พาไปกินอาหารริมน้ำ แถวปากเกร็ดครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 7 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    วันนี้ผมจะพาเพื่อนๆ ไปทานอาหารแถวๆ ท่าน้ำปากเกร็ดกันครับ

2. caba

305
    0
    0
    ที่จอดรถสะดวกสบาย

เริ่มจากขับรถไปตามถนนแจ้งวัฒนะ เจอแยกปากเกร็ดก็ตรงไป ผ่านหน้าเมเจอร์ฮอลลีวู๊ด ตรงไปยังท่าน้ำจนสุดทาง พอสุดทางจะเป็นทางวกกลับ เพื่อนๆ จะเจอวัดบ่ออยู่ด้านซ้าย

ที่จอดรถจะเป็นวัดชื่อวัดบ่อ ไม่เสียตังค์ครับ หรือถ้าอยากเสียตังก็จอดใต้สะพานก็ได้

3. caba

305
    0
    0
    เสร็จแล้วก็เิดินไปตามทางที่จะไปท่าน้ำครับ

4. caba

305
    0
    0
    พอไปถึงริมน้ำตอนเจออาหารชื่อ "ล้านอาหารไทย"

5. caba

305
    0
    0
    แต่ไม่ใช่ร้านที่ผมจะพาไปชิม

ร้านที่ผมจะพาไปชิมอยู่ทางด้านข้าง

เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวเรือธรรมดา

6. caba

305
    0
    0
    นั่งกินกันแบบพื้นๆ เลย

7. caba

305
    0
    0
    หลังจากสั่งได้ไม่นาน น้ำ็็ก็มา

8. caba

305
    0
    0
    ก๋วยเตี๋ยวต้มยำที่นี่อร่อยดีครับ ลมเย็นๆ ชอบๆๆๆๆ:D:D:D:D

9. caba

305
    0
    0
    โดนไปสาม ค่อยสบายตัวหน่อย:D:D:D

10. caba

305
    0
    0
    ต่อด้วยหมูสะเต๊ะ

11. caba

305
    0
    0
  12. caba

305
    0
    0
    อิ่มแล้วก็กลับบ้านครับ

ตอนแรกกะจะข้ามไปเกาะเกร็ด แต่อิ่มแล้วขี้เกียจ ชวนเมียกลับบ้านไปทำการบ้าน เ๊อ๊ยงานบ้าน:D:D:D:D

ตอนเย็นๆ จะตามไปสมทบกับก๊วนแบตครับ

13. barague

barague Guest

0
    0
    0
    โอ้โห! ทานจุจังสงสัยคงจะอร่อยมาก แต่สงสัยว่าถ้วย น้ำจิ้มหมูสะเต๊ะนั้นมาน
    มีโลโก้เครือซีเมน์ไทยอยู่ด้วยนิ มาไกลจังหรือเป็นสปอนเซอร์ให้กะรายการนี้ก้อม่ายรุ้ ผมดูแล้วทำให้หวลนึกถึงสมัยเก่าๆตอนเรียนที่สวนกุหลาบนนท์เมื่อปี 30 ตอนนี้เปลี่ยนไปเยอะเลยมีสะพานพระราม 4 ข้ามไปด้วยแต่ยังไม่เคยไปอีกเรยจนบัดนี้ ขอบคุณนะคัพที่ถ่ายมาให้ดู สงสัยต้องหาเวลาว่างไปนั่งทานดูมั่งแระ เอ! ว่าแต่ทานมากซะขนาดนั้นมานจาตีแบตไหวเหรอคัพ วิ่งเป็น(โล)ลมเรยนะ จะบอกให้อิอิอิอิ.

14. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    หวัดดีคับบี๋>>>ร้านนี้น่าสนใจทีเดียว เตี๋ยวเรือแท้ๆต้องบรรยากาศแบบนี้เลยคับบ
    ไว้จา ไปชิมให้ได้:):)

หวัดดีคับพี่ป๋อง (คนใกล้บ้านเราเอง) ผมเองก็ไม่ได้ไปเดินท่าน้ำปากเกร็ด
    กว่า 29.58 ปีมาแว้วเช่นกัน ตอนเรียน ป.ก.. จาโดดเรียนไปดูดยกล้อที่ร้านมืด
    ประจำ ไม่รู้ร้านเค้ายังอยู่ป่าวว

ไว้มีโอกาสจานำรถไปใช้บริการร้าน car care พี่ป๋องคร้าบบ:):)

15. barague

barague Guest

0
    0
    0
    หวัด D เช่งกังคัพ 2 ม่ายนึกเรยว่าจะเปนคนใกล้บ้านแร้วยังเรียนโซนใกล้ๆกันอีกแฮะ เพิ่งจารู้นะเนี่ย ว่างๆเอารถมาล้างตอนสายๆแล้วไปกินเตี๋ยวด้วยกันเรยดีกว่านะ จาด้ายไปนึกถึงบรรยากาศเก่าๆด้วยกันงัย เปลี่ยนไปเยอะเรยจิงๆท่าน้ำปากเกร็ดเนี่ย ว่าจาไปสืบดูถ้วยน้ำจิ้มหมูสะเต๊ะด้วยว่ามานมาจากร้านไหนหว่า แร้วจารอนะคัพ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้