อุปกรณ์ที่ช่วย...ในการขับขี่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แม็กซ์ๆๆๆๆ, 13 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ

ผมพึ่งซื้อรถ NV มา แต่...

หลายคนบอกว่ารถรุ่นนี้ร่อน + สะบัด

1.ไม่ทราบว่ามีอุปกรณ์ ไรที่ช่วยอาการดังกล่าวได้งับ (บางคนบอกให้ใส่ที่ค้ำโช๊ค ...ช่วยได้เหรอ - -'' )

2. พอดีกระจกหลังคาหลัง มันไม่มี ไม่ทราบว่า หาซื้อได้ที่ไหน หรือว่า ตัดกระจกได้

ตัวเอง ไม่ได้ขับเลย เพราะพึ่งไปหัดขับรถ อ่ะ 5555+

ขอบคุงงับ

1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ขับช้าๆๆครับ พึ่งได้รถมาใหม่ ระวังเยอะๆๆมันก็ไม่ร่อนแล้วครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    หลาย คน ??
    หลายคนที่ว่า นี่ คือคนที่ไม่ได้ใช้ NV มั้งครับ ..

ผมเห็นมีคนมาพูดแบบนี้หลายคนเหมือนกัน เลย ถามกลับไปว่า ..
    หลายคนที่ว่าเคยขับ NV หรือเปล่า ..
    อย่าไปเชื่อคนที่ไม่เคยใช้ครับ ..
    จขกท.มาถามถูกที่แล้วครับ :D
    เอาเป็นว่า .. อาการ ร่อนหรือสะบัดเนี่ย ..
    ในความเร็วเท่าๆกับ Jaaz Yaris Vios ป้ายแดง .. (ช่วงล่าง เหมือนNV)
    ผมว่าNv เก่าๆของผมคันนี้ (ช่วงล่างเดิมๆ) .. ทำได้ดีกว่าครับ ..
    ความเห็นส่วนตัว ..ผมว่ามัน คุ้มกับราคานะครับ ..

ถ้าต้องการรถที่ช่วงล่าง .. ดีมากๆ ..ควรไปหาซื้อรถราคาแพงๆครับ
    เช่น Mazda 3 , Mitsubishi Evo ,BMW ,ฯลฯ

3. ถูกต้องแล้วครับพี่ TEERASIT เห็นด้วยอย่างแรง

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามตาแจ๊คเลยครับ
    ขับไม่เร็วก็ไม่ร่อนแล้ว
    ถ้ารถเดิมๆ ไม่ว่ารุ่นไหนขับเร็วมันก็รอนทุกคันแหละครับ

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ร่อนไม่ร่อนยังไง..ท่านเล็กอยู่ไหน...สงสัยไปแข่งรถอยู่...รบกวนมาตอบทู้นี้ด้วย....อ่ะ5555555

6. อ่องับ

ที่บออกร่อน ก็ คนขายรถ+อ.สอนขับรถ

แต่ตอนที่พ่อลอง มันออกตัว ได้ใจผมเจง ๆ 555+

แล้วที่ ค้ำโชค มันช่วยอะไรเหรองับ

งั้นลองๆ ขับดูก่อน อิอิ

7. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    - -

มะไม่ครายตอบ เย้ย

8. รอพวกพี่ๆมาตอบนะครับ ผมน้องใหม่ความรู้น้อยครับ ใจเย็นๆ ครับ

9. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    ใส่ ล้อ หน้า กว้าง +ยางดีๆ +โช๊คดีดี แจ๋มแล้วครับ^^

10. maxturbo

61
    0
    0
    อ่าคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบใจมากจร้า

เหอะๆ หลายตังอยู่ 555+

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เข้าโค้งที่ 140 ยังเฉยๆ:D
    shock up + ยางดีๆซักชุด :D

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เห็นด้วยครับ

13. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
  14. maxturbo

61
    0
    0
    ขอบคงมากๆๆๆ จร้าๆๆๆๆ

15. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ขับดีครับ nvไม่มีปัญหาเลย

16. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ถ้าอยากให้รถนิ่งๆก็โหลดลงมาครับสักสองนิ้วก็กำลังดี การใส่ค้ำโช้คช่วยได้ครับ ทำให้หน้ารถนิ่งขึ้น แต่อย่าลืมเช็คพวกยาง สปริง กับโช้คด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้