ขอขอบพระคุณผู้เข้าร่วมการแข่งขันงาน Racing Underground Runstop

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย MIXMAN, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    ก่อนอื่นต้องกราบขอบพระคุณผู้ที่สนใจเข้าร่วมการแข่งขันในงาน " Racing Underground Runstop Gymkhana 09" ซึ่งเป็นงานแรกที่จัดขึ้นอย่างเป็นทางการจริงๆครับ และโดยทั่วไปถือว่าประสบผลสำเร็จในระดับหนึ่ง โดยมียอดรถที่เข้าร่วมแข่งขันประมาณ 80 คัน และบางคันก็ลงแข่งหลายรุ่น ซึ่งเป็นไปตามวัตถุประสงค์ของการจัดการแข่งขันที่ต้องการให้ใช้ประสบการณ์ และการตัดสินใจในการแข่งขันว่าจะใช้รถของเราลงแข่งขันในรุ่นใด

และหลังจากงานที่ผ่านมา เราก็ได้รับข้อเสนอแนะต่างๆมากมายทั้งติและชม ( แต่ส่วนมากจะติ :D )

และทางผู้จัดอยากจะชี้แจงเรื่องใหญ่ๆที่มีการร้องเรียนมาและเราต้องแก้ไขให้ได้ ดังนี้ครับ

1 เรื่องสถานที่ มีหลายท่านบอกว่าหายาก หรือหาไม่เจอ อันนี้เราพยายาม PR หรือครั้งต่อไป เราจะต้องทำป้ายให้ชัดเจนกว่านี้
    2 เรื่องห้องน้ำที่ต้องเสียเงินครั้งละสามบาท ซึ่งอันนี้ไม่มีใครร้องเรียน แต่ผมพึ่งรู้ว่าเค้าเก็บเงินกันด้วย ผมรู้สึกว่าถ้าผมมาแข่งหรือมาร่วมงานไอ้เรื่องแค่นี้มันไม่น่ามาเก็บกัน ซึ่งมันกระทบกับความรู้สึกทำให้เกิดความรำคาญได้ ดังนั้นครั้งหน้าจะไม่มีการเก็บเงินค่าห้องน้ำเด็ดขาดครับ
    3 เรื่องของที่จอดรถ อันนี้เราเข้าใจว่าทุกท่านอาจจะยังไม่คุ้นเคยกับสถานที่ ทำให้เกิดความสับสนในการจอดรถทำให้เกิดการกีดขวางกันบ้างซึ่งเราต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับและครั้งต่อไปเราจะจัดการจอดรถและมีเจ้าหน้าที่ดูแลอย่างดีครับ
    4 เรื่องของถังขยะ ที่มีการร้องเรียนกันมาว่าไม่พอ อันนี้ด้วยความสะเพร่าของผู้จัดเองครับ ที่ด้วยความหวังดีกลัวว่าถ้ามีถังขยะมากเกินไปจะมีแมลงวันมารบกวน จึงไม่ได้จัดหามาไว้ใกล้ๆเต็น แต่สุดท้ายถังขยะไม่พอซะงั๊น อันนี้กราบขออภัยงามๆเลยครับ

ต่อไปเรื่องที่ค่อนข้างสำคัญนะครับ

จากการที่มีการร้องเรียนในการแข่งขันเรื่องรุ่นของการแข่งขันว่าไม่เหมาะสม
    อันนี้เราขอชี้แจงดังนี้นะครับ ก่อนการแบ่งรุ่นนั้น เราได้ทำการปรึกษากับผู้ที่มีประสบการณ์ในการแข่งขันหลายๆท่านบ้างแล้วว่า ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้หลักเกณฑ์มากมายมาเป็นตัวเจาะจงว่าต้องลงรุ่นไหน เพราะถ้าการแข่งขันมีหลายรุ่นมากเกินไปจะทำให้น่าเบื่อ เพราะเราอยากให้ผู้เข้าแข่งขันใช้ทักษะในการควบคุมรถของตนเองมากกว่าการใช้ตัวช่วยจากเครื่องยนต์ ( อันนี้เคยมีคนบอกผมว่ารถของแชมป์ไม่จำเป็นต้องแรงที่สุด )

และขอชี้แจงเรื่องของการอนุญาติให้รถ NISSAN NV เข้าร่วมแข่งขันในรุ่นรถกระบะได้นั้น ส่วนนี้หลังจากที่ผู้จัดได้รับฟังการประท้วงและอธิบายเหตุผลจากผู้เข้าแข่งขันแล้ว ว่ารถ NISSAN NV ถึงแม้ว่าดูภายนอกแล้วจะเป็นรถกระบะ แต่จริงๆแล้วมันมีพื้นฐานจากรถเก๋งขับเคลื่อนล้อหน้าดีๆนี่เอง ทำให้เกิดการได้เปรียบกันขึ้นในเรื่องของการควบคุม และน้ำหนักรถ อันนี้หลังจากการประท้วงแล้วเราก็ได้ข้อสรุปกันว่า ยังคงให้ NISSAN NV เข้าแข่งขันได้โดยการบวกเวลาเพิ่ม 3 วินาที ซึ่งเป็นที่น่าพอใจของทั้งสองฝ่าย

เรื่องต่อไป หลังจากที่มีผู้ร้องเรียนทางเว็ปมาว่า เห็นว่ามีรถใช้ยาง ซอฟลงทำการแข่งขันในรุ่นปรกติ อันนี้ผมก็เห็นครับ ( ซึ่งผมคิดว่า เจ้าของรถคันนั้นก็คงเห็นว่าผมดูอยู่ที่ล้ออยู่ซักพัก ) ผมก็ได้ทำการ ว.สอบถามนายสนามท่านอื่นๆ แต่เนื่องจากว่าเวลามันเดินมามากแล้วนายสนามหลายท่าลงความเห็นว่าปล่อยไปก่อน เดี๋ยวไม่ทัน
    ผมก็เลยปล่อยไปก่อนแล้วดูเวลา ปรากฎว่าเวลาที่ออกมา ไม่ได้โดดเด่นเกินรถคันอื่นที่ใช้ยางเรเดียล ผมก็เลยปล่อยเลยตามเลย แล้วรอดูว่าจะมีใครประท้วงหรือไม่ ซึ่งจนถึงเวลารับรางวัลก็ไม่เห็นมีใครมาประท้วง และด้วยการขาดวิจารณญานของผมเองว่าไม่ควรสนันสนุนการโกง ก็เลยปล่อยเลยตามเลย จนทำให้เกิดการร้องเรียนทางเว็ปไซค์ อันนี้ผมขอรับผิดและกราบขออภัยในการละเลยหน้าที่มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

และเรื่องที่สำคัญที่สุดคือเรื่องของความประพฤติในขณะประชุมนักแข่ง อันนี้ผมทราบดีตั้งแต่วันแข่งแล้วครับว่าผมไม่ควรพูดจาปากเสียแบบนั้นออกไป ยิ่งโดยเฉพาะพูดออกไมค์ด้วยยิ่งไม่น่าให้อภัยเป็นอย่างยิ่ง และผมคงไม่ต้องอธิบายเหตุผลว่าทำไมผมถึงพูดแบบนั้นออกไป
    ซึ่งหลังจากประชุมนักแข่งแล้ว ใจจริงผมอยากจะขอโทษตรงนั้นด้วยซ้ำ แต่เนื่องมาจากในขณะนั้นมีผู้สนับสนุนหลายท่านได้แวะเวียนมาพูดคุยและดูการแข่งขัน ผมจึงต้องสละเวลามาดูแลการแข่งขัน อันนี้หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

สุดท้าย กระผมในนามของ Racing Underground ต้องกราบขออภัยในส่วนที่บกพร่องหลายๆอย่าง และสัญญาว่าจะพยายามช่วยพัฒนาวงการ Motor Sport ให้ก้าวต่อไปโดยไม่หวังผลกำไร
    และขอขอบพระคุณผู้ที่ติชม โดยเฉพาะผู้ที่ติหรือด่าเพื่อให้เราได้รู้ตัวและนำข้อเสียเหล่านั้นมาแกไขครับ ขอบคุณครับ

2. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    http://www.youtube.com/watch?v=rabJC4AaefM

งานนี้สนุกจริงๆครับ
    เรื่องยางซอฟผมก็เห็นด้วยนะครับว่ามันไม่ถูก ควรจะใช่แต่รุ่นopenเท่านั้น เพราะใชขนาดที่ทุกคนใช้เรเดียนแข่งแต่มีบางคันใช้ยางซอฟมาลงแข่งมันก็ไม่แฟรนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2009
  3. MIXMAN

89
    1
    0

อันนี้ก็ตามที่ชี้แจงไปแล้วครับ ว่าเกิดจากความสะเพร่าของผมเองที่ไม่ได้ดูให้ชัดเจน สงสัยเบลอจัด :p

แต่อันนี้แนะนำนะครับ ถ้าใครเห็นว่ามีการทำผิดกติกาหรือไม่เหมาะสม กรุณาเดินมาประท้วงทันทีเลยนะครับ ไม่ต้องอาย จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มก็มาเถอะนะครับ เพราะบางครั้งเจ้าหน้าที่ก็ไม่ทั่วถึงจริงๆ
    ขนาดกลุ่มของกระบะเค้ายังมากันเลย อันนี้ผมชอบครับ เพราะถือว่าเป็นการช่วยผมแก้ปัญหาเฉพาะหน้า

ปล.ขอบคุณสำหรับการช่วยเหลืออีกครั้งนะครับ ไม่ได้น้องมาช่วยนี่พี่แย่เลยครับ :D

4. bank2civic

bank2civic New Member VIP

274
    5
    0
    รูปด้วยพี่ อยากดูๆ

5. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2009
  6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ผมว่างานก็โอเคนะคับ

มาเป็นกำลังใจให้คับ

จะได้มีงานดี ๆ อย่างนี้บ่อย ๆ

7. wichettt

wichettt New Member Member

112
    0
    0
    ยินดีที่ได้ไปร่วมแข่งงานนี้นะครับ
    และได้อ่านคำติชม ผ่านเว็บแห่งนี้มาพอสมควร
    ผมในฐานะผู้หนึ่งที่แข่ง และเป็นผู้จัดแข่งคนหนึ่งของภาคเหนือ

ขอแสดงความคิดเห็นต่องานดังนี้
    1. ขอชมก่อนว่า ..อย่าท้อครับ ขอให้กำลังใจสู้ต่อไป เพื่อวงการ Gymkhana

2. ขอแนะนำว่า การจัดงานเรื่อง กฏ กติกา สำคัญมากครับ ต้องเขียนเป็นลายลักษณ์อักษร ชัดเจน (ถ้าเป็นไปได้) โดยเฉพาะเรื่องของสเปครถยนต์ และเกรดนักแข่ง

3. การแข่งทุกครั้ง ทุกงาน คำว่า "สนุก และเอามันส์" นั้นมีแน่นอน แต่เรื่อง "ถ้วย" ทุกคนก็อยากได้ ดังนั้นเรื่อง กติกา ต้องสำคัญที่สุด
    4. เรื่องรุ่น ต้องชัดเจนว่า นักแข่งแต่ละคนลงได้กี่รุ่น รถเล็ก ไปลงควบรุ่นใหญ่ได้หรือเปล่า เพราะถ้าลงได้ ขับ 2 ไปลงขับ 4 หรือในรุ่นอื่น ๆ Gymkhana เป็นกีฬาที่ไลน์บางสนามแคบ รถเล็กได้เปรียบ ยกเว้น บางสนามที่ใส่ทางตรงได้สุดเกียร์ 2 หรือต้นเกียร์ 3
    5. ถ้าให้สรุป NV ไม่ใช่สรีระกระบะ แต่เป็นรถเก๋งครับ ฟันธงว่า ครั้งหน้าอยู่ในรถเก๋งครับ (อย่าไปยึดตามใบจดทะเบียนขนส่ง) ส่วน Familia ไปลงรุ่นเก๋งขับหลังได้ครับ และรุ่นกระบะ คือ รุ่นกระบะ 1 ตันขับเคลื่อนล้อหลัง
    6. การแข่งถ้าเป็นไปได้ให้จบทีละรุ่น ก็จะดีมาก เพราะการจราจรเวลานำรถไปจอดและกลับมาแข่งใหม่ติดขัด อีกประการ เผื่อคนที่มาแข่งในรุ่นนั้น เขาต้องการ "จบ" การแข่งขัน แล้วมีธุระอยากกลับก่อน
    7. รถ Open ควรแข่งหลังสุด และควรได้โชว์ตอนเวลาเย็นที่ควรเยอะสุด เพราะจะต้องเปลี่ยนยาง ถ้าเอาแต่วิ่งทีละรุ่น รุ่นละครั้ง โอเพ่นเปลี่ยนยางไม่ทันครับ เนื่องจากบางครั้งในบางรุ่นอาจขึ้นมาหาประสบการณ์ในรุ่นโอเพ่นด้วย
    8. งานแข่ง Gymkhana ถ้านำ Drift มาโชว์ผมเห็นด้วยที่สร้างสีสัน แต่บางครั้งก็กินเวลาการแข่งไปพอสมควร ต้องระวังเรื่องการคุมเวลาครับ
    9. งานแข่งต้องมีช่วงพิธีการ Walk Course อย่างเป็นทางการครับ เพราะนักแข่งจะได้ "วางไลน์" วางแผนขับได้ดูครับ
    10. การประท้วง...โดยส่วนมาก ไม่มีใครอยากประท้วง กันออกนอกหน้า รู้จักกันทั้งนั้น เห็นหน้ากันทั้งนั้น คงไม่มีใครอยากยกมือประท้วง ซึ่งผลลัพธ์คือ "สร้างศัตรู" แทนที่จะได้มิตร ดังนั้น จึงต้องอยู่ที่กติกา....เป็นตัวควบคุม อย่าให้นักแข่ง "เล่นงาน" กันเองเลยครับ เข้าข่าย "ได้ถ้วย" แต่ไม่ได้ "เพื่อน"
    11. เป็นไปได้ ทำตาราง ปฎิทินการแข่งขันเลยแต่ละสนามเลยก็ดีนะครับ นักแข่งจะได้วางแผนถูกครับ
    12. ข้อที่ผมห่วงที่สุดคือ การแข่งขันที่เรามุ่งสู่มาตรฐานสากล บางครั้งใช้คำว่า Underground ลำบากนะครับ เพราะคำว่า “นักแข่ง” เขาพยายามปรับตนเองเข้าสู่ระบบสากลที่สูงขึ้นครับเพื่อจะแยกตนเองออกจากพวกนอกรีดที่เล่นบนถนนอย่างผิดกฏหมายครับ

ท้ายสุด....ขอให้กำลังใจอย่าท้อ ทุกคำติคือ สิ่งที่เขาต้องการให้ปรับปรุง ทุกคำชมเป็นเพียงกำลังใจเล็ก ๆ น้อย ๆ เท่านั้น (ฟังมากไม่ได้เกิดการพัฒนา)

มีอะไรโทรปรึกษาผมได้ตลอดนะครับ
    08-6591-2159
    บก.วิเชษฐ์ ธรรมรุ่งพิทักษ์
    นักเลงรถภาคเหนือ

ปล.มีโอกาสก็มาดู การแข่งขันที่เชียงใหม่ บ้างนะครับผม

8. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    ยังไงก็ขอบคุณสำหรับการจัดแข่งนะคร๊าบ ขอให้ครั้งหน้ามีงานดีๆแบบนี้อีกนะคับพี่

9. MIXMAN

89
    1
    0
    ครั้งต่อไป กติกาและตารางการแข่งขันจะมีการตีพิมพ์เป็นลายลักษณ์อักษรเพื่อแจกให้กับนักแข่งทุกท่าน พร้อมจะมีการตรวจสภาพอย่างเข้มงวดมากขึ้น ( แต่คงไม่ถึงกับจุกจิกมาก )

ส่วนการใช้คำว่า Underground นั้นผมขออนุญาติใช้ในการจัดการแข่งขันต่อไป เพราะเป็นชื่อของการแข่งขันไม่ได้มีเจตนาเพื่อให้มีความหมายออกไปในทางนอกกฎหมาย หรือชี้นำไปในทางที่เสื่อมเสียครับ

ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับผม

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:35:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:35:21 ----------

ครั้งต่อไป กติกาและตารางการแข่งขันจะมีการตีพิมพ์เป็นลายลักษณ์อักษรเพื่อแจกให้กับนักแข่งทุกท่าน พร้อมจะมีการตรวจสภาพอย่างเข้มงวดมากขึ้น ( แต่คงไม่ถึงกับจุกจิกมาก )

ส่วนการใช้คำว่า Underground นั้นผมขออนุญาติใช้ในการจัดการแข่งขันต่อไป เพราะเป็นชื่อของการแข่งขันไม่ได้มีเจตนาเพื่อให้มีความหมายออกไปในทางนอกกฎหมาย หรือชี้นำไปในทางที่เสื่อมเสียครับ

ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับผม

10. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ผมเองแหละครับที่เอา nv ลง ทั้งนี้ไม่ได้จะโกงอะไรหรอกนะครับ เพราะได้เมื่อได้สอบถามกรรมการที่จุดลงทะเบียนแล้ว ซึ่งกรรมการก็ไม่ได้ห้าม แต่เมื่อเพื่อนนักแข่งรุ่นกระบะส่วนใหญ่เห็นว่าไม่น่าลงรุ่นนี้ และเนื่องจากผมเห็นว่าก็ได้อุตสาห์มาแข่งถึงที่แล้วก็อยากจะแข่งให้จบๆจึงยินดีบวกเวลาเพิ่มไป 3 วิ ดีกว่าการคืนเงิน ซึ่งก็เป็นผลที่ทำให้ไม่ได้รับรางวัลอะไร แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะตั้งใจอยากมาขับรถจริงๆ ไม่ได้เซตรถอะไรมาด้วย :) ส่วนกระบะ familia นั้นไม่ทราบว่าโดนประท้วงเหมือนกันหรือเปล่าเพราะไซส์รถก็พอๆกับ nv และน่าจะได้ถ้วยกลับไปด้วย (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะผมกลับไปก่อนประกาศรางวัล เนื่องจากรู้ว่าตัวเองไม่ได้ชัวร์เพราะบวกไป 3 วิ)

ส่วนรุ่นมือใหม่นั้น จริงๆดูจากลีลาการขับก็รู้แล้วว่าใครเป็นยังไง ขนาดโฆษกคุณอ๋องยังพูดออกมาเลยว่าไม่น่าใช่รุ่นมือใหม่แล้ว จริงๆถ้ากรรมการจะเข้าไปขอให้นักแข่งเหล่านั้นย้ายไปรุ่นที่ถูกต้องก็ทำได้ จะได้ปล่อยให้มือใหม่จริงๆเค้าได้ถ้วยกันบ้าง ไม่ใช่ปล่อยเลยตามเลย

ฝากการจัดครั้งหน้าขอให้เขียนกฎกติกาให้ชัดเจนนะครับ และขอให้ใส่หมวกกันน๊อคกันด้วย จะได้เป็นมาตรฐาน

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ครั้งหน้าจะไปด้วยแน่นอน อยากเห็นกะตากะยาย

12. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    ก็ขอขอบคุณนะครับสำหรับการแข่งขัน.......ก็สู้ๆๆกันต่อไปครับแต่ถ้าแบบตรงกติกาเลยมันก็ดีครับจะได้เท่าเทียมกัน

ขอบคุณครับ

13. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ผมเห็นด้วยอย่างที่พี่วิเชษพูดทุกข้อเลยคับ

ว่าแต่ อันนี้ความเห็นนิดหน่อยนะคับ น่าจะมี ที่ 4-5 ด้วย เป็นของรางวัลก็พอคับ

จะได้เป็นกำลังใจให้นักแข่งหน้าใหม่ต่อไปคับ

ส่วนการจัดเกรดนักแข่ง จะวัดจากอะไรหล่ะ นี่แหล่ะสำคัญครับ

ว่านักแข่งเคยได้ถ้วยจากรายการไหน เช่น วัดจาก hankook หรือ รายการอื่นๆ

ตรงนี้ต้องค่อยๆเก็บข้อมูลนะครับ ให้มี list รายชื่อติดไว้เลยว่า ชื่ออะไร ลงแข่งรุ่นไหนได้บ้าง น่าจะดีนะคับ

จะได้เป็นกลางอ่า เพราะ จะได้มีนักแข่งหน้าใหม่ๆมาวงการบ้านเราอีกคับ

ผมฟังจากหลายๆคนที่เป็นหน้าใหม่ เค้าพูดกันคำเดียวว่า ลงไปก็ไม่ได้ถ้วย เจอมือเก่า เก็บเรียบอ่า

14. airo

airo New Member VIP

79
    3
    0
    .........

ดี ๆๆ มัน ดี รถ ผมลงรุ่น Turbo ด้วย แต่ ... แพ้รถ cvic ขับหน้าไม่มี Turbo ก็ยอมรับเค้าเร็วจริงๆ
    ซึ่งผมก็ไม่ได้ ประท้วงอะไร มันดี แพ้ก็คือ แพ้ มันดี

.........ผมขอฝากไว้นิดนึงนะ รถหนึ่งคันลงได้หลายรุ่น เนี่ยะ ทำให้คนชนะก็จะชนะ หลายรุ่น ทำให้คนเข้ามาขับใหม่ๆ หมดกำลังใจที่จะขับแล้วก็จะเลิกเล่นไปเอง จากที่เห็น หลายๆรายการจัดทั้งปี ประมาณสนามที่3 รถจะหายไปประมาณครึ่งนึง.......

สนามพื้น สุดๆเลย ยางหายไปบานเลย 5 55

งานมันดี โชคดีที่ฝนไม่ตก จัดอีกเมื่อไหร่ ไป แน่นอน

15. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    พื้นสุดๆ ยางหายนี่ เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ กลับบ้านมา แบนเรียบเลยยางผม ดอกหาย เหอๆๆ

ไว้เก็บตังซ่อมบำรุงลงสนามหน้าได้ คงได้เจอกันอีกนะคร๊าบ

16. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    สู้ๆ ครับผู้จัด มือใหม่ มือเก่า น่าจะมองกันรู้ๆอยู่แล้ว เคยได้ถ้วยใบนึงแล้วก็ไม่น่าใช่มือใหม่แล้วครับ ถึงจะได้ไปนานแล้วก็เถอะ .... เรื่องการประท้วงก็สำคัญ ถ้ามีคนประท้วงต้องรีบจัดการไม่ใช่ปล่อยเลยตามเลยครับ กรรมการต้องเป็นกลางที่สุดครับ อีกเรื่องนึง รถคันนึงน่าจะขับได้แค่ 2 คน หรือรถคันนึงลงได้มากสุดแค่ 2 รุ่น นักแข่งที่เล่นมานานก็สมควรลง Open ให้หมดครับ ... ไม่ได้มาว่านะครับ มาช่วยบอก น้องๆจะได้มีกำลังใจไปวิ่งเล่นด้วยครับ ครั้งหน้ารถเสร็จจะไปร่วมแข่งแน่นอนครับ ...

17. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    งานแรกมีติดขัดบ้าง
    ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดครับ

ลงเวลาของทุกคนได้มั๊ยครับเนี่ย อยากรู้ว่าอยู่อันดับที่เท่าไรอะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:23:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:23:31 ----------

งานแรกมีติดขัดบ้าง
    ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดครับ

ลงเวลาของทุกคนได้มั๊ยครับเนี่ย อยากรู้ว่าอยู่อันดับที่เท่าไรอะ

18. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    เห็นด้วยจร้าาาาาาาาาา:sad:

19. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ทุกอย่างมันไม่มีดีที่สุดหรอกคับ

งานใหญ่ ๆ จัดกันมานาน ๆ

มันก็ยังต้องมีปัญหาติดขัดอยู่ดี

ไม่มากก็น้อย

มันขึ้นอยู่กับการแก้ปัญหาเฉพาะหน้ามากกว่า

แล้วที่ผ่านมา

ผมว่าคุณอ๋องเค้าแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้ค่อนข้างดีนะ

ตามงานเค้ามาแทบทุกงานเลย

ชอบสุดก็ตอนที่จัดแข่งที่ตะวันนา 2 แล้วมีตำรวจมากวนอะ

อันนี้ความชอบส่วนตัวนะ

ผมว่างานที่คุณอ๋องจัดอะนะ

คนส่วนใหญ่น่าจะชอบนะ

ค่าสมัครต่อรุ่นไม่แพงเกินไป

ไลด์สนามดีเลย

สถานที่แต่ละครั้งที่จัดก็ช่างสรรหาเหลือเกิน

การประชาสัมพันธ์ก็ดี

ดูจากจำนวนเพื่อน ๆ ที่มาแข่งก็รู้แล้ว

ก่อนหน้านี้ไปดูที่เทพนคร คนน้อยมาก ๆ

ส่วนนึงก็น่าจะมาจากการประชาสัมพันธ์ที่มันน้อยเกินไป

กระชันชิดกับวันแข่งเกินไป

แต่ของคุณอ๋องบอกก่อนล่วงหน้าเป็นเดือน ๆ เลย

เพื่อน ๆ จะได้มีเวลาเตรียมตัว มีเวลาเตรียมรถกัน

งานที่ออกมาผมว่าประสบความสำเร็จนะ

แล้วน่าจะดีขึ้นเรื่อย ๆ ด้วย

ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ

เห็นแล้วรู้เลยว่าเหนื่อย

ทั้งหาสถานที่

คิดไลด์

หาสปอนเซอร์

รถพยาบาล

เคลียร์ตำรวจท้องที่

หากิจกรรมมาคั่นระหว่างการแข่ง (มีโชว์ด้วย !)

ถ้าเป็นโคโยตี้จะดีกว่านี้อีกนะคุณอ๋อง ^^

ก็อยากให้มีการจัดแข่งอย่างนี้ไปเรื่อย ๆ เลย

ขอให้มีสปอนเซอร์เข้ามาเยอะ ๆ แล้วกันนะคับ

(ขอเสริมนิดนึงนะ ถ้าความถี่ในการจัด แน่นอนกว่านี้ก็จะยิ่งดีมาก ๆ เลย

อย่างเช่น 2 เดือนครั้ง หรือ เดือนละครั้ง อะไรประมาณนี้อะคับ)

20. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    นิดนึงครับ

เรื่องพื้นสนามเนี่ย จิงๆผมว่าถ้าออกแบบลาย ซะใหม่น่าจะดีกว่าเพราะรถที่ทำการแข่งขันส่วนใหญ่เป็นรถที่ไม่ใด้ปรับแต่งมาเต็มที่ ควรจะมีจังหวะชูตเพื่อจะดึงให้ง่ายจะขับสนุกกว่า เพราะพื้นแทรคมันเป็นซีเม็นคาดลายกันลื่นไว้ มันจึงจำเป็นต้องมีระยะเผื่อให้ใช้ความเร็วพอสมควรไม่งั้นมันจะไม่สามารถดึงใด้(พูดถึงรถที่ไม่ใด้ปรับแต่ง)

ครั้งหน้าผมว่าควรจะลองขับดูก่อนว่าขับใด้มั้ย แล้วค่อยเอามาให้ชาวบ้านเค้าขับกัน

และที่บอกอีกอย่างว่า จงใจตั้งกรวยให้มันขัดใจ อันนี้ก็เข้าใจ แต่ถ้าลายมัน ขับไม่สนุก ก็ไม่มีความหมายครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 07:56:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:56:00 ----------

นิดนึงครับ

เรื่องพื้นสนามเนี่ย จิงๆผมว่าถ้าออกแบบลาย ซะใหม่น่าจะดีกว่าเพราะรถที่ทำการแข่งขันส่วนใหญ่เป็นรถที่ไม่ใด้ปรับแต่งมาเต็มที่ ควรจะมีจังหวะชูตเพื่อจะดึงให้ง่ายจะขับสนุกกว่า เพราะพื้นแทรคมันเป็นซีเม็นคาดลายกันลื่นไว้ มันจึงจำเป็นต้องมีระยะเผื่อให้ใช้ความเร็วพอสมควรไม่งั้นมันจะไม่สามารถดึงใด้(พูดถึงรถที่ไม่ใด้ปรับแต่ง)

ครั้งหน้าผมว่าควรจะลองขับดูก่อนว่าขับใด้มั้ย แล้วค่อยเอามาให้ชาวบ้านเค้าขับกัน

และที่บอกอีกอย่างว่า จงใจตั้งกรวยให้มันขัดใจ อันนี้ก็เข้าใจ แต่ถ้าลายมัน ขับไม่สนุก ก็ไม่มีความหมายครับ

21. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ขอบคุณนะครับ
    สำหรับการชี้แจงต่างๆครับ

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เรื่องรุ่น ผมว่านะ

ลงได้ 2 รุ่น บังคับ1รุ่นต้องเป็น Open

ส่วนมือใหม่ ลง2รุ่น รุ่นมือใหม่ กับรุ่นปกติตามเครื่องยนต์ไป

23. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    สนุกครับสำหรับสนามเเรก

:cool:
    สนามต่อไปถ้ามีก็ขอให้นักเเข่งทุกท่านยึดกติกาเป็นสำคัญผมว่างานที่
    ผ่านไปครั้งนี้ Ok เลยอาจมีติดขัดบ้างเป็นธรรมดา สนามต่อไปจัดมาเลยครับ
    ไม่เกี่ยงสนามหรือสภาพเเวดล้อม ขอให้มีที่เเข่งเเละคนจัดก็พอ
    เเละขอบคุณนักเเข่งภาคเหนือที่ลงมาร่วมสนุกด้วยกันนะครับ

" สิ่งสำคัญสำหรับนักเเข่ง มีดีที่ตัวจะไปกลัวอะไร 555 " :D

24. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    อะไรกันอีกแล้วครับท่าน

25. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ:)

26. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    สงสัยไปวิ่งที่นครชัยศรีกลับมาเลยหมดแรง....อิอิ

27. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    สนามหน้าอย่าจัดชนกันจะดีกว่าครับ จะได้ไปแข่งกันได้หมด

28. art

art New Member Member

97
    0
    0
    ปรบมือให้ทีมงานและผู้เกี่ยวข้องทุกท่านคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้