โช๊ค EK 96 กับ EK9 ต่างกันตรงไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย toppy741, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    โช๊ค EK 96 กับ EK9 ต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ทำไมนิยมมาใส่กัน

เหมาะกับรถเดิมๆไหม

ขอประดับความรู้หน่อย

2. toppy741

74
    4
    0
    ความรู้ คือ ประทีป ช่วยหน่อยครับ

3. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    โช๊ค EK9 สปริงแข็งกว่าโช๊คแข็งกว่าทั้งหน้าและหลัง ใส่แล้วเตี้ยกว่า แต่ตูดมักจะห้อยนิดนึง
    โดยรวมแล้วก็ดีกว่าของเดิมๆที่ติดมากับรถเรา แต่ก็อย่าลืมว่าโช๊ค EK9 มันก็ไม่ใช่ของแต่งอะไร
    ยังไงมันก็อยู่บนพื้นฐานของโช๊คเดิมติดรถนั่นแหละครับ

4. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ดีกว่าเดิม แต่ไม่มาก อีกอย่างอายุอานามมากแล้วย่อมมีเสื่อมสภาพเป็นธรรมดา
    ที่แพงเพราะคำว่า EK-9 หรือ type-R มันขายได้ยังไงครับ หุๆๆๆ
    :D

5. ไม่รู้ว่ามันดีกว่าของเดิมยังไงเหมือนกัน เพราะถ้ามันดีจริง ๆ พวก EK9 คงไม่ถอดขายทิ้งหรอก ลองไปดูใน Yahoo Auction สิครับว่ามันมีโช๊ค EK9 ขายบ้างหรือป่าว หรือในเว็บเมืองนอกอย่าง Honda Tech มีใครพูดถึงโช๊คตัวนี้บ้าง ผมเห็นมีแต่คนไทยเนี่ยแหล่ะ มีเอามาขาย และหามาใส่กันนัก

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตอนนี้ราคาก็ยังแรงอยู่เลยครับ

7. toppy741

74
    4
    0
    ได้ยินว่าแกนตรงกลาง ใหญ่กว่า จริงไหมครับ

8. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ใหญ่กว่ารึป่าวไม่แน่ใจครับแต่สำหรับผม ผมคิดว่าใหญ่ไปแล้วไง
    จะดีก็ตอนโดนชนหนักๆแกนโช๊คก็มีโอกาสงอได้ยากกว่าเท่านั้นเองครับ
    แล้วเราต้องการประโยชน์จากมันตรงนั้นรึป่าวหละ???

9. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ว่างๆ จะผ่า ออกมา ให้ ดู นะครับ

มีเศษ โช๊ค EK-9 แต่เท่าที่ เคยคุยกับเพื่อน

ที่ต่างกัน คือ วาล์ว ข้างใน โช๊ค แค่นั่น เอง

เอา เป็น ว่า ถ้าอยาก เห็น แบบ ชัดๆ เจนๆ

ผม ขอ ใคร บริจาก โช๊ค เดิมๆ เสียๆ มาสัก ต้น

จะเอา ผ่า เปรียบ เทียบ เอามา ลง ให้ดู เลย หุหุ

ดี ม่ะ จะ ได้ เข้าใจได้ ทั่วกัน ไปเลย

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ดีเลยครับ จะได้เป็นข้อมูลสำหรับคนอื่น แต่ผมไม่มีครับ

11. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เคยได้ยินมานานแล้ว ดีจังเลยจะได้ทราบข้อมูลจริง ๆ สักที

12. toppy741

74
    4
    0
    ขอบคุณข้อมูลนะครับ.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้