หาร้านขายแท่นเครื่องสำเร็จรูปสำหรับไมตี้วางJZครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wang, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wang

wang New Member Member

6
    0
    0
    ขอคำแนะนำจากทุกท่านครับ พอดีรถผมไมตี้จะวางเครื่อง2J-VVTI ครับ อยากถามว่าร้านใดมีขายแท่นเครื่องและเกียร์แบบสำเร็จรูปสำหรับไมตี้วางเครื่องJZ บ้างครับ ขอเบอร์โทรด้วยครับ พอดีว่าจะลองวางกันเองครับ ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    น่าจะหายากนะครับ แบบสำเร็จ

ถ้าจะวางเอง ก็ลองตัดเหล็กวางทาบๆเอาน่าจะได้

แต่ว่า คิดดีหรือเปล่าครับที่จะวาง 2เจVVTI โบหรือNAอะครับ

เอาภาพมาโชว์ให้เพื่อนๆมั่งนะครับ

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    น่าจะไม่มีนะของ MTX เนี่ย หย่อนเครื่องลงไปแล้ววัดระยะเอาดีกว่าครับ จะได้ตรงกับที่เราต้องการ เยื้องหน้า-หลังแค่ไหนจะได้พอดีกับอุปกรณ์อื่นๆ ด้วยครับ

4. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ไม่น่ามีนะครับ
    ขนาดอู่ทำประจำยังวัดทุกครั้งเลย

5. ตามข้างบนเลยคับ

6. EAT-J

EAT-J New Member Member

18
    0
    0
    ไม่มีคับรับประกันความเสียว

7. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    หาความรู้นิสนึง

8. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามนั้นครับ

9. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ไม่มีมังครับ ลองวางเครื่องลง หาตำแหน่งที่ต้องการ วัดแล้วตัดกระดาษแข็งเป็นแบบ ก่อนไปสั่งตัดเหล็ก
    ทำจากเครื่องเข้าหาแท่น ใช้ยางแท่นเครื่องของไมตี้เดิมก็ได้ครับ เวลาเปลี่ยนจะได้หาง่าย

10. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ตามนั้นเลยครับ ยังไง ก้อต้องแปลงครับ

11. wang

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ที่คิดจะวาง2J-VVTI ไม่BO เพราะเห็นว่าเครื่องสภาพดียังใหม่ ๆ แต่ก็ยังกลัวเรื่องการเดินสายไฟ เห็นมีหลายคนบอกว่าเดินจบยากเหมือนกัน ส่วนแท่นเครื่องคงต้องค่อย ๆ ทำตามที่แนะนำครับ ขอบคุณทุกท่านครับว่าง ๆ มีโอกาสคงจะได้พบปะพูดคุยกับทุกท่านนะครับ หรือรถเสร็จจะนำรูปลงมาให้แนะนำเพิ่มครับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    สายไฟอะอาจจะจบอะครับ

แต่ผมเห็นหลายคันแล้วนะครับ พอเจอปัญหาอะไหล่เสีย

แล้วหาของยากอะครับ

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาเก็บความรู้คับ

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รอชมเครื่อง J

15. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    ผมมีลองเอาไปใส่ดูก่อนไหมครับ แท่นเครื่องของJZผมมีไม่ได้ใช้ครับ น่าจะใส่ไมตี้ได้เลยนะครับ

ฟรีครับ

16. powerone9

powerone9 New Member Member

139
    1
    0
    ผมว่าสร้างใหม่จะดีที่สุดครับ เพราะเราจะจัดตำแหน่งเครื่องเดินหน้าถอดหลังยังไงก้อด้าย แล้วทำแท่นเครื่องที่เครื่องเข้ามาหาที่รถครับ ตอนแรกๆผมก้อหาแท่นเครื่องอย่างคุณนี่แหละเพราะผมกำลังวางเจโบe8ในไมตี้อยู่เช่นกันครับหาอยู่หลายวันแต่ก้อไม่มี ถึงมีเราเอามาใส่ถ้าเครื่องจะเดินหน้ามากไปหรือถอดหลังมากไปเราก้อไม่สามารถแก้ได้ แต่ถ้าเราสร้างใหม่หมดเลยเราจะจัดเครื่องเดินหน้าถอดหลังยังไงก้อด้ายครับ เรื่องแท่นเครื่องมันแล้วแต่วิธีวางของเราครับว่าจะให้เครื่องอยู่ตำแหน่งไหน ผมกำลังวางอยู่พอดีเดวผมจะถ่ายรูปแท่นเครื่องที่ผมทำให้ดูครับ จริงๆแล้วสร้างไม่อยากนะครับลองดูง่ายกว่าที่คิดครับ

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    รอชม J ใหม่

ทั้ง 2 คันเลยนะครับ

18. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    มาแอบดู

19. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แอบดูข้างหลังเบนครับ แต่เมื่อยจริงๆ

20. wang

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมรบกวนขอเบอร์คุณSUPER LIMITED หน่อยครับ เผื่อจะนำมาเป็นแบบสร้างได้ง่ายขึ้นครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

21. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มาแอบด้วยคนครับ

22. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    เบอร์ผมครับ 081-2059927 เม้งครับ

23. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เสร็จแล้วเอารูปมาชมบ้างนะครับ เรื่องการเดินสายไฟ เดี๋ยวนี้ช่างไฟวายวีวีที เก่งๆมีเยอะครับ

24. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    ความรู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้