โดนอีกแล้ว...เบื่อรถงึกๆงักๆยึกๆยักๆ จริงๆเลย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    วันนี้ช่วงบ่ายผมเอารถtoyota heroไปชนท้ายกับ Dmax เนื่องจากทางมี2เลนและไหล่ทางข้างๆอีกข้างละ2เมตร เนื่องจากรถดีแม็ก(ลุงแก่ๆขับ)เปิดไฟเลี้ยวขวาจะเข้าบ้าน ผมก็ขับมา100เศษ รถหลังก็ตามมาห่าง ผมก็เปิดไฟเลี้ยวซ้ายกำลังจะแซงซ้ายไหล่ทางเพราะเลนขวามีรถ10ล้อครับ ลุงแกเห็นผมมาเร็วแกก็เปิดไฟเลี้ยวซ้าย แล้วเลี้ยวรถไปทางซ้ายด้วยความกระชั้นชิด ผมจึงไม่มีช่องทางไป ก็หันพวงมาลัยมาขวาเล็กน้อยพร้อมกับเยียบเบรกเต็มแรงดว้ยความเร็ว90เศษๆได้ แล้วลุงแกกลับมาขวาอีก ทำให้ระยะเบรก มันใกล้มาก รถจึงไถลไปประมาณ30เมตรได้ ชนท้ายเข้าอย่างจังแต่ไม่แรงนัก
    ผลปรากฏว่า รถลุงแก โดนชนท้ายเข้าตรงกลางพอดี โดนฝาท้ายกับคานล่าง ไฟท้ายขวา และแก้มข้างกระบะขวาย่น กระบะไปกระแทกมุมหัวเก๋งบุบ
    ส่วนรถผม กระจังหน้ายุบงอเข้าไป ฝากระโปงหน้าเยิน หม้อน้ำงอ พัดลมให้ดรอลิกพัง ไฟตาแตก ไฟเลี้ยวแตก แก้มข้างยุบ รถติดได้ แต่ใช้ไม่ได้สายพรานหลุดถูกบี้จากขายึดพีดลม โชคยังดีที่อินเตอร์ไม่เป็นไร เพราะโดนเหนือกันชนเบียดกันชนเล็กน้อยโดนช่วงบนอย่างเดียว จะไปเถียงอะไรก็ไม่ได้ แถ้วนั้นบ้านญาติเค้าทั้งนั้น แจ้งตำรวจก็ว่าเราผิดชัว เพราะเราชนท้ายเค้า ทำไรไม่ได้ก็เลย ต้องยอมซ่อมรถให้เค้าไป ปีที่แล้วโดนโตต้าอันติสเพราะ หมา แหลกไปทีละ ปีนี้โดนกระบะสุดรักอีก สงสัยต้องไปทำบุญ9วัดซะแล้ว

ก็ให้เพื่อนๆพี่ๆ ระวังรถแบบนี้ด้วยละกันครับ รถที่รอเลี้ยวอยู่กลางถนน เกิดเค้าตกใจยึกๆยักๆงึกๆงักๆ (สงสัยมันต้องถอน) รถพวกนี้จะพามาโดนเราเอา ขอแนะนำ ให้ชลอแต่ไกลและอย่าไปแซงเลยครับ

คำเตือน อย่าไว้ใจ หมา อย่าวางใจคนแก่ และ ผู้หญิง ขณะขับรถ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2009
    ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  2. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ใช่ครับ โดยเฉพาะ ผู้หญิง:D

3. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    ถูกต้องคับ

4. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เสียใจด้วยนะคับ คราวหน้าต้องเพิ่มความระวังอีกหน่อยนะคับ

5. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    โชคดีคับที่คนไม่เปนไร รถยังซ่อมได้คับแต่คนซ่อมไม่ได้ยังไงก็ระวังๆหน่อยนะคับ

6. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ขับรถ ระมัดระวังกันนะครับ

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น่าเห็นใจครับ...พี่ไม่เป็นไรใช่มั้ยครับ....ปลอดภัยดีนะ...ส่วนรถ ซ่อมๆกันไป....เดี๋ยวก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ครับ

8. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ดีนะครับที่คนขับไม่เป็นอะไร รถยังมีอะไหล่ซ่อม คนซิไม่มีอะไหล่

9. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    เจอแบบนี้ต้องทำใจคับ เซง กับ เซง โดยเฉพาะพวก ผู้หญิง กับ คนขับรถที่คุยไปด้วยขับไปด้วย

เอาใจช่วยคับพี่

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ซวยจิงๆเลยน่ะ คับ ระวังๆกันน่ะคับ

คนขับไม่เป็นไรก้อ ดีแล้วค้าฟ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ ส่วนรถก็ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆครับ

12. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    คนปลอดภัยก็พอแล้วครับ ไอ้คนพวกนี้เดาใจยากจิงๆๆๆ

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ต้องระวังให้มากขึ้นแล้วเรา อิอิ

14. wat_441

256
    4
    0
    ก็ชอขอบคุณในความเป็นห่วงจากเพื่อนๆพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ ก็อยากให้เป็นบทเรียนให้คนอื่นๆได้ดูและระวังครับ เด๋ววันนี้จะถ่ายรูปรถมาให้ดู

15. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ช่วงนี้สีขาวมาแรงจริงๆครับ...ระวังกันด้วยนะครับ...

16. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ขับรถระวังกันด้วยคับ

17. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ดีแล้วครับไม่เป็นอะไรมากกกก

18. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ก้อยังดีนะคับ ที่คนไม่เป็นไร
    ก้อเสียใจด้วยนะคับ ยังไงก้อขับรถ
    กันระมัดระวังหน่อยนะคับ

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    60-80 ก็เอาไม่อยู่ถ้า จวนตัว

สงสัยต้องขับแบบลุงแกครับ ไปเรื่อยๆ

เสียใจรีบซ่อมรถหายเร็วนะครับ

20. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    เด๋วก็มาหล่อเหมือนเดิมแล้วคับ ขับรถยังไงต้องระวังกันให้มากๆนะคับ

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    พวกขับยึกยักแบบนี้ทำให้เดือดร้อนคันอื่นจริงๆ เคยเจอเหมือนกันเซง.....

22. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เสียใจด้วยนะคับ....เข้าใจดีคับ พวกขับงึกๆงั็กๆ เนี่ยเบื่อจริงๆ

23. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เสียใจด้วยครับ

ยังไงก็ขอให้กลับมา แซดได้ไวไวนะครับ

24. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ระวังกันต่อไป ช่วงนี้ฝนตกด้วยอริสโต้ยังเอาไม่อยู่เลย และสกายลายจะเหลือเหรอ แต่ดีแล้วครับที่ตัวไม่เปงไร ซ่อมรถเสดไวๆนะครับ

25. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ว้า เสียใจด้วยนะครับ คนไม่เป็นไรก้อดีแล้วคับ รถซ่อมได้ๆ ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมด้วยนะคับ (เดือนที่แล้วผมก้อแหกโค้งมา เหอๆข้างยุบ จกแค็ปแตก)สู้ๆครับ

26. wat_441

256
    4
    0
    รูปรถผมครับ
    รูปรถลุงแก

ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นห่วงครับ

27. ไม่เป็นไรคับคนเรามันผิดผลาดได้คับ กลับมาหล่อไวๆๆนะคับ

28. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ได้แต่บอกว่าเสียใจด้วยครับ ระวังๆกันนะครับพี่น้องทั้งหลายอย่าขับรถเร็ว

29. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    หายไวๆๆนะ SUPER HERO ขาว

30. เเดงอิฐ

เเดงอิฐ New Member Member

1
    0
    0
    defrdredfgt

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้