จะทำยังไงกับพวกที่ชอบแย่งที่จอดรถตามห้าง.....เดี๋ยวนี้ชักเจอบ่อยขึ้น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_maejo, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยกันบ้างมั๊ยครับ เวลาไปห้างฯ ขึ้นอาคารจอดรถ มันจะหาที่จอดรถยากมากๆๆๆๆๆๆ ยิ่งวันศุกร์แห่งชาติ หรือวันศุกร์สิ้นเดือนด้วยแล้ว แม่..ง คนจะมาอะไรกันเยอะแยะนักว่ะ (กรูก็ด้วย...)

วนหาที่จอดอยู่นาน ขึ้นไปชั้นจะบนสุดอยู่แล้ว และแล้วก็เจอะที่จอดจนได้ เรารีบขับเข้าไปเทียบ เปิดไฟฉุกเฉิน เดินหน้านิดนึง ตั้งลำ เตรียมถอยเข้า.............ทันใดนั้น ผมก็ต้องเบรก เอี๊ยดด... อ้าว เหี้...ย มาไงว่ะนั่น แม่...ง คันหลังขับตามมา เอาหน้ารถเสียบเข้าเฉยเลย........

มันรีบลงจากรถ ปิดประตูปั้ง!! กดรีโมด ปี๊บๆ แล้วเดินจากไปอย่างรวดเร็ว ทิ้งให้เราค้างเติ่งอยู่อย่างงั้น.......

ไม่ใช่ว่าเจอแค่ครั้งเดียวแล้วมาเล่าให้ฟังนะครับ เจอหลายครั้งมากๆๆๆ มันไม่รู้หรือไงว่าเรากำลังจะเข้าจอด ถ้าชนกันจะว่าไง

มารยาทไม่มีกันเลยหรือไง ผมเคยตะโกนด่าด้วย บางทีโมโหมาก เพราะเราขับวนเกือบชั่วโมงกว่าจะได้ที่จอด ตะโกน "คว........" กะว่าเป็นไงเป็นกัน ค่าปรับต่อยคนไม่กี่ร้อย แต่มันก็ไม่หัน รีบเดินจ้ำหนีไปเลย แสดงว่ามันรู้

บางรายก็เป็นผู้หญิง หรือพวกแม่บ้าน พอลงรถแล้วก็จูงลูกเล็กๆเดินไป ไม่ยอมสบตา หรือหันมามองเราเลย ไอ้เราก็ไม่กล้าด่า เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าเราด่าผู้หญิงอีก คนพวกนี้แล้วมันจะมีปัญญาอะไรมาสอนลูกเล็กๆเหล่านั้นว่าควรมีมารยาทการใช้รถใช้ถนนอย่างไร

ได้แต่เซ็งอารมย์มากมายครับ

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  2. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    บ่อยคับ บางทีจอดรอคันหน้าออก คันหลังแม่มเปิดไฟสูงบีบแตรไล่ซะงั้น
    แต่ที่สำคัญไปตามห้างไม่เคยจอดซ้อนคันเลย ไม่ว่าจารีบแค่ไหน หรือวนนานแค่ไหน
    เพราะ เกลียดมากๆพวกที่เอาแต่เข็นๆมั่วๆ รถคนอื่นไม่ใช่รถมัน
    เห็นบ่อยเหมือนกัน ที่จอดข้างในแล้วมีรถขวาง แม่มเข็นจนชน บางทีชนแล้วยังดันต่ออีก.....

3. อ้วน_อ้วน

อ้วน_อ้วน New Member Member

26
    0
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับที่ เดอะมอลล์ บางกะปิ
    แม่งเสียบเข้าเฉยเลย แล้วมันก็รีบเดินหนีไปเลย
    ด่าไม่ทัน ด้วยความหงุดหงิด+โมโห
    เลยจอดรถขวางแม่งเลย ใส่เกียร์ P แล้วดึงเบรกมือ
    ขวางหน้ารถแม่งเลย จอดมันอยู่ตรงนั้นตั้งแต่ บ่าย
    ยันเดอะมอลล์เกือบปิด ทั้งดูหนัง กินข้าว เดินตะวันนา
    กลับมาถึงรถ ไอ้เจ้าของรถที่มันจอดขวางแม่งยืนรออยู่
    พอเดินไปใกล้ๆ แม่งถามว่า ทำไมต้องดึงเบรกมือ แล้วใส่เกียร์ไว้ด้วย
    ผมเลยย้อนถามกลับไปว่าทำไมคุณต้องมาแย่งที่จอดรถด้วย
    แม่งเงียบเลย ทำหน้าเป็นหมางง แล้วก็ทำหน้าไม่พอใจใส่ผมอีก
    เลยพูดกับแฟนดังๆว่าถ้ามีรถขับอย่าทำแบบนี้นะ
    ปล.ตอนนั้นยังไม่มีแม่แรงลากรถครับ

4. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    พูดแล้วคัน เคยโดนที่เซนทรัลพระรามสาม เห็นรถแม่บ้าน จอดอยู่ฝั่งซ้ายมือ เปิดไฟกระพริบ รอรถที่กำลังจัดของเตรียมออกอยู่ เราก็ไม่ได้สนใจ จอดเลยเค้าไปหน่อยหนึ่ง เพื่อรอทางด้านขวาออกเพราะเห็นว่าเดินมาพอดี เราก็นะดีจังได้จอดซะที พอคันที่เรารอออกไป ซักพักได้ยินเสียง ปี๊นนนนนนนนนน ดังๆ ยาวๆ เราก็เอ๊ะ ไรหว่าาา หันไป เอ้าาาา แม่บ้านคนนั้น เอาหัวทิ่มซะงั้น แล้วโบกให้เราเดินหน้าไป ฉุนเลยสิ ทำไม ทำแบบเน้ๆๆๆๆๆๆๆๆ แถมหันมามองหน้าเราแบบ เราไม่มีมารยาทหรือไง เค้าจอดรออยู่ โอ้ มึน ๆๆๆๆ ลูกๆเค้าก็มองแบบ ทำไมมาแย่งที่จอดแม่เค้าาาาาาา สาธุ อย่าได้เจอรอบสาม ( เคยเจอคันนี้มาก่อนแล้วรอบหนึ่ง แต่เลี้ยวเข้ามาจอดแบบย้อนศรมา ที่จำได้เพราะไม่ใช่คนไทย เห้อออ เซง )

5. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    นึกว่าเจอเเต่ เรา คน เดียว เหอะๆๆๆ

6. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน แต่ตัวผมเป็นคนใจเย็น ถ้าเจอมาแย่งที่จอด ก็จะวนไปหารูอื่น แต่ก่อนจะออก ผมก็จะจัด " ชื่นใจ " ไปซะหนึ่งดอก ( กดควันดำ ) อะ แต่เป็นบางคัน บางอารมณ์นะ ถ้าผมไม่รีบ ก็ไม่กด ถ้าหมั่นไส้ไม่มาก ก็ไม่ทำ 55555 เห็นใจ จขกท. เลยคับ อารมณ์เดียวกัน ! ! !

7. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    เป็นผมคงบีบแตรลั่น ถ้ามันออกจากรถหนีแบบหน้าด้านไปได้

คงหากระดาษประมาณA4 เขียนข้อความฝากใว้ให้อ่านสักหน่อย

8. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมคงเซงน่าดู มีวิธี พอเราหาที่จอดใหม่ได้เดินไปปล่อยลมรถมันเลย ฮ่าฮ่า

9. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ใจเย้นค้าบ กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง
    พอดีผมชอบทำบุญ เข้าวัดคับ อิอิ

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เป็นผมคงลงไปด่า

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเคยทั้งสองอย่างเลย

โดนแย่ง กับ ไปแย่งเค้า

12. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    เคยโดนเหมือนกัน แค่คงเจอคนมารยาทดีหน่อย
    ที่เดอะมอลล์บางกะปิ รอจอดอยู่ เค้าคงไม่รู้มั๊ง
    เพราะผมจอดเลยไปหน่อยมาถึงปักหัวเข้าไปเลย แต่
    พอเค้าเห้นรถผมถอย เค้าถอยออกให้ครับ
    ก็ ok ไม่ว่ากัน คงไม่ทันสังเกตหรือวนหลายรอบไม่ได้เจอว่างปุ๊ป
    หักเลย ถือว่าผมโชคดี แต่ไอ้พวกจอดที่คนพิการนี่สิ
    ไอ้พวกจอดไม่เห้นแม่งพิการสักคน

13. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ไม่กลัวมีลายมังกรพาดที่ประตูกันมั่งรึไงก็ไม่รู้......

14. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    แบบนี้ไร้มารยาทชาติทรามมากครับ ส่วนตัวยังไม่เคยโดน แต่เวลาไปกับรถแฟนโดนประจำ เวลาฉุนไปด่ามันๆก็จะหาว่าเราเลยไปแล้ว ทั้งที่กรูกำลังตั้งลำถอย เถียงไม่ออกกับพวกไร้กึ๋น

อีกประเภทก็ไอ้พวกบีบแตรกระพริบไฟไล่ตามลานจอดอ่ะ กรุณาทำความเข้าใจสักนิดนะว่ามันลานจอดรถ ทุกคนเค้ามีสิทธิ์หาที่จอดนะครับ ถ้าพวกมันรีบกันนักทำไมไม่ออกจากห้างกันเร็วๆล่ะ เหอๆๆๆ มาเดินห้างลอยชายแล้วตอนจะกลับดันมากระพริบไฟเร่งกรูนี่มันถูกต้องแล้วหรือ

สรุปคือ...ทำใจ ได้แต่ด่ามันว่าไร้มารยาทสิ้นดี แย่ครับ

15. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เคยเจอครับ

หน้าห้างซีค่อนเลย

ผมล่ะจอดรออยู่ตั้งนาน ไฟฉุกเฉิน ก็เปิดนะ

แม่งมาถึงเสียบฟ๊าบบบบบ

วันนั้นพอดีไปกะแฟนก็เลยกะว่า ... เออ ช่างมันวะ

แต่เผลอแป๊บเดียว แฟนผมแม่งรีบเดินลงรถ เดินไปตะโกน ... ไอ้เหี๊ยยยยย ตรงกระจกคันนั้นเลย

อย่างฮาเลย ผมกะว่าเอาแล้วกุ มีเรื่องแหงมๆ

แต่คันนั้นเค้าก็คงไม่ได้ตั้งใจแย่งจิงๆแหละ

เพราะเค้าบอกเดี๋ยวเค้าถอยออกให้

แต่ผมบอกไม่เปนไร (เรื่องของเรื่องด่าไปแล้วไง 555)

16. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ถ้าผมขับกระบะ ก็คงถอยเข้าชนเลยครับ .... ไม่กลัวอยู่แล้ว รถมีประกัน :welcome:

17. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อยู่ที่ความหนาของหน้าเค้าแล้ว อ่ะ ครับ อย่างนี้

18. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ก็จอดขวางแล้วใส่เกียร์ ดึงเบรคมือไว้ เสร็จก็ไปดูหนังสักเรื่อง กินข้าวต่อ รบรองครับ....มันส์แน่

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  19. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    มีอีกประเภท เจอที่ Central ลาดพร้าว ประมาณว่าหาที่จอดรถอยู่แล้วคันที่อยู่ข้างเรากำลังออกพอดี

ซึ่งเราล้ำหน้าไปนิดนึง ซึ่งถอยนิดเดียวเค้าก็ออกได้ แต่คันหลังแบบว่ามึงเลยก็อดไปรีบขับมาจี้แบบไม่ให้

เราถอย แล้งน้ำใจโครต ๆ ...

เคสพวกเนี้ยที่เคยเจอและแก้เผ็ดมา

ปล่อยลมยาง เอาจุ๊บลมไปวางบนหลังคา พร้อมทั้งเขียน A4 ทิ้งไว้ว่าทีหลังอย่าแย่งที่จอดคนอื่น

หนีบกับที่ปัดน้ำฝน (แบบว่าโดนแย่งหน้าด้าน ๆ เลย กำลังจะถอย พร้อมเปิดไฟฉุกเฉิน)

แต่เดี๋ยวนี้เลิกทำแล้วครับ แย่งก็แย่งไป หาใหม่ก็ได้ :D

20. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เป็นผม ผมคงขับไปหาที่อื่นจอดเหละครับ

แล้วค่อยเดินกลับมาที่รถมัน

เอาแหวนกรีดรอบคันสัก 2 รอบ

แล้วเขียนบนฝากระโปง ว่าใหญ่ ๆ ว่า "ไอ้เหี๊...ะะะะะะ"

21. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เจอแบบนี้คงฝากรวดรายงามๆไว้สักหน่อย

22. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    เคยเจอแบบว่า มายืนจองที่จอดรถ - -'

ผมก็ขับมาถึงก่อน กำลังจะถอย มีผู้หญิงมายืนขวาง

ผมก็เห้ยไรว่ะ ยืนทำไร เด่วก็ชนล้มกันพอดี เปิดกระจกไป ผู้หญิงคนนั้นตอบว่า จองแล้วค่ะ กำลังวนมา

เวนกำ ที่จอดก็ไม่ได้หายากเย็นอ่ะไรเล๊ยยย ก็เลยถอยหลังรอดูหน้าซักหน่อย สักพัก คันข้างๆ ออกพอดี เลยจอดข้างๆไอ้คันนั้นเลย

พ่อลูกจอดรถเสร็จ รีบเดินเข้าห้างไปในทันที อย่างรวดเร็ว 555

23. ตามนั้นเลยเลยครับ ใส่เบรคมือ ใส่เกียร์ นั่งกินข้าวใจเย็น

ฟังเสียงตามสายประกาศหาเจ้าของรถ และดึงเช็งไว้ซักแหน่อย

พอมาถึงรถก็บอกว่า อ้าวเห็นรีบเข้าจอดนึกว่าพี่กลับช้า ถ้าพี่กลับเร็วไม่รอผมจอดเสร็จแล้วจอดซ้อนผมไว้ล่ะ

แล้วถ้าด่ามาก็ด่ากลับเลยครับ เราจอดรออยู่ตั้งนานใส่ไม่ยั้ง อิอิ

24. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ก็ให้มันจอดไปครับ เสร็จแล้วพี่ก็คาดลายให้เขารอบคันจบ 555+

25. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ไม่เคยกับตัวแต่เคยเห็นกับตา รถคันข้างหน้าเนี่ยแหละครับ โดนเสียบดื้อๆ เป็นผมคงขูดสีตั้งแต่ท้ายรถไปหน้ารถ ถ้าหน้าด้านสุดๆ น้ำมันเบรคราดแม่มเลย

26. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    เคยเจอเด็ดสุด เดินขึ้นบันไดอีกชั้น มายืนจองไว้ก่อน

ใครมาจะเข้าก็ยืนขวางไม่ให้เข้า นานเรยกว่ารถเจ๊แกจะมาถึง

27. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ก็เคยไปแย่งที่เค้า แบบไม่ตั้งใจ

ก็เห็นรถติดๆอยู่และพี่แกก็จอดด้านขวา (ทั้งที่ทางรถวิ่งมีน้อยนิด)

เหลือแค่มีช่องให้พอผ่านได้ด้านซ้าย

พอเรากระดื้บผ่านรถพี่แก ก็มีรถถอยออก

เราก็เสียบเลย พอลงจากรถแค่นั้นแหละ

พี่แก บอก น้องพี่รอเข้าอยู่เนี่ย

เอ้าไรเนี่ย..??? ก็เลยได้ไปจอดช่องถัดๆ ไปใกล้กว่าเดิมอีก 5555++

เหตุเกิดที่ฟู้ดแลนด์ รามอินทรา อิอิ..

28. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    โชคดียังไม่เคยเจอครับ

29. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เคยครับ ไปลากแม่งมา ไล่ไปจอดที่อื่น ไอ้สัส มึงไม่เห็นเหรอ..

เมื่อวานล่าสุด อีหอยทีไหนไม่ทราบ กูจอดไฟกระพริบตั้งนาน จะเลี้ยวฟร้าบ...

ขอโทษกูอ่านเกมส์ทัน พุ่งไปใส่หน้าแม่งเบรคกันตัวโก่ง หน๋อย...อุส่าห์จอดหลบให้เค้าออก

แม่งจะเข้าเฉยเลย หอก...เอ้ย

30. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    "เค้าคงปวดเข้" คิดแบบนี้จะได้สบายใจคับ

ผมเองก้อเจอบ่อย (มาบุญครองนี่ตัวดีเลย) แต่จะให้ไปกรีดรถเค้าก็ทำใจลำบาก คนรักรถถึงจะเป็นรถคนอื่นก็เถอะ คิดซะว่าวันนึงมันต้องเจอแน่ๆ ไม่มีมารยาทแบบนี้ เชื่อผมเถอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้