มาเตือน..สถานที่จอดรถแล้วหายครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย nong_acc88, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ใครอยู่ใกล้แถวไหน ดูกันเอาเองครับ..........แต่รุ่นเรานี่มันจะขโมยป่าวไม่รู้นะ​

แฉสถานที่จอดแล้วรถหายเคหะร่มเกล้า-คลองจั่น-เซียร์รังสิต แชมป์

วิทยุ FM 91 จัดอันดับสถานที่จอดรถหาย หรือจอดแล้วหาย จากสถิติรับแจ้งรถหาย 7 เดือน ยานพาหนะถูกโจรกรรม 627 คัน พบสถานที่เสี่ยง 70 แห่ง

อันดับ 1 ได้แก่ การเคหะ ร่มเกล้า, เคหะ คลองจั่น, ลานจอดรถตลาดสนามหลวง 2, คอนโดเมืองทองธานี และห้างสรรพสินค้า เซียร์ รังสิต มียานพาหนะรถยนต์ถูกกลุ่มโจรกรรมไปแล้วสถานที่ละ 6 คัน ในช่วง 7 เดือนที่ผ่านมา

อันดับ 2 เป็นสถานที่จอดรถ ซึ่งมีรถยนต์หายไปแล้ว สถานที่ละ 4 คัน ได้แก่ ตลาดกรมชลประทาน ถนนติวานนท์, หมู่บ้าน รินทร์ทอง คลอง 2 ลำลูกกา, ซอยลาดพร้าว 112 ถนนลาดพร้าว, และซอยกำนันแม้น หรือเอกชัย 36 ถนนเอกชัย

อันดับ 3 เป็นสถานที่จอดรถ ที่มีรถยนต์ถูกโจรกรรมไปแล้ว สถานที่ละ 3 คัน ประกอบด้วย ตลาดไท ถนนพหลโยธิน, ซอยมังกร-ขันดี ถนนเทพารักษ์, หมู่บ้านเสนานิเวศน์ ถนนเสนานิคม, ซอยจุฬาเกษม หรืองามวงศ์วาน 18 ถนนงามวงศ์วาน, ซอยท่าข้าม ถนนพระราม 2, ซอยท่าอิฐ ถนนรัตนธิเบศน์, ซอยลาดพร้าว 101, ซอยแฮปปี้แลนด์ ถนนลาดพร้าว, ถนนกรุงเทพ-กรีฑา, ซอยสุขุมวิท 71 หรือปรีดีพนมยงค์, ลานจอดรถ ตลาดมีนบุรี, ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง จังหวัดสมุทรสาคร, หมู่บ้านประชานิเวศน์ 3 ถนนสามัคคี, ซอยวัดด่านสำโรง ถนนศรีนครินทร์, ซอยเรวดี ถนนติวานนท์, ซอยเอกชัย 76 ถนนเอกชัย, และถนนสุขาภิบาล 1 (ฝั่งธนบุรี)

อันดับ 4 เป็นสถานที่ ซึ่งมีรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) รถยนต์นั่งส่วนบุคคล และรถยนต์ตู้ หายไปแล้วสถานที่ละ 2 คัน ได้แก่ ลานจอดรถใต้ทางด่วนฯ ซอยพหลโยธิน 1, ซอยพหลโยธิน 48, ซอยพหลโยธิน 52, ซอยพหลโยธิน 56, ลานจอดรถมหาวิทยาลัย รังสิต, ลานจอดรถ กอล์ฟ แมนชั่น ข้างมหาวิทยาลัย รังสิต, ห้างสรรพสินค้า ฟิวเจอร์ ปาร์ค รังสิต ถนนพหลโยธิน, หมู่บ้าน ณัฐดา ซอยรังสิต-นครนายก 62, ห้างสรรพสินค้า แฟชั่น ไอร์แลนด์, ซอยคู้บอน, ถนอมมิตร ปาร์ค คอนโด วัชรพล ถนนรามอินทรา, เคหะ ปากเกร็ด นนทบุรี, ซอยติวานนท์ 13 ถนนติวานนท์, หมู่บ้านรัตนธิเบศน์, บางใหญ่ ซิตี้ ถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี, สมาคมชาวปักย์ใต้, หมู่บ้าน สุขสันต์ 6 ถนนกาญจนาภิเษก, เคหะ ทุ่งสองห้อง ถนนแจ้งวัฒนะ, ซอยชินเขต หรืองามวงศ์วาน 47, ซอยประชาราษฎร์ 1 ถนนประชาราษฎร์, ซอยลาดพร้าว 43, ซอยลาดพร้าว 71, ซอยลาดพร้าว 109 ถนนลาดพร้าว, ซอยรามคำแหง 24, ซอยรามคำแหง 58, ซอยรามคำแหง 188 ถนนรามคำแหง, เคหะ ดินแดง, ซอยอ่อนนุช 17 ถนนอ่อนนุช, ซอยสุภาพงษ์ ถนนศรีนครินทร์, ซอยที่ดินไทย ถนนเทพารักษ์, ลานจอดรถวัดพลับพลาไชย ถนนหลวง, ทางเข้า สน.บุปผาราม ถนนอิสรภาพ, ซอยจรัญสนิทวงศ์ 57 ถนนจรัญสนิทวงศ์, ซอยเอกชัย 34, ซอยบางบอน 5 ถนนเอกชัย, ซอยเพชรเกษม 88, ซอยเพชรเกษม 114, ฟาร์มจระเข้ สามพราน, ลานจอดรถ วัดไร่ขิง ถนนเพชรเกษม, ซอยประชาอุทิศ 27 (ฝั่งธนบุรี), ซอยสะแกงาม ถนนพระราม 2, ตลาดมหาชัย สมุทรสาคร, ห้างสรรพสินค้า เทสโก้ โลตัส สาขา ศาลายา จังหวัดนครปฐม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2009
  2. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ผมว่า คงมีแต่รถใหม่ๆ ที่มีออเด้อ หล่ะครับ รุ่นเราคงไม่น่าสนใจเท่าไหร่

3. bully_69

bully_69 New Member Member

8
    1
    0
    อยู่แถวไหนก้ต้องระวังทั้งนั้นแร่ะคับ
    ผมเหนมันขโมยแทบทุกท้องที่เลย
    เห้อออออ...มือไม้ก้มีเท่ากันไอ้คนพวกนี้เสียชาติเกิด
    ปล.ขออกความคิดเหนด้วยคนนะคับผม*.*

4. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    รุ่นเราตัวรถคงไม่หายครับแต่อาจจะเป็นอะไหล่ก้อได้ที่จะหายครับ

5. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ต้องคอยระวังซะแล้ว
    รถยิ่งใหม่ๆ อยู่ ( ล้างมาใหม่ อิอิอิ )

6. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    รุ่นเรานั่นแหละต้องระวังให้ดี เดี๋ยวจะไปขโมยเพราะขาดอะไหล่หลายอย่างอยู่ อิอิ

7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ถ้าอะไหล่หาย ก็ต้องสงสัยคนกันเองนี่แหละ

8. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ยังมีรุ่นเราอีกเยอะครับที่ไม่ได้เป็นสมาชิกคลับ
    ยังไงถ้าเห็นสติ๊กเกอร์คลับก็อย่าพึ่งลงมืองัดอะไหล่นะครับ
    ยังไงก็หาของคนนอกคลับก่อนนะ อิอิอิ

9. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    แทบจะนับคันได้แล้วนะ รุ่นเราเน้ย

10. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ว้า! แย่จัง เบื่อคนรู้ทันซะจิงๆเรยกะลังจานั่งรถเมล์ไปแถวๆซอยนวมินทร์ 80 กว่าๆเนี่ยแหละ ว่าจาไปงัดซะหน่อยโดนก่อนเพื่อนเรยนะ ตามมาด้วยอู่ตาเกณฑ์แล้วทยอยไล่งัดมาเรื่อยๆจนครบทุกคนในคลับนั่นแหละนะ.

11. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    นี่ไง เจอโจรแง้ววววว :D

12. woodykub

woodykub New Member Member

81
    1
    0
    ถ้างั้นผมต้องรีบหา sticker มาติดด่วน ไม่งั้นเดี๋ยวโดนแฮบ อะไหล่ 555

13. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ตั้งแต่เริ่มขับรุ่นนี้ พอไปไหนมาไหนเห็นตลอดเลยครับ
    แต่ก่อนไม่เคยเห็นเลย แปลกจริงๆ

14. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ลืมล็อครถตั้งหลายครั้งแต่ยังไม่เคยมีอะไรหายสักที

ลืมล็อครถตั้งหลายครั้งแต่ยังไม่เคยมีอะไรหายสักที
    แค่เห็นพวงมาลัยถอดได้โจรมันก็คงไม่เอาแล้ว...!
    :D:D:D

15. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ลองลืมแถวบ้านผมสิครับ มันขนไปเกลี้ยง อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้