วางd15b vtec e มาทําไมถึงกินนํามันจัง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย jooovb, 19 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jooovb

jooovb Guest

0
    0
    0
    อยากถามเพื่อนเพื่อนพี่พี่ที่รู้ว่าเครื่องตัวนี้กินกันกี่โลลิตร
    ทําไมผมวางมาเติมเต็มถังวิ่งได้แค่360โลเอง ผมรู้สึกมันผิดปกติไช่มั้ยครับ
    ปกติวีเทคอีมันต้องประหยัดกว่านี้ไช่มั้ยครับเป็นเกียออโต้นะครับ ผมควรแก้ที่จุดไหนไครรู้ตอบด้วยนะครับ
    ไม่แน่ไจว่าเกี่ยวกับการเดินสายไฟรึป่าว ช่วยตอบด้วยนะครับ แล้วถ้ามีอู่ไหนแก้เรื่องนี้ดีดี บอกชื่อลงไว้ด้วยนะครับขอบคุณครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ต้องเช็คระบบสายไฟครับ ถ้าเดินไม่ครบ กินน้ำมันแน่ๆ วิ่งไม่ดีด้วย อีกอย่างนะครับ ออกซิเจนเซนเซอร์รุ่นนี้ไม่เหมือนรุ่นอื่น ถ้าตัวนี้เสียก็ผลต่อเครื่องมากเหมือนกัน

3. ters

ters New Member Member

13
    0
    0
    ผมกะใช้เครื่องตัวนี้อยู่เพิ่งวางมาไม่นานครับ ผมใช้เกียร์กะปุกนะ ไม่เหยียบหวือหวาได้ประมาน450-500โลครับ น้ำมันเต็มถังนะถังเล็กมีติ๊กนะ
    แต่ผม งงอยู่อย่างนึงครับออกซิเจนเซนเซอร์อ่ะครับไม่รุตัวไหนครับบอกที ไม่รุจักคับ:rolleyes:

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยู่ที่เฮดเดอร์ครับมีสายไฟอยู่ห้าเส้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้