หน้ารถสูงชึ้นเนื่องจากติดแก๊ส ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย icecivil, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    เนื่องจากรถติดแก๊สมาทำให้ด้านหน้า มันเชิดชึ้น ตอนกลางคืนปิดไฟแล้วมันส่องตาคนอื่นเข้า จะแก้ไขอย่างไรดีครับ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ถ้าแก้แบบราคาประหยัดหน่อยก็ใส่สเปย์เซอร์รองที่หัวโช๊คครับ...

3. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    ติดตั้งแก๊สรถ R11 หรือ P11 ละครับ

4. icecivil

22
    0
    0
    R11 ครับ รบกวนแนะนำที่ซ่อมหรือซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ต้องถามก่อนว่าอยากแก้ปัญหาตรงไหน

ถ้าปัญหาคือไฟส่องหน้าคันอื่น ก็หมุนปรับไฟให้มันต่ำลง แค่นี้ก็ไม่ส่องแล้ว ตอบแบบนี้จะโดนสอยไหมเนี่ย อิอิ :D

แต่ถ้าหากเป็นปัญหาอีกอันคือ ท้ายห้อย อย่างง่ายๆ ก็ รองสเปเซอร์ที่หัวโช๊ค อย่างที่พี่อุ้ยว่าไว้ครับ ตามร้านช่วงล่างส่วนใหญ่ทำได้

6. icecivil

22
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ชิงเล่นก่อนซะล่ะ..ว่าจะเล่นมุขปรับโคมลงซะหน่อย..แต่ไม่รุเป็นไงกระทู้นี้คนถามเค้าถามมาแบบห้วนๆ..บรรยากาศ..มาคุ..ว่ะ..555..ตามท่านตามว่าเลยครับ..:D:D:D

แต่แนะนำเพิ่มเติมให้อีกนิดครับ..ให้แก้ปัญหาที่ต้นเหตุครับ..อย่าไปแก้ที่ปลายเหตุ..ใส่ถังแก๊สไปแล้วหน้าเชิด..ก็ให้เอาถังแก๊สออก..ก็กลับมาปกติล่ะ..ง่ายจะตายไป..:D:D:D..ถ้าสู้ค่าน้ำมันไม่ใหวก็ให้หาเงินมาจ่ายค่าน้ำมันให้มากขึ้น..:D:D:D..ถ้ารัฐบาลไม่สามารถพยุงราคาน้ำมันเพื่อช่วยประชาชนได้..ก็ให้ไปเป็นรัฐบาลเสียเอง..Oops.. :tape: :tape: :tape:.จุ๊..จุ๊..จุ๊...เผลอพูดอะไรออกไป....:eek::eek::eek:.

8. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    พี่หม่อมก็เผลอพูดความจริงไปงัยครับ... ผมรู้นะว่าพี่รู้สึกอย่างนั้นจิงๆ

9. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    งานเข้าเลย นึกว่าเสื้อแดงมาเองเลยครับ แนะนำทำโช็คใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้