เพิ่งถอยNVมาครับ ฝากเนื้อฝากตัวและมีเรื่องรบกวนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bark, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bark

bark New Member Member

4
    0
    0
    คือเพิ่งซื้อมาวันนี้ครับ
    NV QUEENCAB มีหลังคาสีเทา-ดำ เกียร์ออร์โต้ครับ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ แต่มีรื่องที่จะต้องรบกวนครับจะต้องบูรณะรถนิดหน่อย...อิอิ

1. เวลาเครื่องจอดนิ่งๆ บางครั้งเครื่องมันก็สะดุดๆครับ เคยเข้าไปอ่านกระทู้ที่เคยตอบไว้เหมือนกันเห็นบอกว่าเป็นที่สายหัวเทียน แล้วมีสาเหตุอะไรได้บ้างครับนอกจากนี้...

2. ช่วงล่างบริเวณล้อหน้าเวลาหักพวงมาลัยเลี้ยวตอนรถจะออกตัวมันดังแก็กๆๆๆๆครับดังพอสมควรเลยแต่พอเลี้ยวตอนรถมีความเร็วอยู่ไม่มีเสียงครับเป็นเพราะอะไรได้บ้างแก้ไขได้อย่างไรครับ

3. ปุ่มสีแดงที่เป็นสวิทซ์ข้างปุ่มไฟตัดหมอกมันใข้ทำอะไรครับพอดีมันหลุดออกมา แต่ตัวนี้คงต้องหาวิธีซ่อมเอง

4. ชุดไฟเบอร์รอบคันพร้อมทำสีและติดตั้งประมาณกี่บาทอะครับ เอาแค่ชุดหลัง-ข้าง-ลิ้นหน้าแค่นี้ครับ

ขอรบกวนแค่นี้ก่อนนะครับ ดีใจครับที่ได้เป็นครอบครัวเดียวกัน ชอบมานานพอสมควรแล้วครับ
    แต่ตัวนี้ต้องผ่อนอีก2ปี...555+ ยังไงจะเข้ามาทักทายบ่อยๆนะครับ

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    nv คนนอนดึกมาและ
    รอผู้รู้มาตอบนิ

3. Goodpig

Goodpig New Member Member

120
    0
    0
    เข้ามาช่วยตอบละกันครับ (อาจไม่ได้อะไรมากนะครับ)
    1. เคยเป็นเหมือนกันครับ เลยลองเปลี่ยนสายหัวเทียนของเซียงกงที่ติดมากับเครื่องแล้วหายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ
    2. อันนี้ตอนได้รถมาใหม่ๆก็เป็นครับ เอาไปให้อู่เช็คช่วงล่างเลยดีกว่าครับ อาจจะเกี่ยวกับหัวเพลา ยางหุ้มเพลาขาด หรืออาจจะเกิดจาก โช๊คก็ได้ครับ
    3. .....
    4. ชุดไฟเบอร์ของ Queen Cab ไม่แน่ใจนะครับ เคยเห็นแต่ของตัวกระบะ มีลิ้นหน้า+หลัง+เสกิร์ตข้าง งานดิบนะครับยังไม่ทำสีอยู่ที่ 4500 บาทครับ

ผิดถูกยังไงรอผู้รู้ท่านถัดไปละกันครับ

4. bark

4
    0
    0
    แหะๆๆๆ...ขอบคุณครับ..:D
    แล้วจะลองไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญดูครับเรื่องช่วงล่างที่เป็น...

5. ยินดีต้อนรับครับ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตอบ ข้อ สาม นะครับ ..
    เป็นปุ่ม สวิซ ไล่ฝ่ากระจกหลัง ครับ .. ปี 2000 up
    แต่ บางคันอาจเป็น สวิซเอนก ประสงค์ ครับ ..(ปี 1999 ลงมา)

7. tamako524

tamako524 New Member Member

62
    0
    0
    ตอบข้อ2 เวลาเลี้ยวน่าจะเกิดจากหัวเพลาที่มีเสียงดัง

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ยินดีต้อนรับคับ...

9. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ยินดีต้อนรับครับ........ข้อ1.ลองเช็คดูสายหัวเทียน+หัวเทียนด้วยนะครับ+ติดแก็สมาด้วยหรือเปล่าดูที่ มิกส์ ด้วยนะครับ
    ข้อ2. ลองเช็คดูหัวเพลาขับครับ
    ข้อ3.ไม่ทราบครับอาจสวิทช์ควบคุมอุปกรณ์เสริมที่ต่อเพิ่มเข้าไปครับ
    ข้อ4.แล้วแต่แบบที่ชอบนะครับราคาและทรง เราเลือกได้ ( รถในคลับมีใส่กันหลายแบบครับลองดู )

10. bark

4
    0
    0
    ขอบคุณครับผม รู้สึกอบอุ่นดีครับ...
    ยังไงเดี๋ยวผมลองไล่เช็คตามที่แนะนำกันมานะครับแล้วถ้ารถเรียบร้อยเมื่อไหร่...
    จะถ่ายรูปรถและคนมาแนะนำตัวนะครับ...

11. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    ของผมปี 99 ก้อมีสวิทต์เหมือนข้อสามด้วย ไม่ยักรู้ว่ามันคืออะไรอะคับ งง มานานแล้ว

12. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ต้อน ต้อนรับ..........

ตามที่เค้าตอบถูกต้องหมด.........

ข้อ4 ของผมรอบคันไม่ทำสี 9500คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้