เครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kittipong_pn, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kittipong_pn

kittipong_pn Guest

0
    0
    0
    เครื่อง B16A ของผมมีเสียงดังไม่รู้เป็นที่วาล์วหรือเปล่า...ช่วยตอบที

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ดังแกร๊ก ๆ หรือเปล่าครับ ใช้มากี่โลแล้ว เคยตั้งวาวล์ล่าสุด
    เมื่อใด ให้ข้อมุลด้วยครับ เพื่อน ๆ จะได้ช่วย กันวิเคราะห์

3. kittipong_pn

kittipong_pn Guest

0
    0
    0
    honda b16a

มันดังติ๊กๆๆเหมือนมีอะไรอยู่ในเครื่องเลย ผมเพิ่งไปตั้งวาล์วมาเมื่อต้นปีเอง

4. WITSANOWA

953
    23
    0
    ลองไปตั้งไฟใหม่ ด้วย ทามมิ่งไลท์ เลยครับ
    แม่น ๆ หน่อย หาอู่ที่มีเครื่องตัวนี้ บางทีหูก็ไม่แม่น
    ไปอู่พีก่ำ วัดดงมุลเหล็ก ก็ได้ถ้าอยู่ฝั่งธน ไม่แพงครับ
    เพื่อ พี่ก่ำแกจะเจอสาเหตุแท้จริง ตอนผมวางเครื่อง
    ใหม่ก็เป็น เพราะ เติม 91 มา พอไปเปลี่ยนเป็น 95
    หายครับ ตั้งไฟด้วย ทามมิ่งไลท์ แม่นยำดีครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ชาร์ป ละลายครับ

6. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ราคาค่าตั้งแบบนี้ราคาเท่าไรครับ

แล้วถ้ารถผมติดแก๊ส เอาไปตั้งแบบนี้ จะมีผลดีอะไรมั้ยครับ อู่ อยู่แถวไหนครับ ถ้าได้เบอ ก็ดีนะครับ

7. musachi

2,336
    264
    0
    ไฮดรอลิค วาล์ว ดังครับ

8. WITSANOWA

953
    23
    0
    AUTO WAY .......TEL . 081 641 9025
    TEL 02 412 6868 ไปให้พี่ก่ำดู ก่อนได้ครับ

ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ แก่นั่งขับไปกับเราเลยครับ
    อาจ จะเป็น แบบที่ คุณ musashi ได้กล่าวไวก็ได้ครับ

อู่เข้า ทางจรัล 22 วันเวย์ ไปออกสุดซอย เลี้ยวซ้าย
    เขา ซอย อิสรภาพ 39 วัดดงมุลเหล็ก 50 เมตร --ขวามือครับ
    ไปก่อน 8.30 น. จะได้คิวต้น ๆ ครับ

ที่แนะนำแต่อุ่นี้ เพราะ ราคาไม่แพงจริง ๆ ครับ ลอง
    เข้าไป ดู ที่ กูเกิล ใส่ คำว่า """"AUTOWAY SERVIES

9. musachi

2,336
    264
    0
    น๊อตก้านสูบหลวม

ที่ตอบมา ผมมั่วทั้งหมด ครับ

ข้อมูลมีแค่นี้ตอบอะไรไม่ได้หรอกครับ

ใครตอบได้ก็มั่วสุดๆแล้ว

10. WITSANOWA

953
    23
    0
    ติดแก๊สด้วยเหรอครับ ติดมานานหรือยัง วิ่งปกติไหมครับ
    หัวฉีด หรือ มิกเซอร์

ที่คลับ ผม พังเพราะแก๊ส มี 4-5 คนแล้วครับ ส่วนใหญ่
    เป็นที่วาวล์ บ้าง ลุกสุบบ้าง จ่ายบางวาวล์ยันเร็ว จ่าย หนา ก็เป็น
    คราบเกาะ ไหม้ตามลูกสุบ และบริเวณใกล้เคียง ล่าสุด ซีอาร์วี
    ก็ประกาศขายไปแล้ว ค่าซ่อมแพงมาก

ถ้า ยังไง ต้องให้พี่ก่ำ วิเคราะห์ให้ อาจจะต้องเปิดฝาสุบ
    ดุสภาพ เลยครับ เรารอดุได้เลยครับ ส่วนใหญ่ ไปนั่งรอกันทั้งนั้น
    ครับ เพราะที่มา ก็หวังประหยัดกันทั้งนั้นมาที่นี่

ซ่อมไปตามอาการครับ เรื่องแก๊สก็ต้องจุนให้พอดี ถ้าหัวฉีด
    ยี่ห้อเดียวกัน พอจะแนะนำร้านได้ ที่มี เอเอฟมิเตอร์วายแบนด์ วัดค่า
    ที่ท่อไอเสีย ดุส่วนผสมให้เลยครับ ........

11. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เรื่องเสียงบอกยาก ต้องลองไล่ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้