สอบถามค่าเสียหายคร๊าบ:p

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunny_green, 11 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    พอดี เมื่อเดือนก่อน ใต้ท้อง ไปกระแทก ฟุตบาท พอดีเลี้ยวเข้าร้านหมูกะทะ ทางขึ้น ด้านนึงมีรถรอเลี้ยวอยู่ เลยเบี่ยงออกข้างๆ มีเหล็กแผ่นพาดอยู่ พอเลี้ยวขี้นเหล็กแผ่นปุ๊บ ยุบปั๊บ กระแทก+ครูด ขอบฟุตบาธ ดังตึ๊งเลย...เหอๆ...ไม่บอกกันล่วงหน้าเลยว่า เหล็กบาง แงๆ:cry:....นึกว่าไม่เป็นไรมาก ผ่านมาเดือนนึง....มีน้ำมันเครื่องซึม ประมาณหยดนองพื้น แต่น้ำมันเครื่อง ไม่ยุบ ยุบนิดเดียว...ซึมตาม ขอบก้นอ่าง น้ำมันเครื่อง และ น้ำมันเกียร์ ซึมตรง รอยต่อระหว่างเครื่องกับเกียร์

ถามครับ

ไปค้นในกูลเกิ้ล

ปะเก็นอ่าง นมค. ไม่มี เค้าใช้กาวปะเก็นแทน ....และบางคน กาวปะเก็นธรรมดาไม่อยู่ ต้องใช้ กาวปะเก็น ของแท้ นิสสัน หลอดละ 1800 (มั้ง)

อันที่จริง มันมีมั้ย หรือไม่มีครับ ราคาเท่าไหร่

(น่าจะ) ซีล ระหว่าง เครื่อง กะ เกียร์ ที่ซึมอยู่นี้ จะเปลี่ยนได้มั้ยครับ หาในเน็ตไม่เจอ

อ้อ...มี จานจ่าย เยิ้มน้ำมันเครื่องด้วยครับ

ถ้าทำ 3 อย่าง ประมาณ ค่าของ + ค่าแรง ระยะเวลาการทำ เท่าไหร่ครับ

คือ รถมันก็ใช้ปกตินะครับ แต่แค่มันเลอะเวลาจอด แล้วอีกอย่าง ว่าจะติดแก๊สมารด้วยครับ....

ถ้าราคาไม่แรง อีก 3-4 เดือนจะทำ ทำเสร็จ ติดแก๊สเลยครับ ตอนนี้กรอบแกรบ เก็บตังค์ก่อน:D

ขอบคุณครับ:):eek:

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ก้น แครงค์ ไม่มีซีล ถูกต้องแล้วครับ ใช้กาวแทน แต่ว่าราคากาวที่ 0 นิสสัน

เท่าไร ผม ไม่รู้ แต่กาวที่เอามาทาปะเกน อย่างดีๆ หลอดล่ะ ประมาณ 300 บาท

ก้อน่าจะพอแล้วครับ ส่วนเรื่องน้ำมันรั่ว ระหว่าง เครื่องกับเกียร สัญนิษฐานว่า

น่าจะเป็น ซีล ข้อเหวี่ยง หลังรั่ว ( ซีลของแท้ ประมาณ 5-6 ร้อย ) ส่วนน้ำมันรั่ว

ที่ จานจ่าย เกิดจาก ซีลจานจ่าย รั่ว ( ของแท้ 200 บาท) บวก ค่าแรงทั้งหมด

3 อย่าง ที่ว่ามา ไม่น่าเกิน 1500 บาทครับ :D:D:D:D

3. sunny_green

330
    50
    0
    ถ้าเข้า 0 จะหนักหนามั้ยครับพี่..พอดี แถวนี่ หาช่างที่วางใจได้ยาก ช่าง ที่เคยทำ แกงานเยอะจัด นัดเป็นเดือนๆบางที ไม่ได้ทำอีก - -*

ถ้าเข้า 0 ไม่เกิน 3 พัน จะเข้า 0 ครับ จะเปลี่ยนยางหุ้มเพลา หุ้มแร็ก ทุกตัวด้วย เหอๆ.....

ปล.บี14 ปี95 1500 ออโต้ ครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2009
  4. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    กาวประเก็นนิสสันทีบ้านมีอยู่ 2 หลอดขอเพื่อนมาเพื่อนทำงานอยู่ 0 นิสสัน หลอดละ1800เลยเหรอเนี่ยแพงจัง
    เอาไปทาประเก็นมอไชคไปตั้งเยอะ

5. dearkaelle

dearkaelle New Member Member

59
    3
    0
    คนนี้แหละคับที่ผมนับถือและไว้วางใจคับ ไม่ต้องเข้า 0 เข้าอูพี่ ติ่งจบเลยคับ เออลืมบอก ถูกและดีมีนัยโลกจริงๆๆนะ:D:D:D:cool::cool::cool::D:D:D

6. sunny_green

330
    50
    0
    อยู่ สระบุรี คร๊าบ พรี่ๆ.....อยากไปให้พรี่ติ่งซ่อมเหมือนกัน....แต่ไปไม่ถูก เหอๆ....ไปได้เก่งสุดก็ สนามบินสุวรรณภูมิ...กับฟิวเจอร์ ไปถึง แจ้งวัฒนะ - -*

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

มาแจ้งวัฒนะได้ก้อใกล้แล้วนะ :D

8. sunny_green

330
    50
    0
    ง่ะ พรี่เดย์ แจ้งวัฒนะผม คือ แถวห้าง ตรงแยก แจ้งวัฒนะอ่ะ ห้างอะไรน้าจำชื่อไม่ได้ ไม่ใช้ห้างเปิดใหม่นะ เพราะไปซื้อนังเขียว บี14 ก็ แถวนั้นครับ แหะๆ

อ้อ..กาวปะเก็นนิสสัน ผมไปดูเว็บ autoatone.com มาอ่ะ กาวปะเก็นธรรมดา 150 ยี่ห้อนิสสัน 1800 - -"

9. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    มาแจ้ง วัฒนะ ได้ หา คลองประปา เลย ครับ
    วิ่งไปตามคลองประปา ได้ ก็ เจอ ห้างโลตัส เลี้ยว ขวา กลับรถ เข้าซอย
    ก็ถึง แล้วครับ

10. sunny_green

330
    50
    0
    ขอเวลา เตรียมงบก่อนครับ เพิ่งย้ายบ้านได้ 2 เดือนเอง จ่ายค่าเช่าล่วงหน้าไปเกือบหมื่น เดือนก่อน ก็ไปซื้อคอมใหม่มา 2 หมื่น ตอนนี้ เดือนชนเดือนอยู่ครับ เหอๆ....น่าจะไม่เกิน 3-5 เดือน จะได้มาถามอีกรอบ กะจะติดแก๊สด้วย ครับ อิอิ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้