทำไงดีครับ

13. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    ผมเคยโดนมาแล้วครับ เปลี่ยนวาร์วน้ำมาก็หาย กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับ

ระหว่างขับก็คอย ๆ มองไว้ก็ดีครับ แล้วก็ทุก 2 วันก็ลองเปิดดูหม้อน้ำดูบ้างครับว่ามันพร่องรึเปล่า
    เผื่อว่าบางทีมันอาจจะเกิดปัญหาเล็ก ๆ ตามมาได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้