วันนี้หยิบหนังสือ AUTOCAD RACING ออกใหม่ เห็นหัวข้อ ทำแต่งรถ เกือบครึ่งล้าน โห..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ลองเปิดหน้าไปเรื่อยๆๆ เห็น ฮอนด้า ซี่ตี เก่า มาทำแต่งใหม่หมดครบด้วย จ่ายเกือบครึ่งล้าน โห..... วิ่งทำได้ แค่12 วิ ไม่น่าเชื่อเลย :eek::eek: แล้วอีกคัน ทำแต่งเกือบล้านเหมือนกันเลย

สงสัย เอาทำแต่งเป็นของนอกดีๆๆๆด้วย แถมแรงอีกเลย

สุดยอดเลย

มีใครกล้าๆ รถส่วนตัว อยากทำแต่งแรงๆๆเกือบจ่ายครึ่งล้าน ไหวไหมหรือไม่ไหว ยังไง เดี๋ยวอนาคต น้ำมันไม่มีแล้ว น่ะหาเติมอย่างไรก็หายากใช่ไหมอ่ะ

JZA760 ถูกใจสิ่งนี้
  2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ของผมรถราคาตอนนี้ไม่ถึงสองแสน แต่ตั้งแต่ทำมาก็ปาเข้าไปสี่แสนได้แล้วครับ ของแบบนี้อยู่ที่ใจรักครับ ที่บ้านให้ขายแต่ไม่ขายยังไงก็อยากขับอยากแต่งไปเรื่อยๆครับ ถึงแม้อายุรถจะ15ปีแล้วก็ตาม

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  3. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    รถเพื่อนเบิกก็ประมาณเดียวกันครับ Toyota Wish ซื้อมาล้าน แต่งล้านกว่า

แต่งรถเหมือนยาเสพติดครับ แต่งไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหมดตัวหรือไม่ก็เปลี่ยนรถแหละครับ

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  4. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    ผมก็เทำมาเยอะเอาการเช่นกันทำจนเหนื่อยมากแต่มันเลิกไม่ได้ผมทิ้งเค้าไม่ได้กว่าจะได้มาหูแทบแตก(ที่บ้านไม่ถูกกับรถมือสอง)
    ตอนจะซื้ออยากจะได้มากพอได้มาก็ต้องดูแลให้ดีที่สุด

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  5. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ดูตัวอย่างจาก CEF ทั้งหลายก็ได้ครับ ตัวรถ 2 แสน แต่ทำกันเป็นล้าน 0..o

6. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    มันอยู่ที่ใจ อะครับ และก็จะตามมาด้วย เงินที่ต้อง ลงทนเพื่อทำตาม ที่ใจเราอยากทำ ทำแล้วมีความสุข ไม่เดือนร้อนคนอื่นก็ ทำเถอะคับ คนเราชอบอะไรที่ไม่เหมือนกัน อะครับผม :D:D:D

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เอาง่ายๆลองเอาเครื่องคิดเลขมาคิดดูของแต่ที่คุณใส่ไปในรถตัวเองผมว่า 5 หมื่นขึ้นทุกคันอะครับ

8. ozkung

ozkung New Member Member

36
    2
    0
    รถผมCEF ทำไปหมดไปล้านนิดหน่อยแร้วฮะ ไม่รวมตัวรถนะ ของยังไม่สุดเลย ,,,, T.T เหนื่อยคับ มะช่ายอู่ ของตัวเอง ทำ ยังไง ก้เหนื่อย ถ้าใจไม่รักพอ นี่ผมกะ จาเลิกละกำลังคิดอยุ่ ขายดีมั้ย แต่ก้อยากเกบไว้ ^^ อยุ่ที่ใจค้าบอิอิ

9. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ คนเรารักชอบอะไรไม่เหมือนกันครับ

10. ได้ข่าวว่าข้างบนนี่ก็ ครึ่งล้านนิดหน่อยหนิ 555

ทำไปเถอะครับอย่าไปคิดรวมมูลค่า มันเป็นคุณค่าทางจิตใจของเรา

11. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เคยเป็นอยู่เหมือนกัน ซื้อ E34 มา 350000 ทำไปแต่งไป ใส่นูนใส่นี่ เลยเถิดไปเยอะ แพงกว่าตัวรถอีก

จนที่บ้านด่าซะยับ เลยจามใจต้องขาย แต่ใจมันยังรักที่จะแต่ง ยังไงก้ไม่เลิก รถไรเราก็แต่งได้

12. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เจ้า ของ รถ city คันนี่ น้องเขา เรียนอยู่ ม. 5

ถ้าจำไม่ผิด พี่ต้น city mania รุ้ดี หุหุ

13. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ได้รถใหม่มา6เดือนหมดไป แสนสอง ดูแล้วยังธรรมดาอยู่เลย จะทำไปเรื่อยๆไม่รู้จะหมดเท่าใหร่? :eek:

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถผมทำให้มันขับได้ ก็หลายแสนแล้ว

ทำมาจากซากรถเลย

15. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    3ประตูของผมทำไป 3 ร้านครับ

มีร้าน V-Pro Motor

ร้านท่อ ตาโรจน์

แล้วก็ร้าน สายไฟ ตั้มซุป

.
    .
    .

อ้าว ...... ล้านหรอกเหรอ .............................นึกว่าร้าน

555

อ่ะ . . .ล้อเล่ง

16. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ทำไปเรื่อยๆหมดเงินหรือเหนื่อยก็พักก่อน อิอิ แล้วค่อยว่ากันใหม่จ่ายเพื่อความสุข:D

17. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    มันเปนความสุขทางใจ ก็รู้ว่าหมดเงินไปเยอะ แต่ไม่เคยเสียดายครับ....

18. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    มันคือยาเสพติดจริงๆครับ เคยลองเลิกแต่งแล้ว แต่ทำไม่ได้

สงสัย ต้องลองไปเลิกที่ถ้ำกระบอก

19. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

แหมๆ ว่าคนอื่นเค้าจะครึ่งล้าน แล้วแจ๊สข้างๆล่ะจ๊า ห๊า ทำมันทุกวันจริงๆ อิอิ :D:D:D

20. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    พี่น้องคร้าบบบบ ผม "ไม่อยากจะเอ่ยเลยยยยยย" - -"

21. ยังไงก็เกินครับ ลองนับค่าของ ไม่รวมค่าแรงของรถตัวเองดู รับรองต้องร้องทุกคัน

22. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    เขาเรียกว่าซื้อความสุข............

23. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ช่ายครับ

ของแบบนี้ อยู่ที่ความชอบส่วนตัวอ่า

บางคนมีเงินซื้อรถสปอร์ตได้ แต่ไม่ซื้อ

เอาเงินไปทำรถซิตี้คาร์ ทำแรงทำสุด ไว้สวนรถสปอร์ต

เหอๆ ความชอบส่วนบุคคลครับ

ต่อไปในสนามแข่ง ก็จะดูจากภายนอกไม่ได้แล้วหล่ะคับ เหอๆ

24. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ทำไปจนซื้อรถรุ่นที่เอาไปทำได้ 5-6 คันแล้วมั้งครับ รถรุ่นผมทั้งคันเดี๋ยวนี้ราคาไม่ถึง 6-7 หมื่นเอง แต่ก็รู้สึกดีที่ได้ทำ และจะทำไปเรื่อย ไม่ขาย ไม่อะไรทั้งนั้น ถ้าเลิกเล่นก็คงจอดไว้บ้านในสภาพนั้นล่ะ...อิอิ

25. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ความสุขครับ มันห้ามกันไม่ได้หรอก จะแต่งแนวไหนๆ ก็ทำเป็นแสนทุกแนวแหละ

26. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ก็ทำแล้วมีความสุขนี่ครับ... :D
    ก็เหมือนสาว ๆ ชอบแต่งตัว แป้งตลับนิดเดียวตั้ง 5000.-

27. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ทำไปไม่เคนคิดเลยว่าหมดไปเท่าไร คิดแล้วเดี้ยวเครียดดดดดด

ถ้าประเคนของเข้าไป แล้วเรายิ้มได้....และไม่ได้เดือดร้อนนะ

แค่นี้ก็มีความสุขแล้วอะ

มันคงไม่มีที่สิ้นสุดแหละ...ไอ้แต่งรถเนี่ย...

JZA80DriftDancer ถูกใจสิ่งนี้
  28. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ทุกวันนี้กรอบไปหมดแล้ว มีเท่าไหร่ลงกับรถหมด

29. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ยี่งเสียเงินเยอะ ยิ่งทำให้ตัวเองลำบาก ขับลำบาก สาวนั่งยาก

อื้มมมม แต่ก็ต้องทำ หยุดไม่ได้ค้าบบบ

30. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    แล้วบางอย่างที่จ่ายไปไม่คุ้มค่าเอาซะเลย...ประมาณว่าซื้อเพื่อให้ฉลาดขึ้น...ว่างั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้